• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 V12 - Build 19214.1.0.4

huysanhdieu

máy mình t-mobile varioII herm 300
mình ko biết căng màn hình là mình căng ở ngoài bình thường hay là căng trong system/screen/align screen
bro chỉ lại mình với

Dvha79_ddt

Super V.I.P
máy mình t-mobile varioII herm 300
mình ko biết căng màn hình là mình căng ở ngoài bình thường hay là căng trong system/screen/align screen
bro chỉ lại mình với

Vậy thì bạn thử vào System chỉnh lại lần nữa xem.
Mình chỉ cho bạn 1 cách thế này :
Bạn vô System chỉnh lại align và chỉnh cho đến khi nào cảm thấy ứng ý nhất.
Sau đó mở regedit tìm khóa reg sau và save nó lại để lần sau khi UP ROM mới chỉ cần kích hoạt file .reg đó là dùng thôi
[HKEY_LOCAL_MACHINE\HARDWARE\DEVICEMAP\TOUCH]
"CalibrationData"="......"

maverick

Bản này chạy nhanh và ổn định, giao diện đẹp. Cảm ơn Dvha79_ddt nhiều.

Baonc

hi dvha79,
sau nhiều lần để ý mình thấy có một lỗi sau: khi mình dùng dialpad để gọi điện hoặc tìm danh bạ rồi sau đấy đóng nó lại (close ứng dụng) sau đó vào task manager chỗ tab Application thì vẫn thấy còn và không thể nào close đi được
cho mình hỏi khắc phục thế nào đây

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hi dvha79,
sau nhiều lần để ý mình thấy có một lỗi sau: khi mình dùng dialpad để gọi điện hoặc tìm danh bạ rồi sau đấy đóng nó lại (close ứng dụng) sau đó vào task manager chỗ tab Application thì vẫn thấy còn và không thể nào close đi được
cho mình hỏi khắc phục thế nào đây

Bản ROM này mình chưa cài soft đóng ứng dụng mà. Cái này bạn cài HTC TaskManager hoặc pBar hay XButton chỉnh nhé, bạn hãy sang topic có liên quan để biết cách chỉnh phù hợp.
Chúc vui

Baonc

mình đang xài bản HTC TaskManager 2.0 build 30995 mà. các ứng dụng khác vẫn đóng bình thường chỉ riêng thằng dialpad này lại hide đi
Vô memory tìm thì không thấy nhưng dùng task manager 3.0, vào tab application thì mình thấy có một app tên là phone ở trong list. mình kill thì nó không cho
bạn có thể cài bản 3.0 lên xem thử
cảm ơn nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình đang xài bản HTC TaskManager 2.0 build 30995 mà. các ứng dụng khác vẫn đóng bình thường chỉ riêng thằng dialpad này lại hide đi
Vô memory tìm thì không thấy nhưng dùng task manager 3.0, vào tab application thì mình thấy có một app tên là phone ở trong list. mình kill thì nó không cho
bạn có thể cài bản 3.0 lên xem thử
cảm ơn nhiều

Cái đó nó luôn thường trú ko kill được đâu bạn ơi. Kill là phần phone khỏi hoạt động luôn đó:p
Vì nó là luôn thường trú nên tên đó đã được cho vào list của HTC TaskManager vì vậy nó mới ko hiện tra.
Chúc vui

Baonc

chào bạn Mod, bạn xóa bài mình với lý do spam là không thỏa đáng, thiếu tính thiếu phục
Bỏ phiếu phản đối

Dvha79_ddt

Super V.I.P
chào bạn Mod, bạn xóa bài mình với lý do spam là không thỏa đáng, thiếu tính thiếu phục
Bỏ phiếu phản đối

Lần sau bạn chỉ cần nhấn thank là được rồi mà :), lần sau rút kinh nghiệm nhé:p