• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Diamond không Sync và Hard Reset được?

trungkt

các bác ơi giúp e vơi , sao con T mobile của e không sync đc , e vẫn sync con HP bình thường
e làm theo cách mấy bác : tắt máy hoàn toàn
ấn tổ hợp phím + volume down + action mà không hard reset đc các bác à :(

mobiAnd

Khi sync bị lỗi gì?

Hard reset:

1. Mở máy. Ấn và giữ VolDown + Action button
2. Chọc vào reset và thả ra. Vẫn giữ bước 1 cho đến khi màn hình hiện lên thông báo.

bmd

Khi sync bị lỗi gì?

.
Cho mìm hỏi ké với
Máy mình sync bị lỗi như vầy nhờ các Bác tư vấn giùm (mình đã tắt kaspersky vẫn bị)
ActiveSync encountered a problem on the desktop.

DucLong

Super V.I.P
Cho mìm hỏi ké với
Máy mình sync bị lỗi như vầy nhờ các Bác tư vấn giùm (mình đã tắt kaspersky vẫn bị)
ActiveSync encountered a problem on the desktop.
bạn dùng XP hay vista, phải nói rõ mới có cách chỉ giúp bạn.

bmd

bạn dùng XP hay vista, phải nói rõ mới có cách chỉ giúp bạn.
Mình dùng vista, trước đây dùng kg có vấn đề gì, mới bị mấy ngày gần đây. Mình đang cài lại Vista nếu kg đc chắc phải nhờ các Bác giúp giùm. Thanks

dieuanh

bạn ơi, tại sao máy của mình sync rồi mà không vào mạng qua sync được nhỉ

virutmobile

Minh cũng tình trang y của bạn mình đang dùng win 7 mọi người có ai có cao kiên gi ko giúp em với

phamquang_dad

Disable tất cả FIREWALL chạy ngầm trên máy (antivirus, antispyware hoặc firewall của windows). Gỡ ActiveSync và cài đặt lại. Cắm điện thoại sync với máy tính là okie thôi.
Nếu không được thì kiểm tra trên máy tính khác. Có thể trục trặc máy tính.

chuotcon_86

sync 4.5 cài vào máy tính sẽ nhận máy điện thoại luôn
(VolDown -) + reset là được

AGlove

e cũng bị vậy, đã cài active sync 4.5 cho pc mà pc vẫn ko nhận dc diamond

AGlove

PC bạn dùng HDH nào?nếu là Windows 7 thì phải cài Windows mobile device center!!

PC của e lúc đầu cài win7, cũng có cài thêm Windows mobile device center nhưng pc ko nhận ra dc diamond, cài lại win xp, e cũng có cài thêm active sync 4.5 nhưng cũng ko dc

haidaicayk

PC của e lúc đầu cài win7, cũng có cài thêm Windows mobile device center nhưng pc ko nhận ra dc diamond, cài lại win xp, e cũng có cài thêm active sync 4.5 nhưng cũng ko dc
Bạn thử cài lại Win xem, hôm trước mình cũng cài lại Win rồi mọi thứ ok hết, cài lại Windows mobile device center nhận ngon lành. Chuc vui!;;)

heobanhki

hướng dẫn cụ thể cho e luôn đi

tốt nhật là bạn nên kiểm tra lại cáp nối, kiểm tra lại cổng usb trên PC, còn chuyện cài win thì thử xem nếu rảnh vì theo bạn nói thì bạn đả cài từ win 7 lẫn xp.
một điều quang trong bạn phải biết là khi cắm cáp máy báo sạc thì kg có nghĩa là cáp đó tốt, sạc và syn là chuyện khác nhau.

linhlai

chuẩn..máy mình cắm win7 thì ko bao giờ nhận vì win7 hạn chế driver..còn cắm xp thì 10 phát đc 3 phát,do cáp đểu thôi

mik_pikachu

em cắm máy xong chọn mode sync xong cái nó tự động down windows mobile center device về máy nhưng mỡ nó thì hiện NOT CONNECTED thế làm sao hả máy anh

haidaicayk

em cắm máy xong chọn mode sync xong cái nó tự động down windows mobile center device về máy nhưng mỡ nó thì hiện NOT CONNECTED thế làm sao hả máy anh
Bạn xem bản Win có phù hợp không? Ngoài ra có thể bản Win bị lỗi nha. Theo mình nên cài lại thủ công là ok.