• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire Orange đã unlocked, nếu up ROM có bị locked lại không?

max

Mình có một con HTC Desire hàng Orange đã unlocked, máy đang dùng rom stock 2.1 của Orange. Nay mình muốn thử các ROM custom (cả 2.1 và 2.2), nhưng không biết là sau khi up ROM thì có bị locked lại hay không nên chưa dám. Mình có tìm đọc các bài hướng dẫn thì thấy nói là cần làm các bước sau:
+ Hack root (hình như cần tạo goldcard gì đó vì máy là hàng branded- Orange???)
+ Cài Recovery.
+ Flash ROM mong muốn.

Máy mình có HBOOT là 0.75. Mình muốn hỏi thêm là một khi máy đã unlocked như trường hợp máy mình thì sau này up OS ROM hay Radio ROM etc. thì có bị locked lại hay không, hay là một khi unlocked thì sẽ mãi mãi unlocked (permanent unlock)?

Mình mới chuyển sang dùng Android thôi, nên còn nhiều điều chưa biết, mong các bạn giúp đỡ. Mình cảm ơn rất nhiều!

ducthang

up rôm thoải mái không vấn đề gì hết mình cũng đang dùng HTC Desire hàng Orange

max

Thanks các bác! Như vậy có nghĩa là một khi máy đã unlocked thì dù có làm gì thì nó vẫn mãi unlocked như vậy, không bao giờ bị locked lại phải không?

max

Mình đã liều thử flash qua một số các ROM và flash luôn cả Radio ROM từ bản 4.05 lên các bản cao hơn, và hiện tại đang dùng bản official mới nhất cho froyo là 32.43.00.32u_5.09.00.20, kết quả là vẫn OK, không bị locked chi cả, sóng sánh đầy tràn -> kết luận: unlock code chỉ cần enter một lần và máy sẽ như vậy mãi mãi.

Trước khi liều, cũng hơi run tay vì đọc tham khảo trên mạng, thấy có nhiều mem trên xda-dev nói nếu flash Radio rom khác với bản đi kèm với máy (trường hợp mình là Orange- version 4.05) thì sẽ bị simlock, may mà OK:D

Mình post thông tin này với mong muốn nếu mem nào confused giống mình có thể an tâm mà thử nghiệm.

Và một điều khác nữa là khi mình root máy, đã không cần tạo goldcard chi cả, đơn giản là chỉ cần dùng công cụ Unrevoked root ở trang này là mọi thứ sẽ sẵn sàng, máy sẽ được rooted và có luôn Recovery "bền" trong máy, sau này muốn flash ROM khác chỉ cần copy files zip vào thẻ SD và flash, không cần PC chi mất công. Đúng với tên gọi painless root!!! Quan trọng là cần đọc kỹ và làm cẩn thận thôi.

ducthang

hỏi bạn max tí là bạn đang dùng bản radio mới 32.43.00.32u_5.09.00.20 xin bạn chút nhận xét về bản này?

max

hỏi bạn max tí là bạn đang dùng bản radio mới 32.43.00.32u_5.09.00.20 xin bạn chút nhận xét về bản này?

Mình mới chỉ flash hôm qua thôi, chính xác là khoảng 11h p.m. Đến này thì mọi thứ vẫn OK, có cảm tưởng sòng sánh tốt hơn trước và pin dai hơn. Nhưng mình nghĩ điều này cũng còn tùy bạn dùng mạng nào nữa.

chaopac

Mình đã liều thử flash qua một số các ROM và flash luôn cả Radio ROM từ bản 4.05 lên các bản cao hơn, và hiện tại đang dùng bản official mới nhất cho froyo là 32.43.00.32u_5.09.00.20, kết quả là vẫn OK, không bị locked chi cả, sóng sánh đầy tràn -> kết luận: unlock code chỉ cần enter một lần và máy sẽ như vậy mãi mãi.

Trước khi liều, cũng hơi run tay vì đọc tham khảo trên mạng, thấy có nhiều mem trên xda-dev nói nếu flash Radio rom khác với bản đi kèm với máy (trường hợp mình là Orange- version 4.05) thì sẽ bị simlock, may mà OK:D

Mình post thông tin này với mong muốn nếu mem nào confused giống mình có thể an tâm mà thử nghiệm.

Và một điều khác nữa là khi mình root máy, đã không cần tạo goldcard chi cả, đơn giản là chỉ cần dùng công cụ Unrevoked root ở trang này là mọi thứ sẽ sẵn sàng, máy sẽ được rooted và có luôn Recovery "bền" trong máy, sau này muốn flash ROM khác chỉ cần copy files zip vào thẻ SD và flash, không cần PC chi mất công. Đúng với tên gọi painless root!!! Quan trọng là cần đọc kỹ và làm cẩn thận thôi.

bác cho e hỏi radio của e đang là 32.30.00.28u_4.05.00.11 giờ e mới xài android nên hơi gà,bây giờ e root máy giống như chỉ dẫn e vẫn để thẻ 4g e đang xài rồi root liệu có vấn đề gì ko.

ducthang

bác cho e hỏi radio của e đang là 32.30.00.28u_4.05.00.11 giờ e mới xài android nên hơi gà,bây giờ e root máy giống như chỉ dẫn e vẫn để thẻ 4g e đang xài rồi root liệu có vấn đề gì ko.

nâng cấp bản radio mới đi bạn.nhớ hack root nhé tốt nhất là bỏ thẻ nhớ ra nếu máy bạn không cần sử dụng tới Goldcarrd
comen:tình hình là link bản radio mới nhất cho froyo là :32.43.00.32u_5.09.00.20 bị lỗi bạn Max có thể up cho ae đao về đc không nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

max

Bạn cứ để thẻ ở trong máy không sao cả, cứ đọc kỹ hướng dẫn trong link ở trên mình đưa và làm theo thôi. Sau khi làm theo thì máy sẽ được root và có recovery luôn, rất tiện lợi.

Nếu bạn dự định flash ROM có hổ trợ A2SD+ thì mình khuyên trước khi flash ROM nên dùng phần mềm Rom Manager trên Market để partition thẻ SD trước đã, để khi flash ROM xong thì dùng luôn. Nên để như sau khi tiến hành partition thẻ: Ext size: 512MB; swap size: 0MB. Thêm nữa, trước khi làm điều này, nên backup dữ liệu trên thẻ nhớ vì mọi thứ sẽ bị wiped mất đấy.

À, bạn nào cần Radio bản mới nhất và official là 32.43.00.32U_5.09.00.20 thì download ở đây nhé.

chaopac

Bạn cứ để thẻ ở trong máy không sao cả, cứ đọc kỹ hướng dẫn trong link ở trên mình đưa và làm theo thôi. Sau khi làm theo thì máy sẽ được root và có recovery luôn, rất tiện lợi.

Nếu bạn dự định flash ROM có hổ trợ A2SD+ thì mình khuyên trước khi flash ROM nên dùng phần mềm Rom Manager trên Market để partition thẻ SD trước đã, để khi flash ROM xong thì dùng luôn. Nên để như sau khi tiến hành partition thẻ: Ext size: 512MB; swap size: 0MB. Thêm nữa, trước khi làm điều này, nên backup dữ liệu trên thẻ nhớ vì mọi thứ sẽ bị wiped mất đấy.

À, bạn nào cần Radio bản mới nhất và official là 32.43.00.32U_5.09.00.20 thì download ở đây nhé.
e đã hackroot được nhưng còn upradio thì e chưa biết làm như nào,bác biết xin chỉ giúp.

max

e đã hackroot được nhưng còn upradio thì e chưa biết làm như nào,bác biết xin chỉ giúp.

Up radio cũng tương tự như up ROM, bạn tải bản radio cần dùng rồi cũng copy vào thẻ nhớ CHo máy vào chế độ recovery rồi flash lên thôi.

vovi76

Hi all, mình dùng con HTC Desire unlock cũng của orrange, giờ định update hệ điều hành lên không biết có việc gì không, Mong có ai rành tư vấn giúp

ducthang

Hi all, mình dùng con HTC Desire unlock cũng của orrange, giờ định update hệ điều hành lên không biết có việc gì không, Mong có ai rành tư vấn giúp

up thoải mãi đi bạn nhưng phải đọc kĩ hướng dẫn đi nhé.có thắc mắc j cứ hỏi ae sẽ giúp.Hàng orange dùng trâu lắm đấy.

chaopac

hôm nay mình vào kiểm tra thì nó báo có bản update máy mình là hàng orange.mà máy mình đã hack root và chạy 2.2 ổn định rồi.Vậy có nên update và có ảnh hưởng gì ko các bác chỉ giáo.