• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Footprints cho HTC Touch HD

lisso

Dùng GlobalMapper thì sẽ export ra *kml và *.kmz được bạn ạ.

cảm ơn bạn, mình sẽ tìm app đó thử xem. :)

GlobalMapper là soft cho window hả bạn? không có cho winmo ??

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Nói tóm lại là Footprints này không dùng được cho HD, Mà chỉ HD2 dùng được thôi các Bác nhỉ? Hy vọng sau này ông Bin Gết sẽ cho anh em HD dùng với.=)).

lisso

mình đã dùng GlobalMapper để convert ra mà khi add vào footprint vẫn không được.

headone

Nói tóm lại là Footprints này không dùng được cho HD, Mà chỉ HD2 dùng được thôi các Bác nhỉ? Hy vọng sau này ông Bin Gết sẽ cho anh em HD dùng với.=)).

Footprints trên các bản rom cooked LEO vẫn dùng tốt, sau đây là cách setup để dùng Footprints trên Touch HD sưu tập được từ XDA-Dep:

•To use Footprints you need to step outside because it needs a GPS fix to calculate your location, the camera saves the picture in
HTC Album. To get the picture in Footprints select the picture in Album and tab menu\save to Footprint.

•To activate 'My location service' turn on Wifi

•Memory usage is a bit high due to the new Leo interface but not annoying Keyboard vibration enable:

•I've added this key to Ezinput to give you longer battery live.

•To enabled vibration change it to 1 using bất cứ chương trình Regedit nào đó, don't forget to softreset.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]"VibrationEnabled"=dword:00000000

Chỉnh sửa cuối:

lisso

Footprints trên các bản rom cooked LEO vẫn dùng tốt, sau đây là cách setup để dùng Footprints trên Touch HD sưu tập được từ XDA-Dep:

•To use Footprints you need to step outside because it needs a GPS fix to calculate your location, the camera saves the picture in
HTC Album. To get the picture in Footprints select the picture in Album and tab menu\save to Footprint.

•Memory usage is a bit high due to the new Leo interface but not annoying Keyboard vibration enable:

•I've added this key to Ezinput to give you longer battery live.

•To enabled vibration change it to 1 using TRE regeditor available in the tools dir, don't forget to softreset.

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]"VibrationEnabled"=dword:00000000

mình làm theo như hướng dẫn nhưng không được. cũng vậy, vẫn không add được.

lisso

Tóm lại là trên HD vẫn chưa dùng được chức năng này bạn à.

mình cài bản Rom của Dutty Leo Holy Grail 21869.5.0.82 có tích hợp add được photo GPS vào footprint tab và xem được.

headone

mình cài bản Rom của Dutty Leo Holy Grail 21869.5.0.82 có tích hợp add được photo GPS vào footprint tab và xem được.

phần quan trọng nhất là:
-bạn phải đi ra ngoài trời để GPS định vị được địa điểm nơi bạn đứng, camera phải lưu ảnh chụp trong HTC album
-Đưa ảnh chụp vào Footprints: chọn ảnh trong album > tab menu > save to Footprints
-Phải kích hoạt được 'My location service' bằng WIFI

nếu làm được 2 bước này chắc chắn các bạn dùng được Footprints trong các bản ROM LEO

headone

Cho em có ý kiếm tí. Các bác dùng bản ROM của Dutty trên đây sẽ dùng được Footprint nha, em thử gần hết ROM rồi, chỉ có bản này là ngon, nhớ cài thêm mấy file cab fix lỗi đi cùng

phần quan trọng nhất là:
-bạn phải đi ra ngoài trời để GPS định vị được địa điểm nơi bạn đứng, camera phải lưu ảnh chụp trong HTC album
-Đưa ảnh chụp vào Footprints: chọn ảnh trong album > tab menu > save to Footprints
-Phải kích hoạt được 'My location service' bằng WIFI

nếu làm được 2 bước này chắc chắn các bạn dùng được Footprints trong tất cả các bản ROM LEO có Footprints chứ không riêng gì bản của Dutty

ThaiKien

Super V.I.P
Cho em hỏi sao HD của em ko có cái phần GPS Photo kia? Bản ROM của em là 1.59.
Không phải bản rom nào cũng có bạn ạ. Tùy vào các bản rom cook khác nhau các cooker có tích hợp vào hay không. Theo thông số bạn đưa nhiều khả năng bản rom của bạn là bản rom gốc. Bản Rom gốc sẽ không có đâu.

hapvn

Mình không biết cách vừa chụp hình vừa zoom! Ai help mình với!

doquangduc

Well-Known Member
Hình như chỉ có các bản Rom gốc mới có cái để zoom bạn à. Các bản Rom Cook thường không có đâu.

Hugoo

download GPS photo ở đâu vậy các bạn? mình tìm hoài mà không thấy.
cái GPSphoto này có dùng được cho Omnia pro B7330 không nhỉ?

Hoặc là bạn nào có cái phần mềm nào gắn vị trí địa lý vào ảnh được thì giới thiệu giúp mình, mình dùng B7330, máy có gps nhưng lại không gắn vị trí địa lý vào ảnh được.

Cám ơn rất nhiều.

doquangduc

Well-Known Member

Hoặc là bạn nào có cái phần mềm nào gắn vị trí địa lý vào ảnh được thì giới thiệu giúp mình, mình dùng B7330, máy có gps nhưng lại không gắn vị trí địa lý vào ảnh được.

Cám ơn rất nhiều.

Đây là BOX của BLACKSTONE TOUCH HD bạn ạ. Bạn dùng Samsung thì qua BOX này nhé: http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?385-SAMSUNG-LG

headone

bạn downloads ở đây này:
http://www.locr.com/downloads

Cám ơn rất nhiều.