• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 - Các vấn đề vỡ lòng

Status
Không mở trả lời sau này.

paracels

Mong các bác thông cảm trước, em mới mua HTC mà lại không có hướng dẫn sử dụng đi kèm. Đọc các chủ đề trên forum này muốn mờ con mắt mà vẫn cảm thấy bùng nhùng quá. Vì vậy em tạo chủ đề này để hỏi một số thứ cơ bản trong quá trình sử dụng, bác nào có nhã ý thì trả lời giúp em nhé.

1. Sau mỗi cuộc gọi đến hoặc tin nhắn thì nó lại phản hồi số gọi hoặc tin đến những 2 lần. Làm thế nào để tắt nó đi.
2. Khi em vào new mesage, nhập số điện thoại bằng bàn phím của HTC thì lúc send nó lại bảo Invalid Recipient(s), các số nó cách nhau xa hơn bình thường. Trong lúc dùng bàn phím tiếng Việt lại không bị.
3. Em có cài cái vietmap X3D gì đấy (có bản quyển hẳn hoi), khi touch thì nó hiện lên kèm đoạn nhạc gì đó rồi tắt ngúm. Khởi động lại máy thì nó chạy được nhưng chỉ thấy bản đồ HCM, các tỉnh khác không thấy. Vậy cái X3D này có dẫn đường được ở các tỉnh khác không các bác, nếu có thì chọn thành phố khác ở đâu.
4. Hôm mới mua, em lắp sim (đang xài) vào máy là xài 3G (hay GPRS ?) vô tư, tự dưng hôm nay chử 3G mờ đi không sử dụng được, em khởi động lại máy thì lại có. Báo hại là em gọi tổng đài Vinaphon đang ký luôn gói M135 (1GB, 135k/tháng). Vậy mình có nên đăng ký gói cước hay cứ để nguyên xi như ban đầu ?
5. Em chép một số hồ sơ văn bản (toàn word và excel 2003) từ máy tính vào thẻ nhớ, vào storage card em vẫn thấy thư mục nhưng không thấy file nào cả. Vậy cái mobil office này có đọc được mấy loại đó không các bác ? Làm sao để đọc được vì có cái HTC rồi mà vác theo cái máy tính đôi khi cũng ngại.
Thắc mắc thì còn nhiều lắm, nhiêu đó có bác nào giúp em tí nhé.

Mình dùng Leo 1024, không biết máy của bạn là Leo hay Leo 1024 nên mình trả lời theo ý kiến cá nhân thôi nha.
1. Mình chưa hiểu lắm câu này của bạn. Phản hồi số gọi và tin nhắn là sao ? Vì tin nhắn nó sẽ có 1 cái notification icon trên đầu, hết. Còn gọi đến thì nó hiện ra màn hình gọi mà bạn? Bạn có thể vào setting - sound & display - Notification sounds - click vào New message để tùy chỉnh chuông cho tin nhắn và có rung hay không.
2. Mình ko bị như bạn, nhập số ko có trong danh bạ vẫn gửi bình thường. Bạn thử Up ROM xem ^^
3. Nghe đồn là có, nhưng nó xấu quá mình xóa rồi, xài cái google maps thôi, vậy mà là tiện !
4. Leo 1024 nguyên bản thì phải set up mới xài dc GPRS ở VN, nhưng khi up Rom thì nó tự xài lun, làm tháng rồi tốn cả trăm ngàn tiền íh, mình del 2 cái connect của GPRS luôn, xài wifi thôi bạn ơi...
5. Office 2010 có sẵn trong ROM, click vào là tự nó hiện ra tất cả các file có trong thẻ nhớ, ko cần search hay jj cả.

paracels

Máy mình là HTC HD2 T8585 của của FPT í. Ý mình muốn hỏi là sau nghi nghe điện thoại xong là nó có 1 cái phải hồi lại số gọi đến, hoặc sau khi nhận tin xong, thoát ra thì ở phía trên nó xuất hiện thêm một notification icon nữa, nếu bấm vào nó để xem lại tin nhắn vừa rồi thì nó mất đi cái icon đó.

Bạn có thể tắt chức năng hỏi muốn lưu số dth mới vào hay ko, ở đâu quên rùi ^^ :D
Còn cái vụ icon của tn thì đúng là vậy ! Hình như xem xong nó vẫn còn, phải vào xem lại nữa.
Mình thì xem ngay trên home screen luôn nên xem xong nó tự tắt.

Khoan,đính chính, Rom ship thì bị vụ tin nhắn thật, nhưng sau khi Up Rom thì hết rồi, mình đang xài v64 CO2 của bác Quang.

ketnoibanbe

Bạn có thể tắt chức năng hỏi muốn lưu số dth mới vào hay ko, ở đâu quên rùi ^^ Click here to enlarge
Bạn vào Seting > Phone ? chọn đến tab Advance,rồi bỏ chọn ở ô Add new phone number... là dc

Status
Không mở trả lời sau này.