• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 V22 - Build 20748.1.4.0

Dvha79_ddt

Super V.I.P
rom này em test trên con i-mate JASJAM ,thấy hay bị treo máy tạm thời(treo chậm).có bác nào bị giống em kô?

Bạn dùng TOOLS AdvancedConfig 3.1 rồi vô phần performaces mà chỉnh theo ý mình xem sao.
Chúc vui

Ok mister. Everything is fine now. Maybe my mistake on checking

Small bug in 3G Dialer Abusalza dll. The bluetooth headset icon is cutting the half top "backspace" icon

lagoskon ROM are uploaded again!
You can down at old link
Goodluck

Chỉnh sửa cuối:

bantia

nhờ bác giải thích dùm, em up vào con X01HT của em, quả thật rất đẹp nhưng bấm *101# gọi ko đựoc

Dvha79_ddt

Super V.I.P
nhờ bác giải thích dùm, em up vào con X01HT của em, quả thật rất đẹp nhưng bấm *101# gọi ko đựoc

Đây là do mạng tại thời điểm đó nó bị vậy thôi bạn à. Chứ mọi thứ liên quan đến call đều Normal working :D

XDAxciter

Bro DVHA thân mến. Tôi đã up thành công bản ROM NoBigStorage --> cài đặt các chương trình bình thường --> sau đó SoftReset lại máy thì bị treo tại màn hình hiển thị Windows. Đã thử khắc phục theo hướng dẫn nhưng không được.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn đã cài những soft nài mà bị đụng vậy, bởi bản NoBigStorage có cấu trúc của ROM ship nên độ ổn định cao hơn bản BigStorage mà?
Thử cài từng soft 1 rồi kiểm tra xem nó đụng với cái nào nhé

XDAxciter

thanks Dvha, bạn có thể hướng dẫn tôi uprom theo cách khác không (vì hiện vẫn chưa vào win được). Tôi đang tìm hướng dẫn nhưng nhiều quá chưa tìm ra.
Tôi luôn cài một số chương trình nhất định, các bản ROM trước bạn up thì cài vô tư không bị lỗi như vậy. Cụ thể các trương trình tôi thường cài đặt:
- SPB Plus, SPBTime, LacViet, RescoAudioRecorder, VietMap R12, Slick, CorePlayer, Rmvb Decoder, Battery Status.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
thanks Dvha, bạn có thể hướng dẫn tôi uprom theo cách khác không (vì hiện vẫn chưa vào win được). Tôi đang tìm hướng dẫn nhưng nhiều quá chưa tìm ra.
Tôi luôn cài một số chương trình nhất định, các bản ROM trước bạn up thì cài vô tư không bị lỗi như vậy. Cụ thể các trương trình tôi thường cài đặt:
- SPB Plus, SPBTime, LacViet, RescoAudioRecorder, VietMap R12, Slick, CorePlayer, Rmvb Decoder, Battery Status.

Uh vậy bạn tiến hành HardReset rồi cài lại xem sao.
http://pdaviet.net/showpost.php?p=422243&postcount=2

XDAxciter

Thanks nhiều. Tôi đã khắc phục được bằng cách UpROM từ thẻ nhớ (đã thử các kiểu như HardReset... cũng không ăn thua). Tôi cài lại bản V22 của bạn để kiểm tra xem có bị hiện tượng như trước nữa không.

tvp3004

bác xem lại link của bản balck full no bigstorage giùm em.em ko kết nối đc.thank bác

Mình đã kiểm tra vẫn down tốt bạn à

Last edited by a moderator:

Hermes81

Mình vẫn đang dùng bản diamond v19 trên TyTn thấy ngon lành lắm.Hôm nay up thử lên v22 xem thế nào. cám ơn bác luôn cho ra lò những bản Rom tuyệt hảo

kukingkong

Đã down về rồi, chuẩn bị thử bản mới. Tôi đang xài v19 khá hài lòng.

Bắt giò hình minh họa 1 tý nhé, bản Lite đâu có HTC Home đâu mà hình lại có ? :|

Góp ý 1 tý: tôi thấy soft của các version này đều hao hao như nhau. Bạn có nên kéo dài mật độ tạo ROM mới thêm 1 chút, để những bản Rom đa dạng hơn. Ngoài ra nếu kèm thêm 1 bản clean, chỉ có fix battery, acoustic... để mọi người tự cài thêm phần mình thích thì rất hay.

Cám ơn bạn đã Rom có giá trị cao.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đã down về rồi, chuẩn bị thử bản mới. Tôi đang xài v19 khá hài lòng.

Bắt giò hình minh họa 1 tý nhé, bản Lite đâu có HTC Home đâu mà hình lại có ? :|

Góp ý 1 tý: tôi thấy soft của các version này đều hao hao như nhau. Bạn có nên kéo dài mật độ tạo ROM mới thêm 1 chút, để những bản Rom đa dạng hơn. Ngoài ra nếu kèm thêm 1 bản clean, chỉ có fix battery, acoustic... để mọi người tự cài thêm phần mình thích thì rất hay.

Cám ơn bạn đã Rom có giá trị cao.

Bắt giò mình à :))
Bản Lite nhưng có HTC Home là do mình cài SDAutorun sau khi UP đấy chứ. Bản Lite này trắng bóng à làm gì có gì đâu, nó thực sự là CLean mà.
Chắc là bạn chưa up bản này rồi nên mới hỏi vậy vì Lite V22 ko giống Lite 19 đâu.
V19 có 2 bản Lite và Full còn V22 có tới 3 bản Lite, basic và Full cơ :)

Còn các bản ROM của mình đưa ra sau mỗi phiên bản đều chủ yếu là nâng cấp Build, còn các soft thì đã đc chọn lọc và chỉ nâng cấp version thôi nếu để ý bạn sẽ thấy.
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

Abid885

Can you please put back "SoftKey Manager" in the Basic version for your next release.

thanks in advance.

tranhai

pro Dvha79_ddt cho hỏi down ở đâu vậy,cái link ở dưới sign chỉ có V19 thôi mà,thông cảm trc giờ chưa up rom cua pro nên ko biết

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ở ngay phía cuối bài post của mình đó V22 to đùng cơ mà.
Có 3 bản nằm trong 3 bài đầu tiên của trang 1, bạn hãy lựa chọn 1banr theo ý mình.
Chúc vui

tranhai

cảm nhận chung sau khi up(bản full) là hình như rom này cài soft vào bị đụng nhiều quá,cài cái FtouchSL thì mở htc album máy bị treo(mặc dù đã đưa vào exception),dùng soft chat(morange hoặc IM) thì cái comn manager cứ tự nhiên mở lên(tắt rồi chốc chốc lại mở) và một hồi sau thì mấy cái soft để chạy nền tự nhiên tắt luôn,sau khi cài HTC home spp mobile shell thì màn hình hay bị giựt,sử dụng mấy ngày nay thì thấy vậy,góp ý với bác