• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6

Utxd

Chủ đề dành riêng cho thảo luận về ROM WM6 cho dòng HERMES

Yêu cầu các bạn chỉ thảo luận về Rom WM6, những vấn đề khác đều đã có chủ đề dành riêng rồi. Những bài không liên quan đến WM6 đều bị Del mà không cần giải thích.

Những link cần tham khảo khi uprom cho HERMES:

- Chủ đề củ về Rom WM6 ở đây

- Uprom WM5 ở đây

Link tải Rom xem bài sau.

nbgchau

Tôi đang sử dụng Cingular 8525, vậy ai có biết gì về cách up rom cho dòng này hoặc có rom WM6 cho dòng này cho tôi xin với. Cam ơn nhiều

Utxd

Schap's WM6 Pro 3.30b

Main features:

* New Hermes WM6 build (RTM version)
* 100% Translated user interface (OS & OEM apps)
* Localized hardware & software keyboard layout
* HSDPA enabled
* Video call enabled
* Smart dialing enabled
* VOIP enabled
* Windows Update enabled
* Office Mobile 2007 (Word Mobile, Excel Mobile, PowerPoint Mobile, OneNote Mobile)
* Windows Live (updated version)
* All bugs should be fixed!

OEM applications:

* Comm Manager 1.7 (New version)
* Comm vibrate button
* SIM Manager 6.10
* Bluetooth FTP 1.2 (New version)
* SAP Settings 2.02 (New version)
* Task Manager 1.5 (New version)
* Audio Manager 1.2 (New version)
* Today Music Plug-in (compatible with Audio Manager and WMP)
* Voice Recorder 1.0
* ArcSoft MMS 3.5.1.24C R1 (New version)
* Streaming Player 2.10h (New version)
* GIF Player 1.10
* Adobe Acrobat Reader LE 2.0
* Adobe Flash Player 1.0
* Pocket RAR 3.60
* Jbed Java Midlet Manager 2007.04.25 (New version)
* Jeyo SMS Backup 1.1
* SuperBright (VJLumosIII)
* FlashLight (VJCandelaLite)
* Advanced configuration tool
* Automatic operator settings configuration
* VoIP configuration

Some tweaks:

* OS only ROM
* Free extended ROM
* 4MB pagepool
* Big storage
* Optimized cache
* New Bluetooth drivers
* Best Bluetooth A2DP settings
* Avoid MicroSD issues
* Improved power management
* Error report disabled
* Integration with Vista WMDC
* Date on single line
* 3G icon & prefix
* Nicer 3G icon
* Nicer PINpad
* Nicer font
* Nicer keyboard
* New bootscreens
* Subfolders in Start menu
* Schap's theme
* Schap's Vista look icons

Download

Bản WWE: http://rapidshare.com/files/36247588/Schaps_WM6Pro_WWE_3.30b.zip

Bản tiếng Pháp: http://rapidshare.com/files/36261807/Schaps_WM6Pro_FRA_3.30b.zip

Chỉnh sửa cuối:

hailua_fr

So với bản 3.30a, bản này được nâng cấp khá nhiều chi tiết, cả hình thức lẫn nội dung : đăc biệt là thêm today musíc plugin và commanager mới với chức năng chuyển đổi 3G(tắt 3G sẽ tiết kiệm được kha khá pin)...nhiều cái mới, mời mọi nguòi test thử.

Đây là bản 3.30b nhưng chỉnh pagepool thành 6M để tăng tốc độ load chương trình lẫn vảo internet đáng kể( RAM total : 48,68)
http://lephuong2007.free.fr/Schaps_WM6Pro_WWE_3.30b_6MB.zip

hailua_fr

lại 1 version mới lại ra lò:
Black-IV-Shadow

Build: 17745 WWE
Kernel: 5.2.1238

Pagepool of 4MB

Free available ROM: 53.5MB
Free RAM on cold boot: 29-30MB

THIS IS AN OS only upgrade

This Hermes ROM is a Hybrid OEM of HTC Hermes and Touch.

Some technical details on the packages:
LockStreamDRM=1_1_x_070209
MFCDLL=1.0.20060406.0001
mHub=6_0_35_0_ARM9T_ATI_2
ArcsoftMMS=4_0_31_21
AudioManager=1_2_515718_v002
AVDecDll=1.00.070110.0
BT_SAP=2_02_update0925
Camera=4_00_27367
CommManager=1_7_1_0
DShow=1_00_070215_ATI_RC3.5.6
HTCHome=1_0_527701_0
EsmertecJbed=20070425_1_1
PHONE_CANVAS=1_0_27507_0
PictureEnhancement=1_20_409718_C2
PocketRar=3_60
RingtonePlugin=1_00_070419_0
ShareDLL=2.0.061228.0000
SMART_DIALING=2_5_27526_0
StreamingMedia=2.10.419716.00
SymbolPad=1_0_24876_9
TaskManager=1_51_29977_1
TmanDotfred=2_7_0_1

What else is included:
WLM stable version
Transcriber

.

DOWNLOAD

Các ứng dụng va giao diện rất độc đáo pha trộn giữa Hermes and Touch(đối thủ của Iphone) .Đang dùng rom của Shap's rất tốt, không biết bản này thế nào. Bạn nào test và cho ý kiến đi.

khanha

đã up schap' 3.30b, mọi thứ đều good, chỉ có 1 vấn đề là không hề thấy "Nicer keyboard" như đã wang cáo.
Còn bản black shadow có vẻ như không ổn lắm (vì thấy có nhiều người than phiền wa) nên không up :D

hailua_fr

đã up schap' 3.30b, mọi thứ đều good, chỉ có 1 vấn đề là không hề thấy "Nicer keyboard" như đã wang cáo.
Còn bản black shadow có vẻ như không ổn lắm (vì thấy có nhiều người than phiền wa) nên không up :D

Bản tiếng anh không có nicer keyboard đâu, chỉ có ở bản tiếng Pháp thôi,thực ra kô đẹp lắm vì là máu tím, bản tiếng anh thì cài keyboard layout của mun rus còn đẹp hơn.

sutu

Bản 3.30b chạy rất nhanh và ổn định , Up từ hôm wa tới giờ chưa thấy treo máy dù nghịch wa trời. Kết hợp với Radio 1.43.00 Pin dùng rất Good.
Còn bản black shadow thấy ko đẹp lắm nên chưa Up.Bạn nào Up rồi cho ý kiến nhé

htc

Kíu kíu !!! máy em (htc tytn, cài WM6 PDAViet ) đang chạy bình thường (chính xác là đang cài games) thì tự nhiên đơ ra,ko chạy nữa,sau khi soft reset thì máy chỉ dừng lại ở màn hình khởi động,ko vào win được,đã thử hard reset và tiến hành up lại rom nhưng đều ko có kết quả (up rom báo lỗi do ko kết nối được wa usb,đương nhiên là vẫn vào được bootloader bình thường) acc acc,xin hỏi các bác là máy em đang mang bệnh gì ? và có cách nào khắc phục ko? hic hic .thx

Chỉnh sửa cuối:

stone_heart_dh

Em đang dùng rom 3.24.0.1 của bác Phạm Quang. Thấy rom 3.30b đẹp quá mà không sao up lên được. Máy em đã cài .Net Framework 2.0 nhưng không hiểu sao khi chạy file "RUUWrapper" thì mấy báo "To run thí application, you first must install one of the following versions of the .Net Framework:
v2.0.5.50727" Mong các bác chỉ giáo cho và nếu có thì cho em link download phiên bản mới của .Net Framework này. Cảm ơn các bác nhìu.

Utxd

Em đang dùng rom 3.24.0.1 của bác Phạm Quang. Thấy rom 3.30b đẹp quá mà không sao up lên được. Máy em đã cài .Net Framework 2.0 nhưng không hiểu sao khi chạy file "RUUWrapper" thì mấy báo "To run thí application, you first must install one of the following versions of the .Net Framework:
v2.0.5.50727" Mong các bác chỉ giáo cho và nếu có thì cho em link download phiên bản mới của .Net Framework này. Cảm ơn các bác nhìu.

Mình đang dùng bản FrameWork này, thử xem nhé

Download

tubua

sao em ko down được bản 3.30b vậy ????
bác nào có link khác up lên cho anh em down với :d thấy mấy hình về 3.30b cool quá . em muốn up lắm rồi mà ko down được về >:mad:(

Utxd

[/B]

Cho em hỏi cái link trên là bản Schaps_WM6Pro_WWE_330b bác post ở trang 1 hay là của bác hailua_fr đã sửa lại pagepool vậy?

Bản gốc của Schaps, còn bản 6M PagePool có link của hailua_fr dễ down mà :-??