• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERALD - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19202 & 19209)

animecentervn

Con Wing của mình cài vô chạy khá tốt, nhưng phần danh bạ, lúc mới cài có 1 dãy các chữ cái dọc bên phải màn hình, bây giờ lại biến mất dãy chữ cái đó, không thấy nữa. Các bác nào biết chỉnh ở đâu ko?

Huwi

ROM V.23 trục trặc, help!!!

Cho em hỏi thăm với. Em đã dơn về và flash thành công bản này, cho tới nay, mọi thứ chạy vẫn ổn. Ưu điểm khá nhiều: nhỏ gọn, nhanh, màn hình cảm ứng tốt và khá đầy đủ những ứng dụng hệ thống... Nhưng em bị một lỗi hơi kì, không biết có ai bị giống vậy không nữa: khi tắt màn hình bằng nút nguồn, thì bất cứ nút nào có trên Herald đều bật máy lên được và sau đó thì kích hoạt chức năng của nút đó. Ví dụ như màn hình đã tắt rùi, nhưng bấm vào nút camera, thì máy bật lên và chạy máy ảnh, bấm nút comm, thì máy bật lên và mở comm lên... tương tự cho tất cả các nút khác, duy nhất chỉ có D-pad là không bật máy lên! Vì vậy cứ hễ móc máy trong túi ra thì thỉnh thỏang máy đang mở và chạy một ứng dụng nào đó!!! Nguy hơn là mấy đang gọi cho ai tự bao giờ!!! Cái này thì em trả tiền là đuối luôn nha!!!!

Có bác nào biết tình trạng này giúp em khắc phục với nha. Tks nhiều!

NhatToai

Super V.I.P
Trước tiên phải chắc bạn đã chọn Device Lock,sau đó vào Start/settings/System/Keylock chọn vào mục Lock all buttons except Power button.

anhxxxlove

Xin phép được hỏi bác Phạm Quang một chút, em đang xài con t-mobile wing chạy bản rom gốc, bác cho em hỏi tại sao ram của máy lúc nào cũng chỉ còn khoảng 12-13mb nếu chạy ứng dụng gì đó thì tụt xuống còn có 5-6mb, không biết những bản rom herald của bác up lên thì sao. Hồi trước em xài con mini S thì lúc nào ram cũng còn 25-26mb và em nghe nói chỉnh pp 6-12 mb là sao? À mà bác cho em hỏi cách up rom cho con t-mobile wing này, em thấy trên diễn đàn có hướng dẫn up nhưng mà em chưa hiểu lắm sợ làm chết máy (nghe nói có người đã bị ngủm củ tỏi rùi) máy này của em đã unlock xài sim bình thường rồi. Mong được hồi âm sớm và xin cảm ơn bác Phạm Quang rất là nhiều nhiều.

anhxxxlove

bác PQ ơi, sao chưa thấy hồi âm, nếu bác PQ bận công việc thì mình xin nhờ các bạn nào hiểu biết chỉ giáo giùm, thanks.

XuanTruong

Super V.I.P
Xin phép được hỏi bác Phạm Quang một chút, em đang xài con t-mobile wing chạy bản rom gốc, bác cho em hỏi tại sao ram của máy lúc nào cũng chỉ còn khoảng 12-13mb nếu chạy ứng dụng gì đó thì tụt xuống còn có 5-6mb, không biết những bản rom herald của bác up lên thì sao. Hồi trước em xài con mini S thì lúc nào ram cũng còn 25-26mb và em nghe nói chỉnh pp 6-12 mb là sao? À mà bác cho em hỏi cách up rom cho con t-mobile wing này, em thấy trên diễn đàn có hướng dẫn up nhưng mà em chưa hiểu lắm sợ làm chết máy (nghe nói có người đã bị ngủm củ tỏi rùi) máy này của em đã unlock xài sim bình thường rồi. Mong được hồi âm sớm và xin cảm ơn bác Phạm Quang rất là nhiều nhiều.
bác PQ ơi, sao chưa thấy hồi âm, nếu bác PQ bận công việc thì mình xin nhờ các bạn nào hiểu biết chỉ giáo giùm, thanks.

Các loại máy đề có hướng dẫn và thảo luận sử dụng cũng như cách up Rom! Bạn nên tham khảo kỹ để trang bị thêm kiến thức cho Bạn (Vì trong 1 bài viết không thể trả lời hết được)! Các loại máy và bản Rom khác nhau thì dung lượng Ram sẽ khác nhau đó, Bạn nên up các bản Rom mới nhất mà dùng (Thú vui của người dùng PPC là up và test Rom đó, nếu sợ thì còn gì là dùng PPC nữa)! Chỉ cần chú ý: Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng! Chúc vui!;;)=D>

NhatToai

Super V.I.P

ROM của PDAVIET-ASERG hay GINOLIN sau khi up và cài ứng dụng xong RAM còn từ 20 đến 25 mb.

daitrang

em xin hỏi, máy HTC Touch II của em sau khi dán keo cả máy thì màn hình cảm ứng ko hoạt động được, có phải hư màn hình ko? em phải làm sao? CÓ cần phải thay màn hình ko? Thay màn hình mất bao nhiêu tiền? xin các bác giúp em, em mới mua máy 3 tháng thôi, em mong tin các bác sớm nhất!

PhamQuang

Manager
em xin hỏi, máy HTC Touch II của em sau khi dán keo cả máy thì màn hình cảm ứng ko hoạt động được, có phải hư màn hình ko? em phải làm sao? CÓ cần phải thay màn hình ko? Thay màn hình mất bao nhiêu tiền? xin các bác giúp em, em mới mua máy 3 tháng thôi, em mong tin các bác sớm nhất!

Nơi người ta thảo luận về ROM cho HTC Herald mà bạn hỏi về "dán keo và cảm ứng" cho Touch II, bó tay !!!

Gỡ bỏ dán keo ra xem có bình thường hay không !!! :D

animecentervn

Con Wing của mình cài vô chạy khá tốt, nhưng phần danh bạ, lúc mới cài có 1 dãy các chữ cái dọc bên phải màn hình, bây giờ lại biến mất dãy chữ cái đó, không thấy nữa. Các bác nào biết chỉnh ở đâu ko?

Có bác nào chỉ dẫn không nhỉ?

NhatToai

Super V.I.P
Bác hard reset lại cái máy xem sao

Đúng là HardReset Xong giao diện Contact 6.1 sẽ có lại nhưng sau khi cài vài soft ứng dụng vào nó sẽ mất đi.Điếu này xuất hiện hầu hết trên các dòng máy chứ không riêng gì Herald.

ratmitdac

Ơ, em cài các loại soft luôn mà chẳng bị sao cả. Hay bác cài thử từng cái một để phát hiện "thủ phạm" để rồi báo lại cho các pro.

tiennga

Các bác cài bản này rồi cho em hỏi bản này đã ổn định chưa? em muốn tìm bản nào chạy ổn định đề cài.