• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMRS CE OS 5.2.19900 Build 19900.1.0.2.PNT

bigbear1812

Sorry bác PhamNhatThanh.
Hôm trước xem bài của Bác mà nhìn thành Bác Hoatienii.
Thanks bác PhamNhatThanh và Hoatienii đã xây dựng Rom cho anh em thưởng thức.
Nhờ bác xây dựng dùm cho con Dopod 838 pro của em.
Linhk Rom 838Pro_HK_ENG_WM6_Upgrade_20070712: http://www.mediafire.com/?fmof5yjxsjg

@Dowload không đươc ở Mediafile Bạn

Last edited by a moderator:

bigbear1812

không biết bác Thanh đã làm xong bản Rom chưa, em chờ hoài mà hổng thấy. Chắc không được rùi. hơi nóng lòng chút các bác thông cảm

overseas

mính mới cài bản rom này thấy chạy tốt , ok, có phần HTC plus rất hay, chạy 2 ngày rồi thất ổn định, nhưng có bị một số lỗi sau, nếu bạn nào biết cách sửa thì cho biết , cám ơn
1. nút số 5 bị tê liệt không hoạt động, ngay cả press & hold . trong bảng điều chỉnh bottom thì bị sai ở nút số 1 ( thể hiện là số 5) không biết đây có phải là nguyên nhân không
2. trong phần note: tên file note chỉ thể hiện chữ cái , không thể hiện hết tên ( ở chế độ màn hình portrait ) trong chế độ màn hình landscape thì ok vì đủ bề rộng để thể hiện hết. hình như rom này thích hợp cho màn hình landscape hơn vì hầu như tất cả các giao diện đều sử dụng longdate để thể hiện cho nên không đủ chỗ cho màn hình portrait.
Bạn nào biết chỉ giúp, thanks