• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC DIAMOND - HardSPL (By Jockyw2001)

informationt

Hi Nui87 ...!
Mình làm giống như bạn chỉ mà vẫn không được, dù sao cũng cám ơn bạn đã giúp đỡ.

Nui87

Hi Nui87 ...!
Mình làm giống như bạn chỉ mà vẫn không được, dù sao cũng cám ơn bạn đã giúp đỡ.

vậy là sao nhỉ, bạn thử check lại phần mềm winrar của bạn xem sao, mình xài bản winrar 3.80 beta 3 kô cần đổi đuôi vẫn có thể extract nó ra như bình thường mà :(:(:(

informationt

Mình làm được rồi , vì máy của mình dùng version thấp hơn, nên giải nén không được, mình mới load winrar 3.8 thì ok. Cám ơn về sự giúp đỡ của bạn Nui87.

hungsonbmt

Hi mọi người, cho mình hỏi một chút.

Cái HardSPL này là dùng được cho mọi SPL version phải không? Máy của mình có SPL-1.93.0000, mình đang phân vân vì thấy SPL của mọi người toàn thấp hơn nên chưa dám chạy unlock tool, bro nào có kinh nghiệm chỉ mình với.

Và cho mình hỏi thêm là cái tool này với cái của Olinex thì cái nào dùng tốt hơn?

Thanks

metalica

có vài mem mới nói HardSPLs 1.24 ram nhận là 128M & 1.34 ram nhận đủ 192M :-?
chuyện này không biết có đúng không :-/ mem nào chạy 2 tool này rồi thử kiểm tra dung luợng ram xem sao

laclong86

bác PHAMQUAN cho e hỏi, e đã làm theo hd và đã vào đc boot rom và có thông tin như sau:
DIAM100 64M
SPL-2.03.0000
MicroP-Diam (LED) v11
POSC-Diam STAGE_PVT v0x32
là ntn ạ.
Và có vào boot rom rồi thì làm khởi động lại máy kiểu j (e phải tháo pin để khởi động lại ạ)
cảm ơn bác!

tadinhphong2710

cho em hỏi : em đang dùng con htc diamon , em tải activesync 4.5 nhưng sao em ko kết nối dc với pc . em phải kết nối với pc bằng cách nào bây giờ ???

ThaiKien

Super V.I.P
cho em hỏi : em đang dùng con htc diamon , em tải activesync 4.5 nhưng sao em ko kết nối dc với pc . em phải kết nối với pc bằng cách nào bây giờ ???
PC của bạn dùng hệ điều hành gì vậy, nếu là Vista hoặc W7 thì phải dùng Windows Mobile Device.

bibica

cho em hỏi em bung file ra thành thư mục rồi...
trong thư mục có 1 cái file là "diamond sspl" nhưng ko có đuôi...mà ở dạng file của system...
em ấn vào thì nó báo lỗi "there is no application asociate with..."
bác nào pro cho em hỏi sao lại thế~~
sửa như thế nào

minhhaint1

Em mới có 1 cây HTC touch Diamond tiếng Đức với các thông tin:
DIAM100 64M
SPL-2.03.0000
MicroP-Diam (LED) v11
Cho hỏi máy này đã Hard SPL chưa ? Nếu chưa thì có dùng tool của jockyw2001 này được kô ? Vì thấy SPL của máy 2.03.000 cao hơn của jockyw2001 (1.24) này. Mong các Bác Chỉ giúp. Thanks.

minhhaint1

Hỏi mà kô thấy ai trả lời nên đành liều làm luôn và đã Hard Spl thành công.
Mình tự Thanks mình Vậy, Hi hi.

DucLong

Super V.I.P
Em mới có 1 cây HTC touch Diamond tiếng Đức với các thông tin:
DIAM100 64M
SPL-2.03.0000
MicroP-Diam (LED) v11
Cho hỏi máy này đã Hard SPL chưa ? Nếu chưa thì có dùng tool của jockyw2001 này được kô ? Vì thấy SPL của máy 2.03.000 cao hơn của jockyw2001 (1.24) này. Mong các Bác Chỉ giúp. Thanks.
Máy của bạn chưa Hard SPL. Bạn có thể dùng tool của jockyw hay olinex 1.93 đều được
cho em hỏi em bung file ra thành thư mục rồi...
trong thư mục có 1 cái file là "diamond sspl" nhưng ko có đuôi...mà ở dạng file của system...
em ấn vào thì nó báo lỗi "there is no application asociate with..."
bác nào pro cho em hỏi sao lại thế~~
sửa như thế nào
cái đuôi .bat nó nằm ẩn, bạn click chuột phải chọn properties thì sẽ thấy. rồi làm đúng theo hướng dẫn là được. trường hợp gặp trục trặc bạn tải 1.93 olinex về Hard SPL cũng ok.

ngockhanh1988

Mình Hard SPL bằng 1.40 olinex rùi mà up rom ko dc. giờ cài lại cái này
Máy báo thành công nhưng load vào ko thấy HardSPL vẫn thấy bản Olinex cũ

vangayeu

Các anh cho em hỏi chút
EM vào boot máy em thì thấy thế này :

DIAM300 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

PSOC-Diam STAGE_PVT v0x30

Thấy máy đã HardSPLOK rồi, nhưng em so sánh thì thấy khác DIAM300 với DIAM100 của các máy khác . Như vậy có ảnh hưởng gì khi Up rom không ạ .Xin các bác chỉ giúp . Em cám ơn nhiều !!!

Các anh cho em hỏi chút
EM vào boot máy em thì thấy thế này :

DIAM300 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

PSOC-Diam STAGE_PVT v0x30

Thấy máy đã HardSPLOK rồi, nhưng em so sánh thì thấy khác DIAM300 với DIAM100 của các máy khác . Như vậy có ảnh hưởng gì khi Up rom không ạ .Xin các bác chỉ giúp . Em cám ơn nhiều !!!
Không ảnh hưởng gì bạn ạ...

tinh_online

Máy mình sau khi vào Bootload báo

DIAMxxx MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

PSOC-Diam STAGE_PVT v0x32

Cho mình hỏi dòng xxx trong dòng DIAMxxx là sao, như máy khác xxx = 100, 300. Và dòng cuối là v0x32 chứ ko phải 30. Như thế có ảnh hưởng gì không ?

Camera của máy thi thoảng dùng bị đen (sau khi loay hoay thử 1 số rom khác thì lại đc) hiện tượng này là ntn vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

tinh_online

Hard-SPL Diamond Olinex 1.93

Hard-SPL Diamond Olinex 1.93

Mã:
http://www.mediafire.com/?np715zyveccichx

break196

em dùng Touch Diamond phiên bản của Verizon, ấn kiểu gì cũng không vào đc bootloader, ai có thể chỉ cho em cách vào được không ?