• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DHD - Root xong không nhận SIM?

nhocvodoi86

Con DHD của em khi chưa Root thì vẫn dùng các sim ngon lành, em mới root được 1 tháng cũng up dùng thử mấy bản Rom rồi, vì cũng k có việc gì nên k thay sim làm gì, (em dùng sim mobi) hôm vừa rồi có việc lắp sim viettel vào thì nó k nhận sim, em lắp thử sim vina hoặc mobi khác thì sim được sim k, còn viettel thì cái nào cũng thế, nhưng đút sim của em dùng vào thì ok. Các bác cho em lời khuyên phát.:((

venusian

Moderator
Con DHD của em khi chưa Root thì vẫn dùng các sim ngon lành, em mới root được 1 tháng cũng up dùng thử mấy bản Rom rồi, vì cũng k có việc gì nên k thay sim làm gì, (em dùng sim mobi) hôm vừa rồi có việc lắp sim viettel vào thì nó k nhận sim, em lắp thử sim vina hoặc mobi khác thì sim được sim k, còn viettel thì cái nào cũng thế, nhưng đút sim của em dùng vào thì ok. Các bác cho em lời khuyên phát.:((

Up lên Radio khác hoặc bạn có thể Up một bản Rom cook khác xem như thế nào.

PhamQuang

Manager

Root thì có ảnh hưởng gì tới phần Radio (SIM) đâu bạn?
Bạn nói "có SIM được, SIM không"... chứng tỏ lỗi do SIM mà thôi.
Cứ thử Up lại ROM Ship (hãng) rồi kiểm tra các thẻ lạ xem sao.

nhocvodoi86

Root thì có ảnh hưởng gì tới phần Radio (SIM) đâu bạn?
Bạn nói "có SIM được, SIM không"... chứng tỏ lỗi do SIM mà thôi.
Cứ thử Up lại ROM Ship (hãng) rồi kiểm tra các thẻ lạ xem sao.
Bác cho em xin bản ROM Ship (hãng) được không ? em cũng đang nghi là do bản Rom thôi, em cũng ngại up Rom mới vì dùng bản Rom Sense 3.5 thích thật ;;)

kokoro194

Bác cho em xin bản ROM Ship (hãng) được không ? em cũng đang nghi là do bản Rom thôi, em cũng ngại up Rom mới vì dùng bản Rom Sense 3.5 thích thật ;;)
cho mình xin cái link bản rom sense 3.5 bạn đang dùng nào

takaru

Ôi , tôi chỉ thích bác Quang cho ra bản rom mới thôi . Mọi bản rom cook từ sense 3.5 đều có 1 vài vấn đề . Nhưng quan trọng nhất là độ mượt mà thì không đảm bảo như rom build từ ship rom . huhuhuhu