• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC-HD2 CustomerROM - LEO_211.23568 (COM5)

Azzura

Hix hix bác làm ơn up lên host khác được ko, 4shared em down về chậm như rùa ý :(

M

meocop

Guest
bác đã có com 5 rồi ,tôi phải dùng thử xem sao.bản com 2 bác đã bổ xung một số phần mềm cần thiết xin cảm ơn bác

M

meocop

Guest
Hix hix bác làm ơn up lên host khác được ko, 4shared em down về chậm như rùa ý :(

tôi down thấy tốc độ cũng được đấy chứ làm gì đến nỗi chậm đâu nhỉ bạn dùng thêm phần mềm hỗ trợ download idm xem sao

Azzura

tôi down thấy tốc độ cũng được đấy chứ làm gì đến nỗi chậm đâu nhỉ bạn dùng thêm phần mềm hỗ trợ download idm xem sao

Dùng rồi có lúc nó lên 100 KB nhưng thường xuyên là 4-50kb/s. Bình thường tớ down toàn 250kb cả :(
Dù sao cũng down xong rồi :D
Bác t2008 ở bản rom sau bác có thể ra bản rom tích hợp icon Dinik ko? Em rất khoái icon đó :p

Azzura

Nếu được bác có thể có bản rom với HTC message ko, em dùng quen cái này rồi
À bác cho em hỏi bác dùng phần mềm nào mà khi ấn "X" thì nó tắt luôn ứng dụng vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

t2008

Dùng rồi có lúc nó lên 100 KB nhưng thường xuyên là 4-50kb/s. Bình thường tớ down toàn 250kb cả :(
Dù sao cũng down xong rồi :D
Bác t2008 ở bản rom sau bác có thể ra bản rom tích hợp icon Dinik ko? Em rất khoái icon đó :p

Cái khoái đó nó không bền đâu. Hôm qua còn khoái Dinik icons set, hôm nay "gió mùa đông bắc se lòng. Chút lá thu vàng đã rụng" :-? thì chuyển qua thích bộ icons khác thì sao. Bạn có tự làm ROM cũng làm không kịp cho cái sự khoái đó :D.

Để có thể chuyển đổi qua lại cái sự khoái lộn xộn, tùm lum như vậy thì bạn nên copy các bộ icons vào trong phone rồi chỉ với vài lệnh MortScript thì bạn vô tư chọn lựa.
1, Chép bộ icons vào phone, ví dụ : \Storage Card\Icons\Dinik
2, Dùng Resco Registry để lưu nhánh HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartInfo\Start, rồi chép về PC để xem key các shortcut trong đó
3, Tạo 1 file doi_icon.mscr trong thư mục icon ở trên (\Storage Card\Icons\Dinik)
4, file doi_icon.mscr sẽ có nội dung như sau

Mã:
WinDir = "\Windows"
icnpath= "\Storage Card\Icons\Dinik"

RegWriteString ( "HKLM", "Security\Shell\StartInfo\Start\Twitter.lnk", "Icon", icnpath \ "New_Twitter_icon.png" )

RegWriteString ( "HKLM", "Security\Shell\StartInfo\Start\Tools\FlashLight.lnk", "Icon", icnpath \ "New_FlashLight_icon.png" )

Trong ví dụ trên tôi đổi icon của shortcut Twitter.lnk và FlashLight.lnk. Các shortcuts khác thì lấy từ registry đã save ở 2, và thệm lệnh RegWriteString như ví dụ. Chạy file doi_icon.mscr rồi soft reset.

5, Muốn nó chạy auto đổi sau khi HR hoặc up lại t2008's ROM thì cho dòng lệnh

Mã:
Run ( "duongdanthumuc\doi_icon.mscr" )

trong file AutoInstall.mscr tôi đã trình bày bên topic LEO_211_21903

Nếu được bác có thể có bản rom với HTC message ko, em dùng quen cái này rồi
À bác cho em hỏi bác dùng phần mềm nào mà khi ấn "X" thì nó tắt luôn ứng dụng vậy :D

- Đó là hiệu dụng của QuickMenu

HTC Messages có thể cài thêm bằng file cab. Bạn có thể kiếm trên net. Cần thiết thì tôi sẽ tạo giúp.

Chỉnh sửa cuối:

Azzura

Hix tùm lum cả lên chả hiểu gì cả :p
Thôi mất vài phút để tự đổi icon vậy ^^
Dù sao cũng thank bác :D