• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

khoi

Helmi_HIMA_AKU3.5_R0
Hôm nay chính thức đưa lên bản Helmi_HIMA_AKU3.5_R0 giới thiệu các bạn, không biết có phải bản ở trên mình giới thiệu không nữa, vì đặt tên khác mình chưa UP
dowload

luannissan

Helmi_HIMA_AKU3.5_R0
Hôm nay chính thức đưa lên bản Helmi_HIMA_AKU3.5_R0 giới thiệu các bạn, không biết có phải bản ở trên mình giới thiệu không nữa, vì đặt tên khác mình chưa UP
dowload

Bác khôi ơi cho em hỏi bác chút được không, em co dùng cái ROM bác up ở trang đầu tiên đó, up cho con O2 XDAII của em,.Có mấy vấn đề như sau
lần đầu tiên up, nó báo lỗi ID
lần thứ 2 up được nhưng khi khởi động máy lên lại là 2003z
em cũng chẳng hiểu sao.Mà khi dùng cái ROM này sao nó củ chuối lắm.Mạng thì lúc được lúc không, toàn treo máy.
Bác có cai ROM nào của WM5 mà ngon không, cho em cái link để down với:((

lttung

Bác khôi ơi cho em hỏi bác chút được không, em co dùng cái ROM bác up ở trang đầu tiên đó, up cho con O2 XDAII của em,.Có mấy vấn đề như sau
lần đầu tiên up, nó báo lỗi ID
lần thứ 2 up được nhưng khi khởi động máy lên lại là 2003z
em cũng chẳng hiểu sao.Mà khi dùng cái ROM này sao nó củ chuối lắm.Mạng thì lúc được lúc không, toàn treo máy.
Bác có cai ROM nào của WM5 mà ngon không, cho em cái link để down với:((

http://qtekworld.free.fr/rom/Hima_WM2005_3.35a.32.rar

Bạn dùng cái này xem sao

khoi

WM2005 AKU3.5 RAMDisk-40MB Pagepool size-24MB for Himalaya

Lại có bản ROM mới AKU3.5 rất tiếc chưa dowload dược do sự cố internet
( Ai tải được re-UP lại cho các bạn cùng test nhé)
link tải

ROM: 3.50a.40CS
dated: 17.12.2006
OS 5.1.195 (Build 15698.3.5.0)

WM5 ROM cooked using AKU3.5 and bepe's kitchen technique is here for cherished improved speed. It uses 24MB of pagepool and the RAMDisk is slightly reduced to 40MB. I am very happy with the speed of this ROM. With this the memory structure becomes as follows:--
Storage 30.53MB
Program 61.26MB
RAMDisk 39.96MB
The ROM has following features:--

More Improved caching.
Call history icon
ClearType Enabled
Contact backup
Error Reporting Removed
ArcSoft MMS
Blue_White KB Skin
PDF reader
Microsoft Powerpoint
Dial PAD as input option
Neo tiles as game
Rubik cube as game
Fast cleanup
Flight Mode
O2 profiler
O2 last Call plugin
O2 Battery/Operator plugin
rLCalendar by vijay555
Photo Dialler
SMS backup
Speed Dial (ETEN)
SmartDialing removed as it is not functioning with AKU3.5
SoftKeyAppletEx included in Personnal setting
GBSoftTweak included in System setting
SmsAlertFix included
ScreenRotateFix included with trayicon
BT suspend fix included
Persistent Save Icon is here but desactivated
Hardware Buttons fix included
Select All contacts and delete selected (More than one) contacts in the option menu in Contacts Contact manager by Dotfredoption menu in Contacts
WM5 newMenu
WM5 Storage 1.7
Task MAnager 2.6
TCPMP media player
Tray launcher

A big big thanks to :
- Mamaich for the tools that permit me to make this rom !!
- DotFred for the buttons fix!! aand Task MAnager 2.6
- All users that help me and support me in this work !!
- Vijay555
- Bepe
Salient Features
1. The button lock is now working
2. The SMS font size reduced and background removed
3. MSN and messenger is removed
4. Keyboard skin changed
5. Default theme changed
6. Bigger digits on the dialler pad

Chỉnh sửa cuối:

Funtiger

HELP!!

mình thấy các Bạn hay dùng từ "Pagepool". Nhưng mình thực sự từ này có nghĩa là gì???Bạn nào giải thích giúp mình với, cảm ơn rất nhiều

amk

WM2005 AKU3.5 RAMDisk-40MB Pagepool size-24MB for Himalaya

Lại có bản ROM mới AKU3.5 rất tiếc chưa dowload dược do sự cố internet

mình vừa thử, rỗi việc nhận xét các bạn tham khảo
C_ShekharAKU3.5.R40.P24_public_ROM

1. The button lock is now working
2. The SMS font size reduced and background removed (tự dưng cho cái font vàng gớm ghiếc)

3. MSN and messenger is removed

4. Keyboard skin changed - thay hình của bản background AKU3.2 vào lại ngon

5. Default theme changed

6. Bigger digits on the dialler pad (sao mà xấu thế :D )

so với C_ShekharAKU3.2 thì
-Có batterry mới

- đã remove toàn bộ scenarios ETEN
- thêm call history, call2contact, Backup contact, backup sms, screenoritattion,

theo mình là bản này cũng nhanh, đ/c shekhar bảo mấy hôm nữa sẽ có package OEM cho các bác tha hồ mà cook, ai giỏi thì extra .NK ra mà remove mấy cái ngớ ngẩn thì dùng hẳn se rất ổn đấy.

cocolee81

theo mình thì hiện bản WM2005 AKU3.5 RAMDisk-40MB Pagepool size-24MB for Himalaya của bác Khôi là ổn định nhất, mình đã test và dùng thử nhiều bản room nhưng chưa thực sự thấy hài lòng với bản nào cả, ngay cả AKU 3.2 dùng cũng được nhưng lại hơi kén soft,mình up bản room này được 1 tuần rùi mà vẫn chưa thấy phát sinh lỗi gì ngoại trừ cái smart dailling.Thanks bác KHOI đã giới thiệu cho anh em 1 bản room hay

khoi

Helmi_Hima_AKU3.5_Kitchen_Test1 ( dùng tự mình làm ROM vào ĐÂY xem hướng dẩn)
Gồm các phần: LOC,OEM,OS,ROM,Tools và hai file CreateOS.exe,CreateROM.bat
Bản này chắc mới nữa nè các bạn cùng test ( Mình không tải được mạng chậm quá )

dowload

Chỉnh sửa cuối:

luannissan

Helmi_Hima_AKU3.5_Kitchen_Test1 ( dùng tự mình làm ROM vào ĐÂY xem hướng dẩn)
Gồm các phần: LOC,OEM,OS,ROM,Tools và hai file CreateOS.exe,CreateROM.bat
Bản này chắc mới nữa nè các bạn cùng test ( Mình không tải được mạng chậm quá )

dowload
Bác Khôi cho em hỏi nhé, khi bác dùng bản 3.25 đấy, sau khi up xong nó có hay bị hiênj tượng mất sóng không.Em up bản này cho con của em, chỉ dùng được một lúc (khoảng 3-4 tiếng là lại bị mất sóng), và lại hay treo nữa.Chẳng biết làm thế nào cả.
Không biết là do máy của em lỗi hay ROM này lỗi nhỉ.Bác giúp em với

khoi

Bác Khôi cho em hỏi nhé, khi bác dùng bản 3.25 đấy, sau khi up xong nó có hay bị hiênj tượng mất sóng không.Em up bản này cho con của em, chỉ dùng được một lúc (khoảng 3-4 tiếng là lại bị mất sóng), và lại hay treo nữa.Chẳng biết làm thế nào cả.
Không biết là do máy của em lỗi hay ROM này lỗi nhỉ.Bác giúp em với

Bạd9ne6n UP bản Radio v1.08 thử xem, hiện tại bản này là ổn nhất cho dòng máy này chạy W2005

Atemis

Active Member
Đã bootloader thì làm sao ActiveSync được, bạn bình tĩnh cắm vào cốc UP lại ROM thôi. Có khi không được bạn mở Microsoft ActiveSync vào file\Delete Mobile Device cắm máy vào UP lai ROM

mấy ngày rồi em mới lên mạng,cảm ơn các anh đã tận tình chỉ bảo.nhưng cho phép em nhắc lại một chút la máy của em không thể nao đưa về bootloader được dù đã làm theo chỉ dẫn của mọi người.em đã hardreset lai nhiều lần nhưng vẫn không an thua.kết quả là van đang xài 2003.có lẽ em fai mang ra hiệu nhờ người ta coi dùm chứ táy máy thế này không ổn mat:D

khoi

mấy ngày rồi em mới lên mạng,cảm ơn các anh đã tận tình chỉ bảo.nhưng cho phép em nhắc lại một chút la máy của em không thể nao đưa về bootloader được dù đã làm theo chỉ dẫn của mọi người.em đã hardreset lai nhiều lần nhưng vẫn không an thua.kết quả là van đang xài 2003.có lẽ em fai mang ra hiệu nhờ người ta coi dùm chứ táy máy thế này không ổn mat:D
Bạn hardreset thì làm sao được, bạn thực hiện UP ROM mới được, đưa vào bootloader thao tác giử phím power+phím 5 chiều chọt vào lổ SR , sao đó cắm vào cốc thực hiện UP ROM hiện tại bản ROM mới nhất cho dòng máy này chạy rất tốt
Bạn dowload tại đây

haumobile

mình up bản Hima_WM2005_3.35a.32 sao khi quay phim thì bình thường nhưng khi vào windowplayer thi coi ko được chỉ nghe tiếng thôi chứ ko thấy hình

amk

các đáng bề trên có thể xem giúp tại sao em muốn Extract file nk.nbf mà làm theo hướng dẫn này mà khong đc ạ

- Giải nén tool kèm theo đây.
- Copy file nk.nbf vào thư mục chứa tool. Nếu BA hoặc Hima thì copy nk.nbf vào thư mục BA_HIMA. Nếu Wizard thì copy nk.nbf vào thư mục Wizard.
- Chạy file nbf_nba.bat (để tạo file nk.nba với BA, Hima hoặc 80040000-OS_0.nb với Wizard)

- em đã đào tool trong DS về, đào thêm đâu đó một file xda3nbftool - nhưng khi chạy extract.bat báo lối not recognised...

slazenger

hix, em đã up bản AKU3.5 mới nhất. nhưng e có vài vấn đề mong các bác chỉ giúp em với ạ:

1. em connect GPRS nhưng k thể nào dùng IE để vào web đc, toàn báo lỗi kiểu như k có connection ý ạ :((
2. em k biết làm thế nào để check mail = outlook :( tìm mãi k thấy chỗ nào có nút send/receive cả :(
3. khi chọt vào cột sóng k hiện ra chỗ để connect GPRS. thế là em phải vào setting --> connection --> manage connection --> connect GPRS :((
4. Làm sao để thay đc cái background màu vàng vàng trong message ạ :((

em xin cảm ơn các bác

amk

...các bác chỉ em cách extract nk với, nghiện quá rồi mà cái All_Tools_WM2005 trong DS có xài đc đâu :mad:)

slazenger

Em cảm ơn bác AMK nhiều lắm ạ ^^

thế còn 3 vấn đề trên thì sao hả bác ^^ em k dùng đc GPRS bực mình lắm bác ạ :((