• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

lttung

Bản AUK3.5 này các bác đừng sử dụng tính năng Lock máy bằng pass nhé. Lock xong không tài nào đăng nhập được đâu, phải Hard Reset máy

luannissan

Bạd9ne6n UP bản Radio v1.08 thử xem, hiện tại bản này là ổn nhất cho dòng máy này chạy W2005

Em mới chỉ biết cách Uprom thôi, chứ chưa biết cách up radio, với lại em hiện đang dùng win 2003, thì có thể chỉ up riêng phần radio có được không các bác:-??

lttung

Em mới chỉ biết cách Uprom thôi, chứ chưa biết cách up radio, với lại em hiện đang dùng win 2003, thì có thể chỉ up riêng phần radio có được không các bác:-??

Up riêng được bác, như up rom thôi.

amk

Bạn không tìm kỹ rồi có đủ ở ĐÂY này

báo cáo điều hành khôi là em đã làm theo cái bài đó rồi, tìm thấy All_Tools_WM2005, nhưng trong đó hình như thiếu file xda3nbftool cho hima,

phiền điều hành khôi xem giúp ah. :|

bearshare

Rom WM5

bác điều hành giới thiệu giúp bây giờ Himalaya nên dùng ROM nào để có sự ổn định cao nhất. Mình up cũng gần hết các bản rồi nhưng chưa bản nào thọ quá 1 tuần (lúc tự nhiên mất sóng-->HR, lúc mất kết nối Internet, lúc không sync được...nói chung là đủ thứ bệnh). Lúc giới thiệu soft, toàn thấy các bác dùng WM5, nhìn thèm quá mà cứ up xong dùng được vài ngày lại tèo.Nghĩ lại không biết nguyên nhân gì, có fair mình cài linh tinh nhiều quá không. Hơi dài dòng tí nhưng các bác thông cảm, quá ức chế vì chuyện Rom với Ram này. Bây giờ lại về 2.06 rồi. Cao thủ nào cho 500 ý kiến cái. BỨC XÚC...

lttung

bác điều hành giới thiệu giúp bây giờ Himalaya nên dùng ROM nào để có sự ổn định cao nhất. Mình up cũng gần hết các bản rồi nhưng chưa bản nào thọ quá 1 tuần (lúc tự nhiên mất sóng-->HR, lúc mất kết nối Internet, lúc không sync được...nói chung là đủ thứ bệnh). Lúc giới thiệu soft, toàn thấy các bác dùng WM5, nhìn thèm quá mà cứ up xong dùng được vài ngày lại tèo.Nghĩ lại không biết nguyên nhân gì, có fair mình cài linh tinh nhiều quá không. Hơi dài dòng tí nhưng các bác thông cảm, quá ức chế vì chuyện Rom với Ram này. Bây giờ lại về 2.06 rồi. Cao thủ nào cho 500 ý kiến cái. BỨC XÚC...

Nhiều khi cũng khó. Vì vẫn bản ROM ấy, với máy này thì ngon, nhưng máy khác thì lại không ngon

Em đang sử dụng bản AUK 3.5 (Link ở trang trước). Thấy khá ổn, chưa có trục trặc gì. Bác thử đi.

khoi

báo cáo điều hành khôi là em đã làm theo cái bài đó rồi, tìm thấy All_Tools_WM2005, nhưng trong đó hình như thiếu file xda3nbftool cho hima,

phiền điều hành khôi xem giúp ah. :|
Nếu dùng cho hymalaya thì là xda2nbftool, chứ không phải xda3nbftool
chuyển lên đây

slazenger

Nhiều khi cũng khó. Vì vẫn bản ROM ấy, với máy này thì ngon, nhưng máy khác thì lại không ngon

Em đang sử dụng bản AUK 3.5 (Link ở trang trước). Thấy khá ổn, chưa có trục trặc gì. Bác thử đi.

bác nói đúng. em dùng bản này cũng khá ok. chưa thấy bệnh tật gì nhiều. đặc biệt bệnh mắt loa cũng giảm đáng kể. ngoài những vấn đề em đã nêu ở trang trc. có bác nào giải quyết đc giúp em thì hay quá ( đã giải quyết đc vấn đề background ). em xin post lại các vấn đề em gặp phải ạ:
1. em connect GPRS nhưng k thể nào dùng IE để vào web đc, toàn báo lỗi kiểu như k có connection ý ạ
2. em k biết làm thế nào để check mail = outlook tìm mãi k thấy chỗ nào có nút send/receive cả
3. khi chọt vào cột sóng k hiện ra chỗ để connect GPRS. thế là em phải vào setting --> connection --> manage connection --> connect GPRS

amk

Nếu dùng cho hymalaya thì là xda2nbftool, chứ không phải xda3nbftool
chuyển lên đây

ơ iem đã copy xda2nbftool vào BA_HIMA (all tool wm5) rồi chạy nk thế sao nó vẫn ra dòng lệnh
...k.nbf nk.nba 'xda3nbftool' is not recognized a operable program or batch file..........

:-/ - mà trong đấy làm gì có 'xda3nbftool' đâu ah

điều hành khôi ra tay giúp đỡ với :D

khoi

ơ iem đã copy xda2nbftool vào BA_HIMA (all tool wm5) rồi chạy nk thế sao nó vẫn ra dòng lệnh
...k.nbf nk.nba 'xda3nbftool' is not recognized a operable program or batch file..........

:-/ - mà trong đấy làm gì có 'xda3nbftool' đâu ah

điều hành khôi ra tay giúp đỡ với :D
Đầu tiên xin đính chính là mình "KHÔNG PHẢI LÀ ĐIỀU HÀNH" đâu nhé bạn gọi vậy không đúng

Bạn dùng Notepad hay trình soạn thảo nào đó chình lại file nbf_nba.bat với nội dung
xda2nbftool -d -t -x nk.nbf nk.nba
pause
thì được mà.
Nếu dùng Hima (O2II) thì dùng tool xda2nbftool mình chuyển lên rồi đó. Còn xda3nbftool dùng cho dòng máy BA (O2IIs)
Tiện đây giới thiệu Helmi_AKU3.5_LOC&OS_With_CrossbowTheme để cook ROM nhé

Helmi_AKU3.5_LOC&OS_With_CrossbowTheme

Chỉnh sửa cuối:

amk

chà chà, chắc cái đầu iem toàn đất qua' :mad:)

cảm ơn bác khôi đã hd, làm đến như bác chỉ giờ nó lại ra
...prepare imgfs.exe + viewimgs.exe is not recognized ....

thôi iem đầu hàng không làm phiền các bác nữa :D - tự nấu không nổi thôi thì ăn sẵn vậy :mad:)

hi`hi`...:D

amk

1. em connect GPRS nhưng k thể nào dùng IE để vào web đc, toàn báo lỗi kiểu như k có connection ý ạ

mình mới lọ mọ đọc đc là đ/c shekhar ngày mai sẽ ra bản chỉnh lỗi này bạn ah

bearshare

Tks bác. Đang thử up lên xem thế nào. Hy vọng là ngon như bác nói, chứ nếu không con Hima nhà tôi cứ suốt đời 2003SE thế này mãi cũng hơi chán, mà down từ xda-developers khó thế nhỉ, thử mấy lần vẫn không được

slazenger

hì, up wm05 là phải chấp nhận thôi bác ạ. tự mình tìm và tham khảo xem bản nào dùng tốt. muốn ổn định thì cứ xài WM03SE là ngon nhất.
Còn nếu muốn xài WM05 ngon lành thì bác nên đổi máy đi :D như vậy là ổn nhất. em k có đk chứ k em cũng đổi máy rùi.
Nhưng dù sao dùng O2II vẫn thấy khoái :D

khoi

chà chà, chắc cái đầu iem toàn đất qua' :mad:)

cảm ơn bác khôi đã hd, làm đến như bác chỉ giờ nó lại ra
...prepare imgfs.exe + viewimgs.exe is not recognized ....

thôi iem đầu hàng không làm phiền các bác nữa :D - tự nấu không nổi thôi thì ăn sẵn vậy :mad:)

hi`hi`...:D
Sao lại bi quan quá vậy, mạnh dạn lên chứ mình tin tưởng amk thành công.
Cố gắng nhé

lttung

Các bác cho em xin cái link up rom 2003SE ngon nhất với. Em quay về với cái máng sứt thôi. Mệt mỏi vì cái bệnh mất loa của XDAII quá

khoi

WM2k5_3.00a.00GER_AKU2.0_XDA2_HIMALAYA

Giới thiệu có bạn bàn ROM tiếng Đức các bạn ai cần thì test nhé

The RAM-Disk is about 16MB and Rest is for the RAM;

Its a fast Rom i think, Radio isn't included i currently use 1.08 (i think the best one, to himalaya).

The package also includes some cab files to garantie German O2 standarts such as HomeZone-Control and MMS-GPRS Settings.