• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Diamond không vào được WIFI

zen1th

Trước em vẫn đang dùng Wifi bình thường nhưng kể từ lúc up Rom lên bản Shine On 0.6 thì lại không vào được wifi nữa,mặc dù máy vẫn báo connected và nhận IP của modem chính xác:-/.Em đã up thử lại Rom cũ và mới nhất,cũng không thành công:-/.Có bro nào giúp đỡ em với :((

kan_gou_lai

tớ cũng có lúc bị thế, connect đc nhưng ko surf đc web, vào phần pin, chỉnh chế độ ưu tiên cho web (bỏ chế độ ưu tiên cho performance) thì ngon

zen1th

tớ cũng có lúc bị thế, connect đc nhưng ko surf đc web, vào phần pin, chỉnh chế độ ưu tiên cho web (bỏ chế độ ưu tiên cho performance) thì ngon

Em đã thử cả 2 nhưng vẫn vậy :-/

etenx500

Em đã thử cả 2 nhưng vẫn vậy :-/

Mình thì thoảng bị thế. Có phải do bạn dùng cooked rom hoặc là rom recook đúng ko. Thử cook lại rom từ đầu và flash lại thử coi. Reflash thường là ngon lành cành đào

ktfar

hi các bạn!!!!
cho mình hỏi thăm tí nhé: các bạn thử vào Programs/sy stems in fo thu đi,ko biết máy Diamond của các bạn có hiển thị Windows mobile 5.0 ko nhe?may của mình nhủ thế đó,ko biết có phải hàng dỏm ko nữa,mình mua hàng xách tay.các bạn chia sẻ thông tin tí nhé =D> thanks all!!

lethaivuong_htc

He he mình cũng bị như vậy đó nhưng đã kắc phục được rồi, dễ lắm như sau: 1- bật WIFI lên
2- Vào setting\conection\WIFI LAN chờ để máy xác định thông số IP là ok
3- nhận IP là vô net vù vù

hoatim

Uhmm, cho mình hỏi có bạn nào bị tình trạng không thể active wifi được không ? Máy mình dù click vô nhưng rồi nó vẫn không active wifi được. Mình đã hard reset, flashing rom mới vẫn bị vậy luôn ? Nếu bạn nào biết tình trạng này và giải quyết được xin chỉ mình với nha. Cảm ơn nhiều .

DucLong

Super V.I.P
đầu tiên bạn vào comm manager bật chế độ wifi lên xem máy có quyét và nhận diện được mạng wifi nào không nếu mạng có pá thì bạn phải nhập mã vào để connect.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Uhmm, cho mình hỏi có bạn nào bị tình trạng không thể active wifi được không ? Máy mình dù click vô nhưng rồi nó vẫn không active wifi được. Mình đã hard reset, flashing rom mới vẫn bị vậy luôn ? Nếu bạn nào biết tình trạng này và giải quyết được xin chỉ mình với nha. Cảm ơn nhiều .

không active được chắc do mạng có vấn đề bạn thử lấy lap hoặc máy khác vào thử xem có vào được không nhé....

hoatim

đầu tiên bạn vào comm manager bật chế độ wifi lên xem máy có quyét và nhận diện được mạng wifi nào không nếu mạng có pá thì bạn phải nhập mã vào để connect.

Cảm ơn sự trả lời của bạn, nhưng vấn đề là chổ đó đó, mình không tài nào turn on wifi được (vô comm manager nhưng cứ bật on thì nó lại off; còn vào setting/wireless lan cũng không thể click vô turn on wireless lan được, mặc định là off à) và cũng bởi vậy nên đâu thể quét được mạng wifi nào. Mình đã up cái rom mới nhất của PhamQuang nhưng cũng y chang tình trạng.

không active được chắc do mạng có vấn đề bạn thử lấy lap hoặc máy khác vào thử xem có vào được không nhé....

Mạng nhà mình ok bạn à, mình dùng n95 vẫn vô wifi được hoặc thiết bị khác vẫn bắt sóng wifi rất mạnh, cái này mình nghĩ chắc do máy bị hư gì rồi quá. Cảm ơn bạn đã hướng dẫn nha, nhưng chắc bó tay rồi .

DucLong

Super V.I.P
bạn kiểm tra xem có cài chương trình nào can thiệp vào wifi không ví dụ như SK software...
mặt khác bạn kết nối với máy tính xem có vào net bằng cable được không rồi từ từ tìm nguyên nhân. hết cách về phần mềm mới nghĩ đến phần cứng(vì nó tốn xiền).

etenx500

Cảm ơn sự trả lời của bạn, nhưng vấn đề là chổ đó đó, mình không tài nào turn on wifi được (vô comm manager nhưng cứ bật on thì nó lại off; còn vào setting/wireless lan cũng không thể click vô turn on wireless lan được, mặc định là off à) và cũng bởi vậy nên đâu thể quét được mạng wifi nào. Mình đã up cái rom mới nhất của PhamQuang nhưng cũng y chang tình trạng.

Mạng nhà mình ok bạn à, mình dùng n95 vẫn vô wifi được hoặc thiết bị khác vẫn bắt sóng wifi rất mạnh, cái này mình nghĩ chắc do máy bị hư gì rồi quá. Cảm ơn bạn đã hướng dẫn nha, nhưng chắc bó tay rồi .

up lại quả rom shine 2.4 là ok bạn ah

hoatim

bạn kiểm tra xem có cài chương trình nào can thiệp vào wifi không ví dụ như SK software...
mặt khác bạn kết nối với máy tính xem có vào net bằng cable được không rồi từ từ tìm nguyên nhân. hết cách về phần mềm mới nghĩ đến phần cứng(vì nó tốn xiền).

Uprom lại thì đâu cài cái gì vô đâu mà đụng hén bạn, nói chung mình thử hết cách rồi, cắm qua cable và ...cảm ơn sự nhiệt tình hướng dẫn của bạn nha .

up lại quả rom shine 2.4 là ok bạn ah

Chà, phải thử cách này mới được, để mình tìm rồi làm liền, có tin vui sẽ cấp báo hén bạn , cảm ơn bạn nhiều lắm.

hic, cùng chung số phận rồi bạn ơi, vẫn không thể turn on wifi được.
Mình up rom Shine_On_2.4_FULL_Dynamic_pp by koukou

Chỉnh sửa cuối:

etenx500

Uprom lại thì đâu cài cái gì vô đâu mà đụng hén bạn, nói chung mình thử hết cách rồi, cắm qua cable và ...cảm ơn sự nhiệt tình hướng dẫn của bạn nha .

Chà, phải thử cách này mới được, để mình tìm rồi làm liền, có tin vui sẽ cấp báo hén bạn , cảm ơn bạn nhiều lắm.

hic, cùng chung số phận rồi bạn ơi, vẫn không thể turn on wifi được.
Mình up rom Shine_On_2.4_FULL_Dynamic_pp by koukou

Bạn thử tắt cái Wep đi thử xem vào được ko. Hoặc check lại bằng rounter wifi khác thử coi. Có khi nào bị conflict ko? ( hỏi thêm là bạn có built lại rom trước khi up ko?)

hoatim

Bạn thử tắt cái Wep đi thử xem vào được ko. Hoặc check lại bằng rounter wifi khác thử coi. Có khi nào bị conflict ko? ( hỏi thêm là bạn có built lại rom trước khi up ko?)

uhm, vô phương cứu chữa rồi bạn ơi, mình đã thử 3 cái modem có wifi rùi và thêm cái linksys nữa nhưng cũng dzậy à. Ở đây bạn nói built là sao ? Nhưng chắc cũng đâu phải do rom, tại mình cũng đã up lại cái rom gốc của nó nhưng...

etenx500

uhm, vô phương cứu chữa rồi bạn ơi, mình đã thử 3 cái modem có wifi rùi và thêm cái linksys nữa nhưng cũng dzậy à. Ở đây bạn nói built là sao ? Nhưng chắc cũng đâu phải do rom, tại mình cũng đã up lại cái rom gốc của nó nhưng...

ý mình (built) là recook lại rom ý. Ah có 1 cái nữa là khi bạn cắn dây sync thì ko connect được wifi nhé. Và 1 số người bị conflict với ad config. Hoặc chỉnh nhầm trong đó.

Mình google 1 lúc thấy có 1 số cách sửa như sau bạn thử nhé.

chạy cái reg này coi.

Để ý lại setting của wifi ( cái setting của card wifi của máy)

Bạn thử up cái radio khác xem sao.

Hi vọng wifi chạy được.

hoatim

ý mình (built) là recook lại rom ý. Ah có 1 cái nữa là khi bạn cắn dây sync thì ko connect được wifi nhé. Và 1 số người bị conflict với ad config. Hoặc chỉnh nhầm trong đó.

Mình google 1 lúc thấy có 1 số cách sửa như sau bạn thử nhé.

chạy cái reg này coi.

Để ý lại setting của wifi ( cái setting của card wifi của máy)

Bạn thử up cái radio khác xem sao.

Hi vọng wifi chạy được.

Chắc thật sự hết cách rồi bạn ơi, mình đã thử cái reg của bạn, còn card wifi thì đâu có nhiều chọn lựa, radio thì mình lấy từ gốc cho tới những version sau này cũng vẫn vậy. Chắc do phần cứng rồi hén bạn . Cảm ơn bạn có lòng hướng dẫn nha .

hoatim