• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC EVO 3D SPRINT CDMA hay là GSM những điều cần trao đổi!

handsomedn

Hi all! Mình có cây EVO 3D hàng Sprint không biết chạy mạng CDMA hay là GSM và mình không biết sử dụng ra sao?
1. Vấn đề máy này là CDMA thì add số sfone hay dùng sim sfone?
2. Có mở khóa booloader được không?
3. Có SOff và cài Recovery để chạy rom cock được không?
4. Việc cài lại rom ship như thế nào và địa chỉ tìm rom ship? chạy rom cock như thế nào? địa chỉ tìm rom cock?
5. Máy mình có ghi là Clean ESN vậy là sao hả các bạn? Dùng được ở Việt Nam không?
Bro nào biết có thể giúp mình không? Mình thấy trong room toàn hướng dẫn cho máy GSM mà không thấy hướng dẫn cho máy CDMA.
Mong các bạn chỉ giáo!
Thanks all!

kokoro194

Hi all! Mình có cây EVO 3D hàng Sprint không biết chạy mạng CDMA hay là GSM và mình không biết sử dụng ra sao?
1. Vấn đề máy này là CDMA thì add số sfone hay dùng sim sfone?
2. Có mở khóa booloader được không?
3. Có SOff và cài Recovery để chạy rom cock được không?
4. Việc cài lại rom ship như thế nào và địa chỉ tìm rom ship? chạy rom cock như thế nào? địa chỉ tìm rom cock?
5. Máy mình có ghi là Clean ESN vậy là sao hả các bạn? Dùng được ở Việt Nam không?
Bro nào biết có thể giúp mình không? Mình thấy trong room toàn hướng dẫn cho máy GSM mà không thấy hướng dẫn cho máy CDMA.
Mong các bạn chỉ giáo!
Thanks all!
cdma thì bạn add số S-phone .. còn lại mọi tính năng đều hoạt động như bình thường. nếu là máy cdma thì bạn phải unlock máy.. khi unlock rồi thì dùng như bản quốc tế thôi... mỗi tội là chỉ dùng đc s-phone.. vì ko có khe cắm sim. bản evo 3d. hình như cdma hiện chưa đc hỗ trợ tốt lắm về root rít hay sao ấy..

ancola66

Super V.I.P
cdma thì bạn add số S-phone .. còn lại mọi tính năng đều hoạt động như bình thường. nếu là máy cdma thì bạn phải unlock máy.. khi unlock rồi thì dùng như bản quốc tế thôi... mỗi tội là chỉ dùng đc s-phone.. vì ko có khe cắm sim. bản evo 3d. hình như cdma hiện chưa đc hỗ trợ tốt lắm về root rít hay sao ấy..
EVO và hiện nay là EVO 3D (Nâng cấp lên từ EVO) khởi nguồn từ CDMA (Mạng Sprint) >>> S-Off, Root, Recovery từ lâu rồi >>> Rom vô thiên lủng, các bạn có thể tham khảo ở đây :
http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=1098
Tuy nhiên ở Việt Nam mạng CDMA ít và cơ sở hạ tầng kém nên ít người dùng CDMA >>> EVO 3D mới rộ lên ở Việt Nam vì có bản GSM (Các mạng chủ yếu của Việt Nam đang dùng) >>> Trong box này chỉ nói về EVO 3D GSM mà không nói về EVO 3D CDMA:D

handsomedn

Vậy là máy EVO 3D đó phải unlock nữa hả? Tưởng đâu đem về Việt Nam add số sfone vô dùng thôi chứ! Vì người bán ghi rõ là Clean ESN mà!

Vậy là máy EVO 3D đó phải unlock nữa hả? Tưởng đâu đem về Việt Nam add số sfone vô dùng thôi chứ! Vì người bán ghi rõ là Clean ESN mà!
Add S-Fone tốt mà bạn, bác hanoiwap add rồi đó, bạn hỏi bác ý xem sao... Nhược điểm là mỗi lần úp rom lại phải add lại.

handsomedn

Vậy xài CDMA là sai sách rồi hả các bro, tại thấy máy CDMA giá bán cũng rẻ được trải nghiệm 3d cũng thú vị, máy gsm giá còn cao quá mình theo không nổi?
Xin hỏi loại HTC EVO 3D mạng SPRINT này dùng loại cài sim hay phải add số ạ, nếu add số hoặc cài sim thì có mất nhiều thời gian không?
Lần đầu xài CDMA mong các bro giúp đỡ!
Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Vậy xài CDMA là sai sách rồi hả các bro, tại thấy máy CDMA giá bán cũng rẻ được trải nghiệm 3d cũng thú vị, máy gsm giá còn cao quá mình theo không nổi?
Xin hỏi loại HTC EVO 3D mạng SPRINT này dùng loại cài sim hay phải add số ạ, nếu add số hoặc cài sim thì có mất nhiều thời gian không?
Lần đầu xài CDMA mong các bro giúp đỡ!
Thanks!
Máy của nhà mạng Sprint không có SIM. Muốn dùng phải add số.