• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Elfin - Lỗi tự động tắt máy

heogayno1

Đang dùng Elfin Rom của bác Shadow
thời gian đầu máy chạy rất ổn
Nhưng gần đây máy có hiện tượng tự động tắt nguồn.
khô rõ lý do đã Flash lại rom nhưng vẫn ko khắc phục được
có bác nào bị trường hợp như vậy ko giúp với :((
Có phải tại Rom ko hay là tại máy?:-?
PS: tí quên còn thỉnh thoảng mất sóng nữa (bị 2- 3 lần gì đó khởi động lại là ngon ngay) nghi ngờ là tại mạng (mobiphone)
Bác nào bị chia sẻ cách khắc phục với.

PhamHien

Bạn nói tự động tắ nguồn nghĩa là sao: đang chạy các chương trình thì máy tắt và khởi động lại phải ko? Mình cũng chạy ROM Shadow một thời! bây giờ có quá nhiều ROM mới rồi bạn ạ. Có thể nguyên nhân pin đã bị chai nên khi còn một lượng nhất định thì off máy.
Bạn thử up bản khác xem sao, bây giờ có cả Radio mới cho máy đó!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Đang dùng Elfin Rom của bác Shadow
thời gian đầu máy chạy rất ổn
Nhưng gần đây máy có hiện tượng tự động tắt nguồn.
khô rõ lý do đã Flash lại rom nhưng vẫn ko khắc phục được
có bác nào bị trường hợp như vậy ko giúp với :((
Có phải tại Rom ko hay là tại máy?:-?
PS: tí quên còn thỉnh thoảng mất sóng nữa (bị 2- 3 lần gì đó khởi động lại là ngon ngay) nghi ngờ là tại mạng (mobiphone)
Bác nào bị chia sẻ cách khắc phục với.

Lỗi này phần nhiều là do pin bạn thử với cục pin khác mình nghĩ là ok thôi

Last edited by a moderator:

thuctn

Máy của mình sau khi uprom cũng hay bị sóng cà zựt, chưa gọi nhiều nên cũng không rõ có rớt hay không, nhưng cột sóng thấy hay dao động?? chẳng biết tại sao ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy của mình sau khi uprom cũng hay bị sóng cà zựt, chưa gọi nhiều nên cũng không rõ có rớt hay không, nhưng cột sóng thấy hay dao động?? chẳng biết tại sao ?

Thử dùng sim của mạng khác xem sao một số dòng máy không tương thích với từng loại mạng của việt nam các bạn test kỹ xem sao nhé!!!!

tittittest

Mình cũng bị giống bạn đây, uprom sử dụng được cả năm rồi chạy rất ổn. thời gian gần đây khi có cuộc gọi đến tự động reset lại máy và khi gọi đi người khác vừa nhắc máy thì cũng bị reset luôn. nhưng sau đó mình thử thay cục pin khác thì chạy ổn trở lại.

heogayno1

Bạn nói tự động tắ nguồn nghĩa là sao: đang chạy các chương trình thì máy tắt và khởi động lại phải ko?

ko bác ạ để điện thoại trong túi nó tắt mất lúc nào ko biêt nữa.

Pin thì em dùng hai quả một là pin xịn của hãng còn quả kia là pin dự phòng
dùng được một năm nhưng bị thế này tầm 3-4 tháng gần đây :((

Hay tại tôi :Odùng sạc cốc nên bị thế nhỉ ?

huysmall

ko bác ạ để điện thoại trong túi nó tắt mất lúc nào ko biêt nữa.

Pin thì em dùng hai quả một là pin xịn của hãng còn quả kia là pin dự phòng
dùng được một năm nhưng bị thế này tầm 3-4 tháng gần đây :((

Hay tại tôi :Odùng sạc cốc nên bị thế nhỉ ?

Dùng sạc cốc cũng đâu dính dáng gì đến việc tắt máy đâu bro. Thế bro dùng pin xịn của hãng có tắt máy ko? Bro theo dõi thế này: sạc đầy, sau đó nghe nhạc liên tục xem đến lúc nào nó tắt hay ko tắt. Loại trừ từng trường hợp thôi.
Theo mình nghĩ các bro ở trên nói đúng đấy. nguyên nhân có thể là do pin đã xuống.

big_boy6688

MÌNH BỊ MỘT EM NHƯ VẬY. THÁO RA GỠ BỎ MẤY CÁI LỒNG SẮT BÊN TRONG LÀ OK.

nhatsongkiem

máy mình cũng bị tình trạng như vậy , lâu lâu bị thôi , pin sài tốt 3 - 4 ngày mới hết pin , nhưng lâu lâu lại tự nhiên tắt nguồn luôn , phải khởi động lại thì thời gian dừng ở thời điểm khi tắt nguồn , mình lại phải cài lại thời gian cho thực.
không biết lỗi do rom hay do pin , hoặc đụng soft nào đó.
pac' nào bị như em thì cho y' kiến.

benhvienpda

dòng này rát hay bị như vậy , nhẹ thì thi thoảng đút túi bị tắt , nặng thì nó tắt luôn bật ko nên bác ạ . do lỗi mạch ở trong

big_boy6688

máy mình cũng bị tình trạng như vậy , lâu lâu bị thôi , pin sài tốt 3 - 4 ngày mới hết pin , nhưng lâu lâu lại tự nhiên tắt nguồn luôn , phải khởi động lại thì thời gian dừng ở thời điểm khi tắt nguồn , mình lại phải cài lại thời gian cho thực.
không biết lỗi do rom hay do pin , hoặc đụng soft nào đó.
pac' nào bị như em thì cho y' kiến.

Vệ sinh kỹ lại máy. Sau đó up bản rom chuẩn. Nếu còn bị lại thì biết bị phần cứng rồi.

PhamHien

mình có Touch I mới đây cũng hay xảy ra tình trạng tự tắt nguồn, khi lôi ra lại phải bật cho khởi động lại và đồng hồ cũng phải cài lại. Sau đó mình up bản ROM khác thì hết lỗi này!

big_boy6688

Vừa làm xong hai em tuoch bỏ túi bị mất nguồn.Nhưng lại không nhận sim thế mới đau. Đang nghiên cứu tiếp xong sẽ báo cho các bác biêt. Ý quên,em thay ic nhuồn của hai em tuoch là hết bị mất nguồn.

heogayno1

Cuối cùng em cũng đã phát hiện được ra nguyên nhân:
Tại quả pin các bác ạ nó không khít
chẳng hiểu sao nữa pin em đi kèm (hàng sách tay Taiwan) + 1 pin mua ngoài đều bị có thể do chân tiếp súc ko tốt hơi khập khiễng tý là đi luôn. :((

anyway thanks for your posts

viking

Touch bị tắt nguồn chẳng phải do lỗi ROM đâu. Mình gặp 3 nguyên nhân:
1/ Đụng phần mềm -> Hiện tượng sau khi cài phần mềm mới ko có hiện tượng gì cả nhưng khi máy tắt mản hỉnh thì sau đó bật mãi ko lên -> soft reset lại gỡ bỏ bớt phần mềm mới cài thì ok hoặc nặng ra thỉ Hard reset lại là hết.
2/ Nguồn sạc ko ổn định -> Máy tự tắt luôn -> Mình gặp trường hợp này khi sạc qua USB của máy Notebook rất hay bị phải tháo hẳn pin ra ngoài rồi lắp lại mới mở được máy, sạc qua cục sạc thì ko bao giờ bị.
3/ Để máy túi quần máy dễ bị ép -> Tắt nguồn -> Nên đeo bao ngoài để giảm tình trạng này, nhưng nếu ko để ý khi ngồi xuống mà ép máy thì vãn bị như thường..

huannc

Bệnh này do các bác up bản rom co IPL quá cao so với IPL của máy, bác nên hạ IPL hoặc up bản rom đã cook có IPL phù hợp với IPL của máy. Đó là kinh nghiệm của em, các bác cho e ý kiến

nhunguyen12

lúc trước bỏ máy vào túi quần đâu có sao đau, lâu ngày lên diễn đàn vào đây xem đúng là máy có tình trạng như thế, chỉ có thế là do bị ép hay là do Rom thôi, không thể nào là do pin được, con rết thì chắc check xem thế nào

BONBON09

Tình hình là như vậy nhưng các bác có cao kiến gì chưa ? Tắt nguồn kiểu này ảnh hưởng tới công việc nhiều quá

dd95

máy của mình cũng bị vậy.....không lắp sim vào thì chạy ngon lành. nhưng lắp sim vao thì được một lúc rồi tắt ngóm. xin Các cao thủ cho ý kiến ạ!