• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Fuze Sync ko vào internet dc???

ichirumama

Tự nhiên 1 ngày đẹp trời là hôm wa, em sync con Fuze vào PC thì vẫn transfer bình thường nhưng ko vào internet dc, hôm trước đó thì dc. Ko hỉu tại sao luôn. Có phải chỉnh gì ở connection ko?? Giúp em với T_T

DucLong

Super V.I.P
Tự nhiên 1 ngày đẹp trời là hôm wa, em sync con Fuze vào PC thì vẫn transfer bình thường nhưng ko vào internet dc, hôm trước đó thì dc. Ko hỉu tại sao luôn. Có phải chỉnh gì ở connection ko?? Giúp em với T_T
nếu bạn dùng win XP thì dùng activesync 4.5 khi kết nối PC với PPC thì quan sát xem biểu tượng kết nối trên PC và PPC đã hoạt động chưa, nếu chưa thì vào active sync chọn trong mục connection là internet.
nếu là winvista thì kích vào biểu tượng mobile device center trên desktop cho nó chạy và chọn chế độ kết nối khi nó báo connected.

ichirumama

nếu bạn dùng win XP thì dùng activesync 4.5 khi kết nối PC với PPC thì quan sát xem biểu tượng kết nối trên PC và PPC đã hoạt động chưa, nếu chưa thì vào active sync chọn trong mục connection là internet.
nếu là winvista thì kích vào biểu tượng mobile device center trên desktop cho nó chạy và chọn chế độ kết nối khi nó báo connected.

Mình xài vista, đã vào mobile device center để test nó báo connected rồi, nhưng vẫn ko vào internet dc, cứ báo lỗi. Mới hôm wa còn dc cơ mà, hardreset thì mất hết soft, bít vậy save soft vào thẻ hix =.=

jennydontcry

Bệnh PPC connected với PC nhưng ko dùng được internet thường là do thằng PC chứ ko phải PPC đâu,bác ichirumama thử remove thằng MDC đi rồi install lại xem sao.
Máy của mình và bx đều dùng VISTA,đều cài MDC cả.Khi sync thì đều connected như nhau nhưng khi PPC kết nối với máy của bx thì dùng được internet còn kết nối với của mình thì lại ko,thế mới điên :D

ichirumama

thêm bệnh mới nữa nè T_T, báo connected rồi nhưng ko send file hay copy gì dc, chỉ dc xem thôi o_O.......

zenron

Lúc trước mình xài cũng bị trường hôp này hoài.
Bạn xóa phần nhận dạng ĐT trên mobile device center rùi cho nó nhận dạng lại là ok

ichirumama

mình update cái window mobile device thì nó chịu nhận rồi, thật là......hehe. Thanks mọi người giúp đỡ.

nicklanick

Member
ơ thế chỉ cần cắm vào máy tính bằng activesync là có internet luôn à bác
h em mới biết thank các bác nhá