• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 version Mỹ của T-Mobile có thể unlock được không ?

keeblenguyen

Cho Hỏi HTC HD2 version Mỹ của T-Mobile có thể unlock được không ? Và có thể up Rom được chứ ? Cám ơn nhiều;;)

PhamQuang

Manager
Ý bạn Unlock ở đây là UnlockCID hay UnlockSIM vậy?
- Nếu Unlock SIM thì có thể mua Code đăng ký mở mạng thì luôn luôn được.
- Nếu UnlockCID để Up ROM thì hiện tại chưa có HSPL cho seri máy này nhưng có thể sử dụng SSPL của Bepe để Up các ROM Cook được đấy.
Bạn có thể thử mà không lo chết máy đâu vì bạn luôn có Ship ROM T-Mobile để cứu sống lại khi trục trặc mà.

Pos3idon

Ý bạn Unlock ở đây là UnlockCID hay UnlockSIM vậy?
- Nếu Unlock SIM thì có thể mua Code đăng ký mở mạng thì luôn luôn được.
- Nếu UnlockCID để Up ROM thì hiện tại chưa có HSPL cho seri máy này nhưng có thể sử dụng SSPL của Bepe để Up các ROM Cook được đấy.
Bạn có thể thử mà không lo chết máy đâu vì bạn luôn có Ship ROM T-Mobile để cứu sống lại khi trục trặc mà.

Bác Quang ơi, ví dụ thế này
Cháu cầm trên tay con HTC HD2 của T-Mobile mới toanh, cầm về VN xài, thì việc đầu tiên cháu phải mua Code unlock để xài mạng ở VN. Hay như bây giờ đã có HSPL1024 cho T-Mobile, thì không cần mua Code Unlock vẫn có thể xài mạng VN hả ? Bác giúp cháu
:D

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, ví dụ thế này
Cháu cầm trên tay con HTC HD2 của T-Mobile mới toanh, cầm về VN xài, thì việc đầu tiên cháu phải mua Code unlock để xài mạng ở VN. Hay như bây giờ đã có HSPL1024 cho T-Mobile, thì không cần mua Code Unlock vẫn có thể xài mạng VN hả ? Bác giúp cháu
:D

Cháu chưa hiểu hết rồi.
Nói tới Unlock là nói tới 2 khái niệm: UnlockCID và UnlockSIM.
- UnlockCID là gỡ bỏ "bảo mật" SPL mục đích để Up các loại ROM. File HSPL1024 hỗ trợ việc này đấy.
- UnlockSIM là gỡ bỏ "bảo mật" Radio để có thể sử dụng các SIM khác nhau.

T-Mobile HD2 USA hình như cũng có 2 loại thì phải, một bị lock SIM, tức là phải UnlockSIM mới dùn được ở VN, đồng nghĩa với việc phải mua Code Unlock. Còn loại thứ 2 không bị Lock, có thể dùng mọi mạng.
Như vậy khi mua T-Mobile USA cũng nên hỏi cửa hàng cho kỹ.

nguyen_hoang

muốn biết có cần unlock hay ko
bạn cứ mượn sim của mạng khác lắp vào biết ngay

ví dụ như mình ở pháp kí máy của bọn sfr, lắp sim orange vào là cần code ngay

Pos3idon

Ai có thể giúp mình mua code unlock HD2 T-Mobile ở đâu không ?? và giá cà thế nào. Mình ở TPHCM...Thanks alll

tinodb

bác Quang cho em hỏi là nếu như mình mua code để unlock xài mạng mobifone ở vn thì sau đó có xài được những mạng như viettel hay vinafone đc không hay là fai mua code khác để xài cho những nhà mạng đó, cám ơn bác trước

tinxjuan

Mình đang sử dụng T-Mo USA nên trả lời bạn luôn là hoàn toàn ok vì khi đã mua code unlock ở T-Mo rồi thì xài tất cả sim free! Bạn yên tâm nhé! Nhớ ghi lại code rồi cất đi để sao lưu nhe!

binhmogas

Mình đang sử dụng T-Mo USA nên trả lời bạn luôn là hoàn toàn ok vì khi đã mua code unlock ở T-Mo rồi thì xài tất cả sim free! Bạn yên tâm nhé! Nhớ ghi lại code rồi cất đi để sao lưu nhe!
là sao bác? sao lưu cái gì vậy? mình quên ghi rồi. trong trường hợp nào mới sử dụng code lại?

tall912346

Ai có thể giúp mình mua code unlock HD2 T-Mobile ở đâu không ?? và giá cà thế nào. Mình ở TPHCM...Thanks alll

Bác hỏi Gia Kiên thử xem (www.giakien.com)
Mình cũng đang chờ em nó về mới ra mua code được
Nghe nói hình như là 300k. Còn Tiến Phát,Viên Minh hình như là 500k lận

dannycute1

nếu bạn có người nhà bên Mỹ và đang là member của T-mobile thi bạn nhờ gọi cho T-mobile xin code unlocked thì nó sẽ cho code unlocked (nhớ nói là cần phải đi oversea gấp và cần xài phone) theo Danny biết trong vòng 48 tiếng hãng sẽ cho code unlocked qua email

habaolinh

Super V.I.P
Code HD2 còn tùy theo máy thuộc database cũ hay mới để biết giá. Cũ thì 300k, còn mới khoảng 450k.

tall912346

Theo mình biết là unlock đuợc
Con upROM chắc chắn được bác à, mình vẫn up thử mặc dù chưa unlock (đang chờ code).

Ở trên mình có thử bên Gia Kiên, mà chán cách làm ăn quá, lỡ đưa tiền rồi nên phải chịu

Hẹn 3h sau khi gởi là có code,bây giờ thành 4 ngày vẫn chưa có
Nên bác nào mua code nhớ hỏi rõ

Chúc vui

tall912346

Bác cho mình hỏi, cũ và mới khác nhau thế nào không? Vì code phải theo IMEI của máy mà
Nếu đưa code cũ thì có ảnh hưởng gì đến máy không
Xin cám ơn

habaolinh

Super V.I.P
Bác cho mình hỏi, cũ và mới khác nhau thế nào không? Vì code phải theo IMEI của máy mà
Nếu đưa code cũ thì có ảnh hưởng gì đến máy không
Xin cám ơn
ko ảnh hưởng gì đến máy, sau 15' có code luôn.
Cũ là SX trc tháng 2/2010 => giá rẻ
Mới là SX sau tháng 2/2010 => giá = giá các mode mới như Wildfire, Legend, HD Mini, Desire, Nexus One.

kidokito

Giá unlock T-Mobile mới nhất là 300k đấy bạn à... bạn lên 5s search đấy, có 1 bác bên Trần Phú làm cho mình, nhanh gọn lẹ....

buihieupda

mình có code và tự tay unlock được không ? phương pháp NTN nhỉ. đang định mua 1 em HD2 nguyên seald máy.

hihihahabinh

Mình mới mua 1 HD2 T-Mobile (bản EU), khi mua về thì thấy trong đó có 1 thẻ SIM của T-Mobile.
Mình muốn hỏi là sim đó có tác dụng gì không?
Máy mình lấy về là nghe gọi bt được luôn.
Vậy là do chỗ bán đã unlock sẵn cho mình rồi hay là do bản thân máy đó không bị unlock.
Cảm ơn mọi người nhiều :D.