• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HD2 version Mỹ của T-Mobile có thể unlock được không ?

ambition1006

Mình mới mua 1 HD2 T-Mobile (bản EU), khi mua về thì thấy trong đó có 1 thẻ SIM của T-Mobile.
Mình muốn hỏi là sim đó có tác dụng gì không?
Máy mình lấy về là nghe gọi bt được luôn.
Vậy là do chỗ bán đã unlock sẵn cho mình rồi hay là do bản thân máy đó không bị unlock.
Cảm ơn mọi người nhiều :D.

- Do máy của Bác bên Mỹ là bộ bán kèm hợp đồng với nhà mạng T-Mobile. Sim đó là sim số điện thoại đễ sử dụng mạng đó.
- Máy Bác về nghe gọi bình thường có 2 khả năng: 1. Máy đã được nơi bán unlock sim rồi; 2. Máy của Bác là bản Quốc tế, không có lock sim.
Để biết thêm thông tin về máy, Bác có thể vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...HIÊN-BẢN-HD2-QUA-SỐ-IMEI-CHÍNH-XÁC-amp-ĐẦY-ĐỦ

ngphuongqt

Có cách nào để biết được là máy đã được nơi bán unlocked hay là máy không bị locked (simfree) không vậy các bác nhỉ ? Thanks.

MrAlexx

Mình mới mua 1 HD2 T-Mobile (bản EU), khi mua về thì thấy trong đó có 1 thẻ SIM của T-Mobile.
Mình muốn hỏi là sim đó có tác dụng gì không?
Máy mình lấy về là nghe gọi bt được luôn.
Vậy là do chỗ bán đã unlock sẵn cho mình rồi hay là do bản thân máy đó không bị unlock.
Cảm ơn mọi người nhiều :D.
Nếu là hàng t-Mobile của Eu em sợ rom của bác chỉ có 512mb thôi, Bác check lại hộ em xem đúng ko Flash memory size ấy

ngphuongqt

Bạn thay 1 SIM bất kỳ ko phải của T-Mobile, nếu dùng được là máy free, và ngược lại.

cám ơn bạn. Nhưng có lẽ bạn hiểu nhầm câu hỏi của mình rồi. Ví dụ như máy mua về sử dụng được SIM việt nam, nhưng vấn đề không biết là máy do nơi bán unlocked hay bản thân cái máy không bị locked. :D

HopANZ

Có cách nào để biết được là máy đã được nơi bán unlocked hay là máy không bị locked (simfree) không vậy các bác nhỉ ? Thanks.

Tại T-Moblle:
Nếu là hàng unlock: hợp đồng 2 năm, máy rẻ.
Nếu là free: bán giá máy kèm theo cái sim, không ký hợp đồng. Cái sim đó được bán cho người mua, hàng tháng/năm phải đóng phí thuê bao, gọi bao nhiêu trả tiền thêm.
Để biết là unlock hay free: hỏi mấy đứa bán hàng khi giao cho mình cái thẻ/tem bảo hành. unlock màu tem khác, free tem khác.
Kinh nghiệm này tui thấy ở Arizona

vina88

mình có code và tự tay unlock được không ? phương pháp NTN nhỉ. đang định mua 1 em HD2 nguyên seald máy.

Bác lên Youtube search cách unlock HD2, nó sẽ show cho bác thấy easy lắm. ok, gơod luck

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Ai có thể giúp mình mua code unlock HD2 T-Mobile ở đâu không ?? và giá cà thế nào. Mình ở TPHCM...Thanks alll
I can help u. Tiền bạc ah, cafe đủ rùi nhưng loại sang nha bác ;;) hehehe. Nếu bác cần mua code cho T-mobile thì email cho mình biết, rồi tới chổ bạn mình lấy code, tiền bạc thì bạn mình sẽ nói với bác. Nếu bán rẽ hơn thì bị nói là phá giá, các bác lái buôn đập cho phù mõ, nhưng sẽ có khuyên mãi cho bác bằng một cái gì đó hihihih. Nếu bác agree thì email cho mình vinacafe88@yahoo.com

Nếu các Bạn nào cần mua code thì email cho mình, mình sẽ cung cấp code cho các bạn xài ĐT của T-mobile. giá cả sẽ hợp lý và phải chăng. nếu các bác interested thì email cho mình nhé vinacafe88@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

Xusa

Mua code dễ lắm bác à. Chỉ cần lên ebay + cái thẻ master card là ok. Mình mua cũng nhiều rồi và chuyển tiền xong là có mail gửi code liền.

unlockdtdd

Mua code dễ lắm bác à. Chỉ cần lên ebay + cái thẻ master card là ok. Mình mua cũng nhiều rồi và chuyển tiền xong là có mail gửi code liền.

Hiện giờ HD2 unlock đơn giản hơn rồi bạn. Unlock giờ cũng chỉ 200k, kể cả những máy không mua được code :D

limiunin

Bác lên Youtube search cách unlock HD2, nó sẽ show cho bác thấy easy lắm. ok, gơod luck

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

I can help u. Tiền bạc ah, cafe đủ rùi nhưng loại sang nha bác ;;) hehehe. Nếu bác cần mua code cho T-mobile thì email cho mình biết, rồi tới chổ bạn mình lấy code, tiền bạc thì bạn mình sẽ nói với bác. Nếu bán rẽ hơn thì bị nói là phá giá, các bác lái buôn đập cho phù mõ, nhưng sẽ có khuyên mãi cho bác bằng một cái gì đó hihihih. Nếu bác agree thì email cho mình vinacafe88@yahoo.com

Nếu các Bạn nào cần mua code thì email cho mình, mình sẽ cung cấp code cho các bạn xài ĐT của T-mobile. giá cả sẽ hợp lý và phải chăng. nếu các bác interested thì email cho mình nhé vinacafe88@yahoo.com

Chắc bác này thích vina cafe, cafe này rẻ òm kaka

longchuot2007

bac quang oi nen mua HD2 Tmobile o dau vay

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: