• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 Touch V27 - Build 20924.1.5.0

khoanguyen2512

Em mới xài bản ROM này được mấy hôm, nói chung là khá mượt, em mới phát hiện 1 lỗi nhỏ ở WM5 Storage, chỉ kết nối được khoảng 2-3 phút là đứt ! Ko hiểu là tại máy em hay tại bản ROM nữa. Mọi người test thử nhé !

vnanhvn

Em mới xài bản ROM này được mấy hôm, nói chung là khá mượt, em mới phát hiện 1 lỗi nhỏ ở WM5 Storage, chỉ kết nối được khoảng 2-3 phút là đứt ! Ko hiểu là tại máy em hay tại bản ROM nữa. Mọi người test thử nhé !

Do máy của bạn rồi bạn ơi, của mình vẫn dùng bình thường mà bạn!

khoanguyen2512

Hjx hum qua lại bị thêm kái này mới đau chứ các bro ơi : Kết nối với PC qua Activesync, rùi install (= wincesetup và chạy file .exe) đều bị lỗi, lúc được lúc ko, đa số toàn chạy được 1 nửa quá trình rùi đứng khoảng 20s, sau đó ra thông báo bị đứt kết nối ! Kay ko tả được ! Bác nào bít bệnh này là bệnh gì ko ạh ? Chỉ cho em với !!

tranhai

Hjx hum qua lại bị thêm kái này mới đau chứ các bro ơi : Kết nối với PC qua Activesync, rùi install (= wincesetup và chạy file .exe) đều bị lỗi, lúc được lúc ko, đa số toàn chạy được 1 nửa quá trình rùi đứng khoảng 20s, sau đó ra thông báo bị đứt kết nối ! Kay ko tả được ! Bác nào bít bệnh này là bệnh gì ko ạh ? Chỉ cho em với !!
Gỡ active sync rồi cài lại xem,coi lại cable và cổng usb,nếu tất cả đều bình thường thì có lẽ bạn nên up rom khác

vnanhvn

Kiểm tra cả dung lượng bộ nhớ PC lẫn cả PPC bác nhé!

chaopac

hix, e khoái bản này wa' nhưng lại thik manila hơn, điểm nổi trội của cái này là cải thiện đc rất tốt mọi mặt và big storage, hơn nữa tốc độ rất nhanh (e ko bik có fải do ko có manila hay ko) mong pác dvha79 phát huy nữa nhé

hpkhchgngh

các bác ahj... thấy bình loạn sôi nổi quá, nhưng em down về toàn file txt.. các bác chỉ em lonk down với

khoanguyen2512

Ơ ơ ơ ơ ... =)) Thật là củ chuối ! Cả tháng nay em cứ chờ bản V27full, hóa ra hôm nay xem lại trang 1 bác Dvha79_ddt đã up từ đời tám hoánh nào rồi ạh =))
Mắt mũi em dạo này sao ý nhỉ =))

tinhtinh86

bạn DVha79 ơi cho mình hỏi phần mềm để khi mình chạy các chương trình nó hiện hết lên thanh tap cạnh start là phần mềm j vậy mình rất thích phần mềm này mà không biết tên nó la gì...nếu có thể bạn cho mình xin luôn phần mềm này được không thanks

PhamNhatThanh

bạn DVha79 ơi cho mình hỏi phần mềm để khi mình chạy các chương trình nó hiện hết lên thanh tap cạnh start là phần mềm j vậy mình rất thích phần mềm này mà không biết tên nó la gì...nếu có thể bạn cho mình xin luôn phần mềm này được không thanks

Đó là WkTaskL

nakashi

Bác DVha79 ơi, cho mình hỏi: mình disble cái WkTaskL (ko thích xài cái này) nên giờ không hiện báo pin nữa. vậy có cách nào để hiện báo pin lại trên thanh phía trên như phiên bản cũ không (hổng biết gọi thanh đó là thanh gì :D, taskbar trên chăng). Công nhận phiên bản này bác làm Ok quá, rất ít (mình chưa phát hiện) bug.

Mà có cách nào xóa hẳn cái WkTaskL không bác. Mình rất thích bản rom này vì nó chạy nhanh và mượt nhưng lại không thích cái WkTaskL, nó ko chạy tốt với SPB pocket plus.

Chỉnh sửa cuối:

khoanguyen2512

Em vừa UP lại ROM, từ bản Manila2D V21 của bác Quang về bản này (trước em đã dùng bản này rùi, mượt và ko vấn đề gì). Nhưng bây h lại có lỗi thế này : Cứ khoảng 1-2 ngày là máy bị treo cứng, soft-reset cũng ko thể boot được (treo ở màn hình có biểu tượng PDAVIET) => em rất hay phải hard-reset.
Em chắc chắn ko phải tại ROM nhưng ko đoán được là bị hỏng kái rì ? Bro nào bít bệnh này chỉ cho em với ?

Em sợ do UP rom nhìu quá nên ảnh hưởng tới kon chip Flash chăng ?
Àh mà hôm qua em đã UP lại ROM gốc WM6, chạy từ hôm qua tới giờ em thấy khá ổn định chưa thấy bị treo hay có lỗi gì cả.
Chẳng lẽ số mình phải xài ROM gốc hết đời sao ??? :)

Last edited by a moderator:

zakk_black

Mới dùng dòng này được gần 1 tháng cá nhân đánh giá hiện tại bản ROM này là OK nhất, mượt mà, ổn định nhiều đồ chơi kèm theo. Rom có giao diện Manila thì vừa tốn RAM vừa chẳng tiện dụng mất hết tính tiện dụng và thể hiện các thông tin trên màn hình của PPC truyền thống.

Mới chỉ phát hiện 2 bug nhỏ không đáng kể là:

1. Xoay ngang màn hình thì không vào được 2 Tab còn lại của menu setting
2. Có người gọi đến mình muốn tắt máy đi và gọi lại (do điện thoại được cty trả tiền nên toàn gọi lại ..) thì thường ko bắt được ngay chuông phải bị Call end mất ít nhất là 1 lần. Mới gọi bình thường được.

Đã Up thử qua hầu hết các ROM trên PDAviet và thậm chí quay trở lại ROM gốc 05, 06 nhưng hiện giờ đang dùng bản này của bác dvha79 thấy mượt mà và ổn định nhất. Mấy cái lỗi nhỏ ở trên không đáng kể.

Rất mong bác tiếp tục cho ra các bản ROM khác ngày một hoàn thiện hơn.
Chân thành cảm ơn!

ctkqbi

không hiểu sao mình không gửi được tin nhắn. Nhận tin thì ok.
xin chỉ giúp mình với. Thank

Chỉnh sửa cuối:

skyrocket

Ai biết cho hỏi tý 3 loại này có ý nghĩa như thế nào nhỉ: Big Storage, NoBig Storage & NoCompress

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ai biết cho hỏi tý 3 loại này có ý nghĩa như thế nào nhỉ: Big Storage, NoBig Storage & NoCompress

Mình đã giải thích về vấn đề này rồi, bạn hãy Search tròng box ày với từ khóa đó là sẽ thấy thôi.:-??