• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

hunggau75

Mình bị bàn phím số bạn àh

Lúc đầu mình cũng bị như thế (các phím số hiển thị lung tung, đôi khi bị mất luôn ...), máy lúc đó cài rất nhiều phần mềm (PocketPlus, font TV, Novii, TeamStats, gamessss ...).
Mình uprom lại và cài PocketPlus, vài kiểu font chữ thì sử dụng rất ổn định, có thể kết luận là do xung đột phần mềm.

hunggau75

Lâu quá không sử dụng máy này nhưng thấy có bản mới giới thiệu các bạn test nhé( không biết có ai đưa lên chưa)
Helmi Himalaya AKU3.5 ROM SP2

so sách SP1

Download link
http://www.mydatabus.com/public/Himalaya/z/HimaHelmiAKU3.5ROMSP2.zip

another link
http://www.4shared.com/file/14820485...5_ROM_SP2.html

2 link trên không down được, đã có link khác, các bạn test nhé.

http://bk2.bangkokupload.com/getfil...DC5A1E24&name=Hima - Helmi AKU3.5 ROM SP2.zip

tmk234

Các bác cho em hỏi, con O2 của e đang dùng bình thừong sau 1 đêm thì cột báo sóng ko có vạch nào, ko gọi được. Em up ban ROM cua bac khoi (page 1 ) radio 1.18 nhưng tình hình vẫn vậy, cột báo sóng vẫn ko có vạch nào. Trong phần Device information ko hiện thông số Radio version, ko hiện imei của máy , ko hiện cả call duration nữa

Lỗi này là do đâu hả các bác ??? Do ROM , Radio hay phần cứng ,hxhx

TuanQuang

Các bác cho em hỏi, con O2 của e đang dùng bình thừong sau 1 đêm thì cột báo sóng ko có vạch nào, ko gọi được. Em up ban ROM cua bac khoi (page 1 ) radio 1.18 nhưng tình hình vẫn vậy, cột báo sóng vẫn ko có vạch nào. Trong phần Device information ko hiện thông số Radio version, ko hiện imei của máy , ko hiện cả call duration nữa

Lỗi này là do đâu hả các bác ??? Do ROM , Radio hay phần cứng ,hxhx

radio và room là 2 phần khác nhau,ko liên quan gì đên nhau nên bệnh của bạn ko phải do room.theo mình bạn nên up lại radio. bạn nên down bản radio chuẩn để up nhé.chúc vui

tmk234

mình đã 2 lần cài Radio 1.18 cho nó mà tình trạng vẫn như vậy,trước khi up lại ROM mình dùng 1.18 nghe gọi rất tốt , giờ thì sau khi cài lại Radio 1.18 cả 2 lần rồi mà vẫn không có thống số về Radio version trong Setting và khống có sóng, rất mong các bạn giúp đỡ , hx hx

TuanQuang

mình đã 2 lần cài Radio 1.18 cho nó mà tình trạng vẫn như vậy,trước khi up lại ROM mình dùng 1.18 nghe gọi rất tốt , giờ thì sau khi cài lại Radio 1.18 cả 2 lần rồi mà vẫn không có thống số về Radio version trong Setting và khống có sóng, rất mong các bạn giúp đỡ , hx hx

ban đừng up radio 1.18 nữa.ban up radio khác đi.HR trước rồi up nhé

tmk234

mình đã phát hiện ra, hóa ra kko phỉa vậy, mà là do mình cài lại Radio, nó chỉ làm mỗi nhiêm vụ eraser radio rồi nó báo lỗi luôn, có nghĩa là mình không cài đc radio,vì nó toàn báo lỗi , làm sao bây giờ ???? cài Radio có phải là chạy file HimaUgrateUt.exe (trong foleder chỉ có file này và file radio.nbf) ko vì mình ko cần cài ROm mà nên mình bỏ file nk.nbf sang folder khác , đúng ko hả bạn ???

TuanQuang

mình đã phát hiện ra, hóa ra kko phỉa vậy, mà là do mình cài lại Radio, nó chỉ làm mỗi nhiêm vụ eraser radio rồi nó báo lỗi luôn, có nghĩa là mình không cài đc radio,vì nó toàn báo lỗi , làm sao bây giờ ???? cài Radio có phải là chạy file HimaUgrateUt.exe (trong foleder chỉ có file này và file radio.nbf) ko vì mình ko cần cài ROm mà nên mình bỏ file nk.nbf sang folder khác , đúng ko hả bạn ???

như vậy la bạn mới stack radio co nghĩa là radio của bạn bây giờ = 0.bạn down riêng radio về rồi tìm cái MaUpgrade_NoID,copy cái này vào folder chứa radio sau đó chạy file này.để tìm soft này thì bạn tìm trong những bài đc thanks cua mình vì hiện mình ko mang theo.chúc bạn thành công

hyaku

Các bác ơi, lâu rồi lại mang em O22 ra để cho đứa bạn người Nhật mượn dùng tại Việt Nam => phát sinh vấn đề: Rom Tiếng Nhật. Có bác nào biết về cái này, xin được chỉ giáo với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác ơi, lâu rồi lại mang em O22 ra để cho đứa bạn người Nhật mượn dùng tại Việt Nam => phát sinh vấn đề: Rom Tiếng Nhật. Có bác nào biết về cái này, xin được chỉ giáo với.

Nếu vậy bản chỉ cần tìm một bản rom tiếng anh rồi up lại là được thôi mà. Vọc đi bạn nhé :D:D:D. Thân!!!!
PM: cách up rom có cả trong diễn đàn rồi bạn chỉ cần làm theo từng bước là được.

quanoc

cấc bác cho em hoi cai, em có con o2 xda II, up rom xong gio mat mic là sao ha các bác, em đã chay lại nhiều bản rồi mà không khá khẩm hơn, vẫn mat mic các bác ạ

Tuan1412

cấc bác cho em hoi cai, em có con o2 xda II, up rom xong gio mat mic là sao ha các bác, em đã chay lại nhiều bản rồi mà không khá khẩm hơn, vẫn mat mic các bác ạ
vậy thì nó bị phần cứng rồi chứ sao ,tháo ra vệ sinh sạch sẽ mic đi nếu o hết nữa thì đành phải thay cái míc mới thôi

T

thanhnhan88

Guest
vậy thì nó bị phần cứng rồi chứ sao ,tháo ra vệ sinh sạch sẽ mic đi nếu o hết nữa thì đành phải thay cái míc mới thôi

Chưa chắc đâu , cho hỏi bạn kia khi chưa up thì mic ok ko ? nếu ok thì có thể do radio gòi , bạn thử down rom xem coi mic có tác dụng lại ko ?

Rom 2k5SP2 mình đang xài và có đánh giá như sau :
- Thích nhất bộ nhớ trong cao (25mb khi chưa cài soft) tiện lợi cho việc bắng BT nhất , lúc trc xài rom của virg... bộ nhớ còn có 2-3mb sau khi cài soft ( ý là cài ra RAM 1 mớ gòi)
- Ko có các soft gì hết và bị bỏ đi vài soft wan trọng như phần dialing bấm mấy số đầu mà ko hiện ra danh sách ng có trùng số đó , cái này gọi là gì vậy ? mình nghi là smartdialing nhg cài thêm vào cung co thấy gì đâu ?
- Sao camera cua 2k5 bao giờ cũng xấu hơn 2k3 hết vậy ?
- Theo mình thì rom này đụng hàng với spbpocketplus vì sau khi cài nó vào , khởi động máy lại thì treo phần welcomehead , ko tài nào vào dc , đành phải power + camera + rec + reset thui .
- ...

giacomini

Rom 2k5SP2:
- Không support cho Smarding, vì vậy cài vào cũng khg xài được.
- Camera không xấu, mà còn đẹp hơn, nếu bạn muốn giống 2k3 thi vào Menu chọn chế độ Full Screen...
- Rom này chạy rất nhanh, giao diện đẹp. Vì vậy cũng khg uổng công mình up.
Mọi thắc mắc, mình có thể chia sẻ với nhau.
Chào bạn

hphongbk

Đây là bản Rom New: http://www.4shared.com/file/16599511/b682c8a5/Cooking_WM_2005_SP2.html
Mình đã test thấy rất.....OK.

Hiện thời mình thấy cũng OK lắm nhưng có 1 vấn đề nho nhỏ. Mình Up thử Rom này vào máy O2 DXA II, xong xuôi mọi thứ bình thường trừ mỗi khi cắm xạc điện thì dung lượng pin lùi rất nhanh. Cắm xạc 15' dung lượng pin lùi hết 50%. Nếu không xạc thì để qua đêm cũng mất khoảng 10% pin thôi. Xin hỏi có bác nào bị hiện tượng này ko và khắc phục thế nào.
Máy bị chập chờn dây USB thì có cách nào save cái ROM vào SD Card để upgrade từ SD card cho nó an toàn được ko ???
Bác nào Pro giúp mình cái.

Chỉnh sửa cuối:

abu8310

Kiểm tra lại sạc của bạn, vì khg có lý do gì mà sạc Pin lại đi mất lượng Pin, trường hợp này thật hi hữu. Bản Rom mới khg có vấn đề gì đâu bạn, cứ yên tâm xài.

hphongbk

mình sạc qua dây sync, khi dùng phiên bản 2003 thì ko có vấn đề này. Chỉ khi dùng 2005 mới dính. Có khả năng là 2005 hao pin nhanh quá chăng??

thangmymobi

Đúng là lên WM2k5 có hơi hao pin hơn nhưng vẫn không đến nổi như vậy đâu mình vẫn sạc qua cáp được bình thường mà,bạn thử sợi cáp khác xem sao.

vandunga3

các bác cho e hỏi rom 2k5 mới nhất bây giờ là rom nào thế? share cho e với được ko các bác?