• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC EVO 3D HB 0011 , S-ON , CẦN HỖ TRỢ HƯỚNG DẪN FLASH BOOT.IMG ROM 4.0

theMenDroid

Các bạn vào link bên dưới tải Firmware và rom về,sau đó bỏ file PG86IMG.zip ở ngoài thư mục gốc của thẻ nhớ còn rom bỏ ở đâu cũng đc(nhớ đường dẫn để chút up rom...hehe)khi vào hboot sẽ thấy 1 thanh màu xanh ở ngay phải phía trên màn hình chạy xong và kô có thông báo jì có nghĩa là đã update PG86IMG.zip xong rồi bạn vào recovery wide data xong rồi cứ up rom như bình thường.
Mình xài rom gốc 2.3.4 gốc Hboot 011 đã cài recovery và đã root và cũng đã up thành công.

http://rootzwiki.com/topic/21225-evo3dromgsmmay-6virtuous-shooter-v302-3084011kernel-htc-sense-36/

phannam70

Mình vẫn cài bình thưởng mà. có thấy lỗi gì đâu nhỷ?
Đúng là cài được nhưng khi nghe nhạc, nếu bạn chọn tùy chỉnh beat thì sẽ nghe tiếng lách tách lẫn trong nhạc. Máy mình bị như thế, không biết máy của bạn có bị như vậy không? còn các tùy chỉnh khác thì ok.

meo_long9x

Đúng là cài được nhưng khi nghe nhạc, nếu bạn chọn tùy chỉnh beat thì sẽ nghe tiếng lách tách lẫn trong nhạc. Máy mình bị như thế, không biết máy của bạn có bị như vậy không? còn các tùy chỉnh khác thì ok.
Máy của mình nghe bình thường.

Last edited by a moderator:

MaxOdd

cho mình hỏi: máy mình châu á HBOOT 011, s-on, liệu có up rom 4.0 này được ko?

cho mình hỏi: máy mình châu á HBOOT 011, s-on, liệu có up rom 4.0 này được ko?
Bạn phải Unlock Bootloader bằng HTC DEV trước (UNLOCKED & S-ON) rồi bạn flash file boot.img (giải nén file rom .zip ra sẽ thấy file boot.img trong kernel) trước rồi vào Recovery flash rom bình thường. Cách flash file boot.img bạn tham khảo tại topic này nhé (cách thực hiện tượng tự).

MaxOdd

Bạn phải Unlock Bootloader bằng HTC DEV trước (UNLOCKED & S-ON) rồi bạn flash file boot.img (giải nén file rom .zip ra sẽ thấy file boot.img trong kernel) trước rồi vào Recovery flash rom bình thường. Cách flash file boot.img bạn tham khảo tại topic này nhé (cách thực hiện tượng tự).
em cảm ơn anh. vậy có thể yên tâm up rom rùi