• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Diamond SoftBank bị đặt Pass. máy?

minhhaint1

Mình có 1 cây HTC Diamond SoftBank bị đặt pass máy. nên ko kết nối bằng activesync được Em đã hardreset nhưng vẫn ko hết. Vì máy chưa HardSPL nên ko unlock để nạp Rom mới đươc. Mong Bác pro nào biết cách chỉ giúp. Thanks.

PhamQuang

Manager
Mình có 1 cây HTC Diamond SoftBank bị đặt pass máy. nên ko kết nối bằng activesync được Em đã hardreset nhưng vẫn ko hết. Vì máy chưa HardSPL nên ko unlock để nạp Rom mới đươc. Mong Bác pro nào biết cách chỉ giúp. Thanks.

Nếu chỉ là đặt pass. login vào Win bình thường thì HR lại sẽ chắc chắn hết. Bạn hãy HR lại và làm đúng thử xem.

heobanhki

Nếu chỉ là đặt pass. login vào Win bình thường thì HR lại sẽ chắc chắn hết. Bạn hãy HR lại và làm đúng thử xem.

Bác phạm quang nói chính xác, nếu máy đặt pass trong win thì khi handreset sẽ bình thường, bạn thử h-reset xem sao, chú ý xem hướng dẫn, đừng lầm lẫn giữa soft reset và hand reset

minhhaint1

Mình đã Hardreset rồi nhưng vẫn ko đươc. Sau khi Harsreset máy bắt căn màn hình sau đó là hiện lên hộp hội thoại đòi nhập pass liền (có hay ko sim cũng vậy).

Chỉnh sửa cuối: