• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

nugift

Active Member
lại có LVSW bản mới 3.30.09, nghe wang cáo pin dùng lâu, mọi người thử nha :D
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=305675

Mình đã thử cả 2 bản LVSW và Black3.0. Theo ý kiến cá nhân mình thì Black3.0 vượt trội hơn, về chức năng, tốc độ cũng như độ dài sử dụng của pin! :)

không biết với các máy khác thế nào, máy của Ck. chỉ kết mỗi ROM LVSW thì mới chịu chạy soft từ điển Hán Việt Nôm, hic

Bạn chưa cài trên Black3.0 sao? Thử xem nhé, vì mình thấy bản này độ tương thích cũng khá cao với các phần mềm đấy!;)

chưa up ROM này vì còn tiếc cái keyboard trong ROM của anh Quang, ROM này có "chịu" cái chạy cái file keyboard rời của anh Quang không anh CutKit:-??, taị nghe nói có bản chạy có bản không :(

Bạn cứ việc up rom mới đi. Cái kyeboard thì đã có dưới đây nè! :D

To anh Quang, utxd: nugift nghĩ nếu như bản rom PV mới cho Hermes mà được cook lại trên Black3.0 thì tuyệt vời lắm đấy. Mong anh Quang và utxd hỗ trợ nhe! ;;)

Utxd

To anh Quang, utxd: nugift nghĩ nếu như bản rom PV mới cho Hermes mà được cook lại trên Black3.0 thì tuyệt vời lắm đấy. Mong anh Quang và utxd hỗ trợ nhe! ;;)

Hỗ trợ là sao ? Hỗ trợ nugift cook Rom hay cook theo ý kiến của nugift :D

Còn vấn đề này không biết máy của các bạn như thế không: nó lúc nào cũng báo Pin là số chẳng chục, ví dụ như 100% > 90% > 80% > ... chứ chưa bao giờ thấy số lẽ cả :-??

darkgemini

cho mình hỏi cái mun_rus keyboard này có gì khác với cái built in keyboard của máy vậy, có keyboard nào viêt được tiếng việt không vậy huynh?

nugift

Active Member
Hỗ trợ là sao ? Hỗ trợ nugift cook Rom hay cook theo ý kiến của nugift :D

Còn vấn đề này không biết máy của các bạn như thế không: nó lúc nào cũng báo Pin là số chẳng chục, ví dụ như 100% > 90% > 80% > ... chứ chưa bao giờ thấy số lẽ cả :-??

- hàhàhà... Việc cook rom với nugift như là 'mò trăng đáy bể' vậy! :)) Ý mình muốn nói là dựa trên bản OS của Black, anh Quang và utxd bổ sung những chức năng thật phù hợp cho người Việt chúng ta đó mà! Cũng như bản PV3.24.0.2 vậy! =D>

- Mình dùng qua dòng Artemis, Trinity, Herald và cả Hermes thì đều thấy thông số báo mức pin luôn thể hiện ở hàng chục. Cũng không hiểu vì sao??? :-?? Có lẽ rom cho các dòng mới này được mặc định như vậy!

cho mình hỏi cái mun_rus keyboard này có gì khác với cái built in keyboard của máy vậy, có keyboard nào viêt được tiếng việt không vậy huynh?

Nó chỉ làm cho cài keyboard mặc định của PPC tuyệt vời hơn thôi! Bạn cài xong sẽ thấy mà, không hại gì cho PPC đâu! :D

Last edited by a moderator:

khanha

Cái này có cũng hơi lâu rùi mà.
Mình đang xài chung với ROM: 3.24.0.2.
Nói chung là GOOD
bản 1.41 này nghe nói tốn pin hơn 1.40 với 1.38, mặc dù m dùng thấy bình thường nhưng mà nghe nói vậy nên lại đưa về 1.40:D :D :D cho nó chắc, ko thấy có j khác biệt giữa 2 cái này :-?

khanha

keyboard gì vậy bạn, màu xanh green và blue cho bàn phím mặc định, hay bộ gõ tiếng Việt hay.....

bản này tốc độ chạy nhanh, mượt, sáng nay chọt game mãi mà pin chưa "tụt" tí nào, Ck. chỉ biết nhận xét đến đấy thôi b-)

ah, bản này không có "back light" giống như các bản khác, có cái này dùng thay đèn pin để soi đường đi buổi đêm cho đỡ sợ....ma :D

nói chung từ trước đến giờ Up các bản ROM LVSW đều thấy chạy tương đối ổn định.
sao kì vậy, m mới up thử, thấy hoàn toàn ngược lại với anh CK, ROM chạy vừa chậm vừa mau tốn pin:-?? mới up lúc 5h, tới khoảng 10h đã tụt hết 20% dù không dùng j hết chỉ để chế độ chờ (đã hard reset 1 lần ngay sau khi up ROM)

tqchcm

Mình vừa cài bản Black 3.01 xong, đúng là chạy rất mượt và thời gian sử dụng pin cũng tuyệt vời. Chỉ có giao diện black là ko đẹp bằng Black 3.0.

CutKit

sao kì vậy, m mới up thử, thấy hoàn toàn ngược lại với anh CK, ROM chạy vừa chậm vừa mau tốn pin:-?? mới up lúc 5h, tới khoảng 10h đã tụt hết 20% dù không dùng j hết chỉ để chế độ chờ (đã hard reset 1 lần ngay sau khi up ROM)

hic, máy của Ck. là X01HT không biết khác dòng máy thì có khác gì không
anyway, để Up thử bản Black 3.01 xem sao.

sutu

@ Khanhha:sao kì vậy mình mới Up bản LVSW_3.30.0.9 Radio 1.41.00.10 chạy nhanh và ổn định lắm. Ưu điểm Pin vượt trội hơn nhữnh bản trước :D
7h tối hôm wa mình chọt quá trời đến 10h luôn ,xong để máy chờ đến sáng ra chỉ xuống 20% thôi :)) :))
Bạn thử Dowload lại theo địa chỉ này xem:
http://lvsw.uo.lv/forum/index.php?showtopic=34
chúc vui :D

ngodung

bản RUU_Hermes_WWE_3.30.0.9_BS_4MB_POOL dùng rất tốt có vấn đề gì đâu, không hao pin test trên X01HT và Trion.
Bản Black 3.01 chạy nhanh bộ nhớ lớn, nhưng ứng dụng add sẵn bỉ bỏ đi nhiều quá, giao diện không đẹp.
Ý kiến các nhân của mình là LVSW_3.30.0.9_BS 4M là ok hơn cả.

khanha

@ Khanhha:sao kì vậy mình mới Up bản LVSW_3.30.0.9 Radio 1.41.00.10 chạy nhanh và ổn định lắm. Ưu điểm Pin vượt trội hơn nhữnh bản trước :D
7h tối hôm wa mình chọt quá trời đến 10h luôn ,xong để máy chờ đến sáng ra chỉ xuống 20% thôi :)) :))
Bạn thử Dowload lại theo địa chỉ này xem:
http://lvsw.uo.lv/forum/index.php?showtopic=34
chúc vui :D
bản của m down ở đó mà, m có tham khảo bên xda-developers ùi, có một số người cũng bị jống vậy, tùy zô máy, chưa khắc phục đc, hix đen quá :( :((

dangtuan

Sai 1 ly đi lên "quận"

Lại chuyện "Ngu UP":
Vario II, đang chạy ROM5 WWE_1[1].35.255.2_1.35.255.102_1.08.00.10_SHIP, ngon lành, nhưng Unhide EXTROM vẫn không thấy EXTENDED_ROM đâu cả, thế là tui hạ xuống SPL-1.01MFG, tách 1 cái EXTENDED_ROM.nb từ WWE 5.0 Shipped của T-Mobile để up qua mtyy. Quá trình up toàn báo lỗi, được 1 lúc thì dừng lại không chạy nữa. Tui đóng cửa số cmd lại rồi lại bật mtyy lên, nhưng ngay lập tức máy vi tính bị báo lỗi (chuyển ra màn hình xanh chữ trắng, không ở Windows XP bình thường nữa).
Tui vẫn để kết nối giữa PC với PPC, chọc SR, thế là PPC đen ngòm. Đến lúc đó mới nhớ ra đáng nhẽ phải rút Cable USB và tháo pin ra khỏi PPC rồi mới làm lại tất cả , nhưng không kịp nữa rồi. muộn màng trong giây lát!. Bây giờ tháo lắp, chọc thoải máy Vario II vẫn chỉ là cục gạch không động tĩnh gì. (Nối USB với máy tính chỉ thấy báo đèn đỏ)
Xin các cao thủ cho biết có còn cách khách phục nào nữa không? ÔI MONG ĐỢI.... NGẬM NGÙI....

ruoicom

Lại chuyện "Ngu UP":
Vario II, đang chạy ROM5 WWE_1[1].35.255.2_1.35.255.102_1.08.00.10_SHIP, ngon lành, nhưng Unhide EXTROM vẫn không thấy EXTENDED_ROM đâu cả, thế là tui hạ xuống SPL-1.01MFG, tách 1 cái EXTENDED_ROM.nb từ WWE 5.0 Shipped của T-Mobile để up qua mtyy. Quá trình up toàn báo lỗi, được 1 lúc thì dừng lại không chạy nữa. Tui đóng cửa số cmd lại rồi lại bật mtyy lên, nhưng ngay lập tức máy vi tính bị báo lỗi (chuyển ra màn hình xanh chữ trắng, không ở Windows XP bình thường nữa).
Tui vẫn để kết nối giữa PC với PPC, chọc SR, thế là PPC đen ngòm. Đến lúc đó mới nhớ ra đáng nhẽ phải rút Cable USB và tháo pin ra khỏi PPC rồi mới làm lại tất cả , nhưng không kịp nữa rồi. muộn màng trong giây lát!. Bây giờ tháo lắp, chọc thoải máy Vario II vẫn chỉ là cục gạch không động tĩnh gì. (Nối USB với máy tính chỉ thấy báo đèn đỏ)
Xin các cao thủ cho biết có còn cách khách phục nào nữa không? ÔI MONG ĐỢI.... NGẬM NGÙI....

:)) Kaka tôi cũng hơi trong tình trạng giống bác ở chổ máy cứ báo đèn đỏ chọc ngoáy kiểu gì cũng ko lên. Đành phải mang ra MyPDA nhờ họ check lại hộ, may mà ko sao, giờ thì OK rồi.:D

khanha

m mới up lại lần nữa bản 3.30.0.9, không hiểu sao lần này thấy pin đúng là dùng lâu hơn thật ( up luôn radio từ 1.40 -> 1.41 ), nhưng mà tốc độ thì chậm hơn so với các bản LVSW trước :(
cho m hỏi bản BS-4MB page pool có j khác bản standar không? m up xong thấy 2 bản y chang nhau mà :-??

Chỉnh sửa cuối:

dangtuan

Sao thế nhỉ?

:)) Kaka tôi cũng hơi trong tình trạng giống bác ở chổ máy cứ báo đèn đỏ chọc ngoáy kiểu gì cũng ko lên. Đành phải mang ra MyPDA nhờ họ check lại hộ, may mà ko sao, giờ thì OK rồi.:D

Kaka chỉ hơi trong tình trạng giống tui thui nghĩa là sao? Làm sao mà bị? Tui là do UP ROM lỗi cơ mà? Mang ra hiệu à? Cách duy nhất rồi sao? Thiện tai, thiện tai! Ai có thể có cách gì tự chiến đấu được không? "Cứu rỗi linh hồn Vario II này" với!!! :((

khanha

m mới test bản LVSW_3.30.0.9_BS_4MB_POOL Radio 1.41.00.10 xong, để windows media chạy khoảng >30 phút, để nguyên màn hình (nhưng không để backlight) pin tuột 10% (từ 40 ->30), máy có cài Spb mobile shell( nghe nói cái này "ngốn" pin ma ho bit phải ho)
kết quả như vậy có gọi lài tiết kiệm pin không mấy bro :(?

sutu

m mới test bản LVSW_3.30.0.9_BS_4MB_POOL Radio 1.41.00.10 xong, để windows media chạy khoảng >30 phút, để nguyên màn hình (nhưng không để backlight) pin tuột 10% (từ 40 ->30), máy có cài Spb mobile shell( nghe nói cái này "ngốn" pin ma ho bit phải ho)

bạn thử cài bản BLACK 3.01 thử xem, Mình thấy bản này chạy nhanh và ít tốn pin. :D (theo cảm nhận của em)vì ko tích hợp nhiều ứng dụng bằng bản Rom_PDAVIET của mình :))
Hy vọng sắp tới Bác PhamQuang và Bác Ut sẻ cho ra lò bản rom nhanh, đẹp,mang dấu ấn PDAVIET =D> =D> =D>
Thanks

B

Beelzebub

Guest

e dùng bản này lại thấy tiết kiệm pin hơn hẳn, bác thử xóa mobile shell đi xem, soft này tốn pin tốn ram

jennydontcry

Nhiều bản ROM quá mà cũng không biết ưu nhược điểm của mỗi loại ra sao,mình cứ dùng bản PDAVIET 3.2.4 của bác Quang vậy,đợi bác Quang và bác Út cho ra bản mới thì chiến sau.Mong 2 bác sớm "thỏa lòng mong ước" của a e :)

Status
Không mở trả lời sau này.