• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

dongcasper

Thân gửi các bạn . Lỗi của các Cingular như vậy nè:
- Click vào Start thì tự động thoát ra màn hình ngoài
- Vào 1 program nào đó thì máy tự động close lại và thoát ra màn hình ngoài kể cà vô phần Message và Phone
Hiện tại mình kô biết máy bị gì nữa. Đã up lại Rom rồi . Nhưng chạy một hồi thì lại bị hiện tượng trên
Rất mong được sự giúp đỡ

Cũng có thể là phần cứng bác ah,đó là nút "OK" bị kẹt..

khoack98

Lỗi này mình cũng đã từng gặp qua! :( Bạn up rom WM6 nào rồi cũng vẫn bị như vậy. Một cách có thể khắc phục đến 99% là bạn đưa về lại một bản rom zin nào đó của WM5 (tốt nhất là Cingular). Nên chú ý thực hiện các bước hạ xuống WM5 đầy đủ như XDA hướng dẫn, link http://www.mrvanx.org/cms/index.php?option=com_content&task=view&id=41&Itemid=26 . Chúc thành công!
Minh đã up lại Rom Zin rùi. Chạy được 1/2 ngày chưa thấy có hiện tượng dzì hết , Hy vọng mọi việc điều ổn . By the way , thanks your helpful :)

nugift

Active Member
Minh đã up lại Rom Zin rùi. Chạy được 1/2 ngày chưa thấy có hiện tượng dzì hết , Hy vọng mọi việc điều ổn . By the way , thanks your helpful :)

Chúc mừng bạn đã đưa con PPC của mình trở lại tình trạng bình thường! :D Lỗi mà bạn gặp không hiếm, bạn có thể viết 1 bài mô tả tình trạng lỗi và cách khắc phục để mọi người tham khảo?=D>

dangtuan

Icon báo pin biến mất

Tình hình như sau:
Tui Up rom WWE 6.0 xong, nếu vào today SR (trước khi hết 3s như PPC thông báo) không cho máy cài nốt những soft thêm sau (tui hay gọi là Ext_rom) thì sau khi SR trên today stray vẫn thấy icon báo pin và Icon của commManager
Nếu sau khi up rom và hoàn tất (cho máy chạy cả EXT_ROM đã nêu ở trên) thì sẽ bị mất cả Icon báo pin và Icon commManager
Tui đã dùng HTCTweaK UI.cab để chỉnh hiển thị 2 cái Icon trên nhưng không có tác dụng
Xin mọi người chỉ giúp cách làm để hiện thị 2 Icon trên, Thanks!

PhamQuang

Manager
Tình hình như sau:
Tui Up rom WWE 6.0 xong, nếu vào today SR (trước khi hết 3s như PPC thông báo) không cho máy cài nốt những soft thêm sau (tui hay gọi là Ext_rom) thì sau khi SR trên today stray vẫn thấy icon báo pin và Icon của commManager
Nếu sau khi up rom và hoàn tất (cho máy chạy cả EXT_ROM đã nêu ở trên) thì sẽ bị mất cả Icon báo pin và Icon commManager
Tui đã dùng HTCTweaK UI.cab để chỉnh hiển thị 2 cái Icon trên nhưng không có tác dụng
Xin mọi người chỉ giúp cách làm để hiện thị 2 Icon trên, Thanks!

Dùng Reg. chỉnh:

* Để có báo PIN:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Services\Power]

lấy: "ShowIcon"=dword:1

* Để có Comm Manager:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Services\WirelessMgr]

Lấy: "Keep"=dword:1

Sau đó SR lại là OK !!

dangtuan

Dùng Reg. chỉnh:

* Để có báo PIN:

* Để có Comm Manager:

Sau đó SR lại là OK !!
Trời, Man PhamQuang đi các chủ đề khác lâu quá, nay mới thấy xuất hiện bên này.
Cái chỗ chỉnh regedit báo pin tui không chỉnh được, kể cả
"ShowIcon"=dword:1 hoặc
"ShowIcon"=dword:0
Quay vô device/windows thì chẳng thấy file power.* nào cả. Tui copy từ 1 cái máy khác những files này cho vào device/windows/ . Rồi chỉnh "ShowIcon"=dword:1 cũng chẳng ăn thua. Double Click lên power stray thì thấy báo pin hiện lên, nhưng cứ SR là nó lại mất. Cuối cùng lại phải copy file power stray này vào device/windows/start up. Bầy giờ thì OK rùi hiện cái báo pin xanh lè trong ROM PDAVIET 3.24.x FIX 3 của Man PhamQuang rùi, đẹp lắm rùi. chỉ mỗi tội là cách làm hơi "chúi" 1 tẹo.

dangtuan

Dùng Reg. chỉnh:

* Để có báo PIN:

* Để có Comm Manager:

Sau đó SR lại là OK !!
Xin lỗi Man PhamQuang, nhìn mấy cái Keyboard ảo của Man trong mấy cái ROM WM 6.0 thèm quá, tui rất muốn ăn trộm cho PPC của tui, nhưng "trình" còn thấp quá, xin Man PhamQuang có thể chia sẻ được không?
Tui cũng rất muốn dùng ROM WM 6.0 của Man PhamQuang cho máy MDA_Vario_II, nhưng bị lỗi bàn phím, thế nên mới nảy ra ý nghĩ ngây ngô ở trên, mong anh và mọi người thông cảm!

nugift

Active Member
Xin lỗi Man PhamQuang, nhìn mấy cái Keyboard ảo của Man trong mấy cái ROM WM 6.0 thèm quá, tui rất muốn ăn trộm cho PPC của tui, nhưng "trình" còn thấp quá, xin Man PhamQuang có thể chia sẻ được không?
Tui cũng rất muốn dùng ROM WM 6.0 của Man PhamQuang cho máy MDA_Vario_II, nhưng bị lỗi bàn phím, thế nên mới nảy ra ý nghĩ ngây ngô ở trên, mong anh và mọi người thông cảm!

Bạn chỉ cần chỉnh lại Registry cho bàn phím của Vario II như sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty]
đổi "Layout"=dword:263177 thành "Layout"=dword:132105.

PhamQuang

Manager
Các bạn có thể copy các *.MUI dưới đây vào Windows (dùng Resco Explorer) và sau đó SR lại, sẽ có bàn phím bạn muốn.

Tạm đưa 2 phiên bản màu:

- Xanh ngọc (Crystal)
- Xanh lá cây.

Các bạn có thể chọn màu bàn phím Default thoải mái. Tuần tới có máy mình sẽ lại cùng các bạn Cook các ROM cho Hermes. :D

PhamQuang

Manager
Nếu ngại dùng Resco Explorer, các bạn có thể chạy các CAB Files dưới đây.

Good luck !!!

- Cài xong
- Khởi động lại máy
- Bàn phím của bạn sẽ có màu tương ứng.

dangtuan

Nếu ngại dùng Resco Explorer, các bạn có thể chạy các CAB Files dưới đây.

Good luck !!!

- Cài xong
- Khởi động lại máy
- Bàn phím của bạn sẽ có màu tương ứng.
Trời ơi, đúng là Man PhamQuang rùi, mừng quá "mãi 1 lúc mới chịu được", Tui sẽ download và cài bàn phím ngay bây giờ. Sau đó sẽ lại Up, up and seven Up Rom PDAVIET cho con vario II này.
Thanks!

dangtuan

Các bạn có thể copy các *.MUI dưới đây vào Windows (dùng Resco Explorer) và sau đó SR lại, sẽ có bàn phím bạn muốn.

Tạm đưa 2 phiên bản màu:

- Xanh ngọc (Crystal)
- Xanh lá cây.

Các bạn có thể chọn màu bàn phím Default thoải mái. Tuần tới có máy mình sẽ lại cùng các bạn Cook các ROM cho Hermes. :D
H eh he he, Man PhamQuang ui, anh xem lại chút nhé:
1. Tui đã lần lượt chạy thử những file Cab kia. nhưng keyboard vẫn trắng toát (đã thử cả 2 CAB), sau đó lại thử bằng cách copy qua resco explore vẫn không được
2. HR lại PPC, bỏ qua EXT_ROM, và thử làm lại, nhưng kết quả vẫn không có gì thay đổi: "Thế mới đen chứ lỵ!"
Mong sớm nhận được tin vui!

PhamQuang

Manager
Ha...ha.... :)) :)) :))

Vậy là bắt buộc phải đưa vào ROM nó mới nhận rồi.
Mình hứa với Dangtuan là phiên bản ROM tới sẽ đưa Skin mà các bạn thấy đẹp nhất vào ROM nhé. :D

dangtuan

Ha...ha.... :)) :)) :))

Vậy là bắt buộc phải đưa vào ROM nó mới nhận rồi.
Mình hứa với Dangtuan là phiên bản ROM tới sẽ đưa Skin mà các bạn thấy đẹp nhất vào ROM nhé. :D
Man PhamQuang đang online để giúp đỡ mọi người hoàn thiện PPC và tìm cách để ra lò những ROM mới à? Trong thời gian chờ đợi ROM mới như anh đã hứa thì bây giờ tui UP ROM v3.24.0.1 PDAVIET đây
Chúc Man luôn vui và luôn "khơi nguồn sáng tạo"

khoack98

Chúc mừng bạn đã đưa con PPC của mình trở lại tình trạng bình thường! :D Lỗi mà bạn gặp không hiếm, bạn có thể viết 1 bài mô tả tình trạng lỗi và cách khắc phục để mọi người tham khảo?=D>

Cuối cùng con Cingular của mình đã chạy ổn sau khi cài lại Rom zin WM5.0. Không biết bị xung đột gì nữa vì trước đây đã cài bản Rom WM6.0 (20070311_HermesWM6_LVSW_edition_OSonly) chạy ngon lành nhưng khi up len Rom 20070422_WM6HermLVSW_3.30.0 thì bị lỗi trên . Đã thử Up lại tất cả các bản Rom WM6.0 nhưng vẫn không khắc phục được lỗi .
Cuối cùng đành phải trở về WM5.0 , bản này của hãng AT&T

link:http://www.america.htc.com/support/...r_wwe_2.15.502.1_6275_1.40.30.00_108_ship.exe

Bản này khá ổn với Radio 1.40.3

Khi có hiện tương xung đột trên PPC thì dùng bản này để ổn định lại . Tui nghỉ có thể xung đột do các Driver cài vào máy

Thân chào mọi người. :)

nugift

Active Member
Cuối cùng con Cingular của mình đã chạy ổn sau khi cài lại Rom zin WM5.0. Không biết bị xung đột gì nữa vì trước đây đã cài bản Rom WM6.0 (20070311_HermesWM6_LVSW_edition_OSonly) chạy ngon lành nhưng khi up len Rom 20070422_WM6HermLVSW_3.30.0 thì bị lỗi trên . Đã thử Up lại tất cả các bản Rom WM6.0 nhưng vẫn không khắc phục được lỗi .
Cuối cùng đành phải trở về WM5.0 , bản này của hãng AT&T

link:http://www.america.htc.com/support/...r_wwe_2.15.502.1_6275_1.40.30.00_108_ship.exe

Bản này khá ổn với Radio 1.40.3

Khi có hiện tương xung đột trên PPC thì dùng bản này để ổn định lại . Tui nghỉ có thể xung đột do các Driver cài vào máy

Thân chào mọi người. :)

Lỗi này vẫn chưa rõ nguyên nhân vì sao? Nhưng mình nghĩ nếu như bạn muốn up lại WM6 thì có thể thử lại bản Vanilla (mình nghĩ là bạn chưa thử). :)

Còn cách khắc phục lỗi trên thì có thể dùng tất cả các bản rom WM5 zin, không nhất thiết phải là bãn AT&T 2.15 mới nhất kia! :D

khoack98

Lỗi này vẫn chưa rõ nguyên nhân vì sao? Nhưng mình nghĩ nếu như bạn muốn up lại WM6 thì có thể thử lại bản Vanilla (mình nghĩ là bạn chưa thử). :)

Còn cách khắc phục lỗi trên thì có thể dùng tất cả các bản rom WM5 zin, không nhất thiết phải là bãn AT&T 2.15 mới nhất kia! :D

Uhm, mình cũng nghĩ như vậy. Thôi thì đợi bản chính thức và ổn định của WM6.0 rồi cài luôn

dangtuan

"MÚA RÌU QUA MẮT NHÌU CAO THỦ"

Trước khi Man PhamQuang cho ra bản Fix ROM mới tui xin có vài ý kiến đóng góp rút ra sau khi Up V3.24.0.1 PDAVIET cho Vario II như sau:
1. Lỗi bàn phím QWERT (đã có cách FIX), nhưng vì Man chỉ cho ra lò 1 cái ROM mà phải Up cho nhìu máy khác nhau nên trong khi Cook ROM Man khỏi cần thêm bước này cho đỡ mệt, thay vào việc này là kèm Fix.cab vào ROM.RAR hoặc có hưỡng dẫn chỉnh Reg cho từng loại máy (tất nhiên, nếu Man mà có 1 bản ROM có thể tự động chuẩn cho tất cả các PPC thì tuyệt vời rùi.)
2. Dialer Skin hiện nay hình thức rất Pro, nhưng khi Show Video Call thì bị lỗi thao tác gọi trên QWERT KeyBoard, tui mới chỉ đang nghi ngờ là htcTWeakUI có góp phần gây lỗi (Cái Dialer Skin mà có các hình ảnh thể hiện trong X:\DEV\DEV_HERMES_WWE_WM6\OEM\OEMAPPS tuy có màu khác nhưng tui thấy cũng tiện dụng, chỉ có điều tui không bít kích hoạt đối với V3.24.0.1 PDAVIET chạy trên Vario II, hay Man PhamQuang không nhập nó vào?)
3. V3.24.0.1 PDAVIET hình như chưa tích hợp Windows Live? Tui cài bổ sung thì lúc được lúc không, nhưng khi cài được vào PPC rùi thì vẫn không SYNC qua PC để online được, (chưa test online bằng WIFI hoặc GPRS). Nếu cài bổ sung Pocket MSN thì SYNC qua PC và online ngon lành.
4. Hình như Man PhamQuang đã tích hợp VNKeyboard vào V3.24.0.1 PDAVIET? nhưng cũng chưa kích hoạt lên được cho Vario II :-?
5. Nếu trong bản ROM mới mà tích hợp thêm 1 vài Mini Game thì Pro phải bít!!!=))
Mọi người cùng thảo luận. Chúc Man PhamQuang luôn vui và sớm cho anh em chung hưởng thành quả tốt đẹp! =D>

dangtuan

Nhờ Man PhamQuang và mọi người chỉ giùm, trong list dưới đây, đâu là "thủ phạm thịt trộm mất Icon báo pin và Icon CommManager trên today stray ":

1.
LOCK:Enabled
Hide:Enabled
SHOW:\Windows\TMO_WallPaper.bmp
EXEC:\Windows\cusTSK.exe \Windows\T-Mobile.tsk
EXEC:\Windows\SetHSDPA.exe /Enable
CAB: \Windows\MMS35_OMA_CP_PPC_060717.cab
CAB: \Windows\MP_CVSDcpl_20060920.cab
CAB: \Windows\MP_MMS3.5_TMUK_Hermes_061113.CAB
CAB: \Windows\PP_Remove_UMTS_Only_(Network_Band).CAB
XML: \Windows\PP_Connection_Setting_TMUK_3.10.110.5.xml
XML: \Windows\PP_Generic_UI_XML_TMUK_3.20.110.1.xml