• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 V17 - Build 20273.1.3.3

2215inlove

Hi all, mình có con 838pro chay wm5, mới dùng bản rom V17(01) để up lên wm 6.1 hôm qua, mọi thứ có vẻ đều tốt, mỗi cái là wifi bị mất (biểu tượng wifi trong phần connection manager vẫn hiện lên, nhưng ở trạng thái off, như khi kích vào đấy thì nó không chuyển sang on, mà vẫn off)
Không biết có bạn nào gặp trường hợp như vậy và có cách sửa chữa ko?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hi all, mình có con 838pro chay wm5, mới dùng bản rom V17(01) để up lên wm 6.1 hôm qua, mọi thứ có vẻ đều tốt, mỗi cái là wifi bị mất (biểu tượng wifi trong phần connection manager vẫn hiện lên, nhưng ở trạng thái off, như khi kích vào đấy thì nó không chuyển sang on, mà vẫn off)
Không biết có bạn nào gặp trường hợp như vậy và có cách sửa chữa ko?

Vậy bạn thử UP trở lại bản 5.0 xem sao, nếu wifi vẫn ko lên thì có khả năng died wifi đó. Trường hợp này cũng hiếm xảy ra khi nâng từ ROM gốc lên ROM mới và hầu như chỉ xảy ra với dòng Soft Back thôi.
Chúc may mắn

hieunt

Anh DVHA79 ơi, sau một thời gian dùng con V17 Full, em phát hiện ra là chỉ có cuộc gọi đầu tiên của em là người đầu bên kia nghe được, còn các cuộc gọi sau thì đầu bên kia ko nghe thấy em nói gì luôn. Em đã up lại một số radio 1.47 và 1.54 nhưng vẫn không khắc phục được. Anh có cách nào giúp em ko? Không hiểu là có phải do phần mềm nào nó bị xung đột gì không? Em cảm ơn anh! Em dùng con Vario 2 của T-Mobile. Thanks anh nhiều nhiều.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Anh DVHA79 ơi, sau một thời gian dùng con V17 Full, em phát hiện ra là chỉ có cuộc gọi đầu tiên của em là người đầu bên kia nghe được, còn các cuộc gọi sau thì đầu bên kia ko nghe thấy em nói gì luôn. Em đã up lại một số radio 1.47 và 1.54 nhưng vẫn không khắc phục được. Anh có cách nào giúp em ko? Không hiểu là có phải do phần mềm nào nó bị xung đột gì không? Em cảm ơn anh! Em dùng con Vario 2 của T-Mobile. Thanks anh nhiều nhiều.

Nếu bị vậy em thử khởi động lại phone xem có hết ko. Với lại em đang dùng bản 01 hay bản Full vậy, vì nếu là bản FULL thì có thể do WOW SRS gây ra.
CHờ tin của em

Edit:
Anh chuẩn bị ra bản V18 tối ưu hơn, tốc độ nhanh hơn bản V17

hieunt

Nếu bị vậy em thử khởi động lại phone xem có hết ko. Với lại em đang dùng bản 01 hay bản Full vậy, vì nếu là bản FULL thì có thể do WOW SRS gây ra.
CHờ tin của em

Edit:
Anh chuẩn bị ra bản V18 tối ưu hơn, tốc độ nhanh hơn bản V17

Em khởi động lại máy thì nó được lần đầu. Lần sau là nó lại bị. Thế mới đau. Em đang cài bản Full. Có thể do WOW SRS nhỉ? Làm thế nào để gỡ nó bây giờ. Em đang thử cài lại bản lite xem có bị nữa không. Bao giờ ra bản V18 vậy anh. Mong quá đi mất. Thanks anh!

2215inlove

Vậy bạn thử UP trở lại bản 5.0 xem sao, nếu wifi vẫn ko lên thì có khả năng died wifi đó. Trường hợp này cũng hiếm xảy ra khi nâng từ ROM gốc lên ROM mới và hầu như chỉ xảy ra với dòng Soft Back thôi.
Chúc may mắn

Mình đã có rom gốc của máy: bản 1.23.707.4 .
Nhưng khi tiến hành down xuống thì nó báo lỗi connection error.

Vậy có cần phải làm bước nào nữa không?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã có rom gốc của máy: bản 1.23.707.4 .
Nhưng khi tiến hành down xuống thì nó báo lỗi connection error.

Vậy có cần phải làm bước nào nữa không?

Bạn cứ để nguyên PPC trong win rồi cắm cáp để UP ROM thì mới thành công được.
Chúc vui

2215inlove

Trong lúc down xuống, mình vẫn cắm máy mà, hiện tại máy đang có IPL 1.04, SPL 2.10ilopro;
Có cần phải down SPL xuống không? Mà phải làm cách nào?
Cám ơn Dvha nhé