• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC EVO 3D HB 0011 , S-ON , CẦN HỖ TRỢ HƯỚNG DẪN FLASH BOOT.IMG ROM 4.0

ngokietquan

em lập topic này để các bác gặp khó khăn nhờ các cao thủ hổ trợ!!!!!!!!!

các bác nào rành cho chỉ giáo giúp e!!!!
Máy e hboot 0011 bàng châu á đã unclockbootload rùi nhưng s-on.em vào hboot up fimreware PG86IMG.zip ko được.xem trên các diễn đàn có các bác nói là thay thế cách đó bằng flash boot.img trong cmd.nhưng khi e giải nén ra file PG86IMG.zip đó ra thì rất nhiều file ko biết flash bằng cách nào,vì mổi lần flash chỉ được 1 file , mong các bác hướng dẫn em bước này,trong PG86IMG.zip ko co file boot.img .mong các bác chỉ dẫn dùm thank cả nhà nhiều lắm!!!!!!!!!!!!!!

havanthang

Cũng như bác trên . e HBOOT12 S-On muốn lên 4.0 quá mà không biết làm cách nào. bác nào lên được 4.0 rùi chỉ e với

anhtuhntl

Không hiểu sao mình dow bản v.3.0.2 về toàn file bị lỗi!Up không được,thử giải nén file củng báo lỗi,đả thư lại nhiều lần!

phannam70

Không hiểu sao mình dow bản v.3.0.2 về toàn file bị lỗi!Up không được,thử giải nén file củng báo lỗi,đả thư lại nhiều lần!
Mình tải rom này về up 1 phát được ngay. Xài thấy ổn, chưa phát hiện lỗi. Chỉ tiếc là không có beat.

anhtuhntl

v.3.0.0 mình tải về chạy tốt,nhưng bản v.3.0.2 tải về up không được hình như file lỗi!

tuansk_2008

Mình dùng chưa quen, thấy cái tiếng nói của em tây mỗi lần mình bấm vào 1 cái gì đó nó lại phát ra, có ai biết tắt không?
đã có ai cài Battery Indicator Pro_v5.1.3 để hiển thị pIN chưa? mình cài vào toàn đứng im ở màn hình logon mất công cài lại 2 lần.

phannam70

Mình dùng chưa quen, thấy cái tiếng nói của em tây mỗi lần mình bấm vào 1 cái gì đó nó lại phát ra, có ai biết tắt không?
đã có ai cài Battery Indicator Pro_v5.1.3 để hiển thị pIN chưa? mình cài vào toàn đứng im ở màn hình logon mất công cài lại 2 lần.
Bạn cài Clock Widget Pro đi bạn, có rất nhiều hiển thị thông tin như pin, giờ, ngày, ram,mạng....

tuansk_2008

Mình nhầm cài Stock Battery percent qua fasboot cơ, viết nhầm cái kia:D. hiển thị % ở trên cục pin ý. ai biết tại sao ko?. hoặc có fần mềm tương tự cũng đc

tuansk_2008

Mình trả lời bạn rồi còn gì, còn viết 1 bài chi tiết thì mình ko giúp đc. đợi cao thủ thôi:D

tieudiepkhang

em lập topic này để các bác gặp khó khăn nhờ các cao thủ hổ trợ!!!!!!!!!

các bác nào rành cho chỉ giáo giúp e!!!!
Máy e hboot 0011 bàng châu á đã unclockbootload rùi nhưng s-on.em vào hboot up fimreware PG86IMG.zip ko được.xem trên các diễn đàn có các bác nói là thay thế cách đó bằng flash boot.img trong cmd.nhưng khi e giải nén ra file PG86IMG.zip đó ra thì rất nhiều file ko biết flash bằng cách nào,vì mổi lần flash chỉ được 1 file , mong các bác hướng dẫn em bước này,trong PG86IMG.zip ko co file boot.img .mong các bác chỉ dẫn dùm thank cả nhà nhiều lắm!!!!!!!!!!!!!!
1. Tải về tất cả các File cần thiết dưới đây.

PG86IMG.zip Official firmware with European HBOOT 1.49.0007

xvi32.rar xvi32 hex editor.

ADB_Flash_Tool

2. Trước tiên Bạn cần phải mở khóa Bootloader với HTCdev và sau đó Root cho máy. Tham khảo tại ĐÂY

3. Kết nối điện thoại của bạn với máy tính ở chế độ Charge Only Hoặc tốt nhất các bạn nên đưa máy về chế độ FASTBOOT rồi kết nối với máy tính >>> Sẽ hạn chế lỗi kết nối " Waiting for device..."
4. Dùng ES_File_Explorer hoặc Root explorer trên điện thoại, truy cập vào bộ nhớ điện thoại, /dev/block/platfrm/msm_sdcc.1, cuộn xuống dưới tìm file mmcblk0p31 copy ra thẻ nhớ.
5. Giải nén file xvi32.rar trên ổ C

*Chạy file XVI32.exe >>> File/Open >>> Link tới file mmcblk0p31.img trên Thẻ nhớ

*Sửa phiên bản trong xvi32 từ 1.22.720.1 thành 1.20.720.1 và Save lại ( 1.22.720.1 là ví dụ còn trên máy của bạn có thể khác nhưng nhất thiết phải đổi nó thành 1.20.XXX.X ). LƯU Ý là các chữ tôi viết XXX.X đó là các chữ tôi viết ví dụ, nhưng khi bạn chạy Tool thì nó là các chữ số thực trên máy của bạn chứ và phải giữ nguyên không được sửa thành XXX.X . Chỉ sửa 2 số trên máy bạn (ví dụ là 22, 23... ) thành 20. Sau đó Lưu (Save) nó lại.

6. Trên điện thoại của bạn lại chuyển từ chế độ Disk Driver sang chế độ Charge Only

*Quay lại cửa sổ CMD và gõ dòng lệnh

adb shell dd if=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img of=/dev/block/mmcblk0p31

adb reboot bootloader

*Đợi nó chạy xong gõ tiếp dòng lệnh ( Dòng lệnh này để chuyển CID của máy bạn thành CID__001 )

fastboot oem writecid HTC__001

*** Lưu ý ở dòng cuối cùng nó sẽ báo lỗi FAILED (......) Nhưng các bạn yên tâm CID của các bạn đã được đổi thành HTC__001

* Đợi nó chạy xong thì gõ fastboot reboot để máy khởi động lại ( Như hình minh họa bên trên)

* Máy khởi động lại xong thì lại khởi động lại vào chế độ fastbooot

* Kết nối với PC

* Chạy file Flash.bat trong thư mục ADB_Flash_Tool

* Gõ fastboot oem lock

7. Đợi nó chạy xong thì khởi động lại máy. Chép file Rom PG86IMG.zip vào thư mục GỐC của Thẻ nhớ

Tắt máy hoàn toàn (Cẩn thận thì tháo Pin ra rồi lắp lại )

Khởi động lại máy vào chế độ FastBoot (Nhấn giữ Volume down và nhấn nhả Power )

Máy sẽ vào chế độ Fastboot, Loading, Checking file Rom của bạn trên Thẻ nhớ

Khi nó hỏi có Update không thì nhấn Volume Up để Up ROM

Khi Up Rom xong thì máy của bạn sẽ có HBOOT 1.49.0007

8. Đến đây thì bạn đã có thể sử dụng Tool Revolutionary để S-OFF máy được rồi. Bạn quay lại ĐÂY để tiến hành S-Off.
9. Các bước thực hiện:

Tải tập tin firmware (PG86IMG.zip)
Tải tập tin chứa bản ROM (Virtuous_Shooter_v.3.0.0.zip)

Tải về xong bạn chép tập tin PG86IMG.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ, còn Virtuous_Shooter_v.3.0.0.zip thì chép ở chỗ nào trên thẻ đều được cả. Chép xong rồi thì bạn tắt máy đi.

Một khi máy đã tắt hoàn toàn, nhấn cùng lúc hai phím Nguồn + Phím giảm âm lượng và giữ nguyên như vậy cho đến lúc vào được Bootloder của máy như hình dưới đây.

Do máy tự nhận thấy có tập tin firmware nên sẽ có một thanh chạy và thông báo hỏi bạn có muốn nâng cấp hay không. Nhấn phím tăng âm lượng để chấp nhận. Chờ một lát để máy tiến hành cập nhật firmware mới. Sau khi hoàn tất, bạn sẽ thấy màn hình hiển thị như hình này. Gỡ thẻ nhớ ra khỏi máy.

Nhấn nút Power để khởi động lại thiết bị. Lúc máy mở lên, lại tiếp tục nhấn giữ Power + Volume Down để vào lại Bootloader. Giờ thì máy không hỏi update gì nữa hết, bạn di chuyển vạch sáng trên màn hình xuống dòng "Recovery" rồi nhấn nút nguồn.

Máy sẽ vào đến recovery, Sau khi máy đã truy cập vào Recovery, bạn sẽ dùng hai phím mũi tên để di chuyển lên xuống, phím nguồn để chọn.

+ Duyệt đến mục wipe data/factory reset, chọn vào, chờ cho máy thực hiện xong.
+ Duyệt đến wipe cache partition rồi chọn vào, chờ một lát. Sau khi đã thực hiện xong bạn chọn dòng Go Back.
+ Duyệt đến mục "install zip from SD card".

+ Chọn "choose zip in sdcard" rồi tìm đến tập tin ROM Virtuous_Shooter_v.3.0.0 mà bạn đã chép vào để bắt đầu cài đặt. Cài xong rồi thì ta quay trở lại menu ban đầu bằng dòng chữ "+++++Go Back+++++" và chọn "reboot system now". Nếu máy không tự khởi động, bạn hãy tháo pin và chạy lại máy.

Cơ bản là xong, giờ thì chờ khoảng 3-4 phút để máy khởi động lên và tận hưởng thành quả của chúng ta thôi. Hãy nhớ thường xuyên kiểm tra liên kết nguồn để tải về bản ROM mới nhất nhé. Các lần sau up ROM bạn chỉ cần flash ROM thôi, không cần flash firmware.

Mình làm như thế là up được Rom đó bạn. Nhưng một số phần mềm chạy trên 4.0 không tương thích. Cài xong phải trở về 2.3.4!

guess

mình cũng có HTC evo 3d bản châu á 0012 giờ không biết up room nào đâu đã root rồi

theMenDroid

Các bạn vào link bên dưới tải Firmware và rom về,sau đó bỏ file PG86IMG.zip ở ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ còn rom bỏ ở đâu cũng đc(nhớ đường dẫn để chút up rom...hehe)khi vào hboot sẽ thấy 1 thanh màu xanh ở ngay phải phía trên màn hình chạy xong và kô có thông báo jì có nghĩa là đã update PG86IMG.zip xong rồi bạn vào recovery wide data xong rồi cứ up rom như bình thường.
Mình xài rom gốc 2.3.4 gốc Hboot 011 đã cài recovery và đã root và cũng đã up thành công.

http://rootzwiki.com/topic/21225-evo3dromgsmmay-6virtuous-shooter-v302-3084011kernel-htc-sense-36/