• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 V19 - Build 20273.1.3.3

IamA3DFan

Đây là bản lite, đã bị rút gọn nhiều, pác có bản hoàn chỉnh ko. Với lại cho em hỏi, chổ hiển thị pin có số % ở trên là soft gì chổ đó vậy pác.

cusam

cho mình hỏi bản nay up được dopod 838 pro không vậy - Thanks

Cứ đúng dòng Hermes là up được hết :)

Last edited by a moderator:

hoang2805

Các bác cho em hỏi Pin của dòng Hermes này là bao nhiêu mA? các bác dùng thường khoảng mấy ngày thì hết pin. Em đang nhờ người mua con SoftBank X01, nếu nhanh hết pin thì em nhờ mua thêm cục pin nữa luôn.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi Pin của dòng Hermes này là bao nhiêu mA? các bác dùng thường khoảng mấy ngày thì hết pin. Em đang nhờ người mua con SoftBank X01, nếu nhanh hết pin thì em nhờ mua thêm cục pin nữa luôn.

1350 mAh bạn ạ, với òng máy này cứ phải 3 ngày may ra mới hết đc nên rất thoải mái

favita

để bỏ tiếng âm thanh báo hiệu tin nhắn đã gởi đi thì làm cách nào vậy Mod Hà?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
để bỏ tiếng âm thanh báo hiệu tin nhắn đã gởi đi thì làm cách nào vậy Mod Hà?

Bạn vô Setting -> Notifications -> Messaging : SMS Delivery Receivce rồi bỏ mục Play sound đi là được.
CHúc vui

nakashi

file txt đó chính là hướng dẫn và có kèm link đó bác. Nhớ Username và password là PDAVIET nha.

sẵn cho mình hỏi thêm là bản rom này có nhanh hơn bạn WM5 gốc không, sao mình thấy một số cửa hàng đt khuyến cáo là bản gốc wm5 nhanh hơn bản wm6.1

Dvha79_ddt

Super V.I.P
file txt đó chính là hướng dẫn và có kèm link đó bác. Nhớ Username và password là PDAVIET nha.

sẵn cho mình hỏi thêm là bản rom này có nhanh hơn bạn WM5 gốc không, sao mình thấy một số cửa hàng đt khuyến cáo là bản gốc wm5 nhanh hơn bản wm6.1

Bản ROM gốc WM5 là phiên bản cũ hơn nên tích hợp ít chứ năng hơn vậy nó sẽ nhanh hơn. Nhưng ai cũng cần có thêm chức năng và giao diện mới và mục đính là tương thích với các tools softs mới thì việc nâng lên WM6.1 là điều hiển nhiên.:D
Dùng PPC có mấy ai dùng ROM gốc đâu hiii

hoangbongvt

các bác ơi up lên mediafire dùm em với, cái host kia em down toàn die, bác dvha check lại link cho anh em với. Cảm ơn bác

thanhcong27

theo mình bản rom lite V19 này sử dụng với sotfbank XO1HT là tốt nhất, ít lỗi, và ram tang ít khi sử dụng, thank bác Dvha79 nhiều ạ !

chaopac

rom tuyệt vời và nhanh nhất cho chú T-mobile của e (chĩ thua mỗi bản v21, do bản v21 khả năng tương thik soft ko cao và còn đôi chỗ lỗi lặt vặt), mong chú Dvha_79 cook típ những rom nhanh như thế này để anh em thưởng thức, chân thành cám ơn chú Dvha_79

Chỉnh sửa cuối:

chaopac

chú Dvha79 cho e hỏi cái này với ạ, sau khoảng 1 thời gian sử dụng rom của chú thì rất bình thường, nhưng bỗng nhiên khi e đang sài thì chưa đầy 5s biểu tượng pin lại tụt mất 1%, và cứ như thế sau khoảng nửa tiếng thì máy báo hết pin và tự tắt nguồn, ban đầu e cũng nghĩ là do chai pin hoặc máy có vấn đề nhưng điều lạ là chỉ cần e mở máy lên, chọt reset hay HR hoặc up lại rom thì máy lại báo pin đầy, e ko bik có phải là do lỗi rom ko ạ, xin bác giúp e nhé, thanks pác rất nhìu.
PS: mỗi bản rom này là e mới bị chứ trước h chưa bị lần nào hết á pác ơi.

itfuong

các bác ơi up lên mediafire dùm em với, cái host kia em down toàn die, bác dvha check lại link cho anh em với. Cảm ơn bác

me too. ac ac, nó chet queo roi thì fải, có bác nào xung phong làm viec nghĩa ko dzay ??? tks 100000000000000000 lần

hoangbongvt

Em uprom này nhưng màn hình cảm ứng rất hay bị lỗi, thỉnh thoảng lại phải lấy lại điểm ảnh trên màn hình cảm ứng có bác nào bị như vậy mà có cách khắc phục không thì giúp em với. Thanks các bác nhiều.

timoh9

Cách khắc phục là upROM khác, máy bạn không tương thích với ROM này zòi. Trước đây mình cũng dính máy bản như vậy. Tắt màn hình chừng 5h, mở lại là lệch cảm ứng.

Bác Dvha79_ddt cho em hỏi chút, sao bản này nó nhai pin khiếp wá. Ví dụ như em nghe nhạc 2h là hết pin ( từ 100% xuống 10% ). kết nối wifi chừng 30p là báo low battery, chơi game thì 1h. Có cách nào khác phục cái tiết mục low battery này không, xin bác chỉ giáo cho em, thanks bác.

Chỉnh sửa cuối:

ducthuan_vo

Chào các anh, em bị một vấn đề với Qwerty là máy 8525 của em ko giống với Dopod 838pro nên bàn phím của nó đánh ra ko đúng ký tự. Các anh giúp em fix cái lổi đó giúp.