• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

Nemmatlanh

Tôi có bản radio 1.19,tôi xài Ò XDAII, xin các bản hướng dẫn cách up rom bản 1.19 xem sóng có mạnh hơn tí nào ko?Thanks

Up Radio cũng như UpRom thôi mà bạn.Bạn đưa máy về tình tạng Bootloader rồi chạy File Upgrate là được thôi nhé.Và nếu bạn có cái gì mới mà 4R chưa có thì bạn cũng nên Up lên để chia sẻ cho mọi người cùng dùng và cùng nhận xét xem thế nào nhé.Thân!

rootvn

Radio 1.18

Bản 1.19 mình để lạc đâu rồi, thôi up trước 1.18 nhé được ko.Nếu 4r chưa có mình sẽ up,có rồi up lên sợ admin mắng cho.

VUHEO

Cải thiện việc hao Pin khi up date ROM

k nên xài bản shekhar bạn ạ. mình xài rùi, nhanh hết pin lém. mình xài buzz thấy ổn định lắm. bạn nên thử xem. mình thấy rất hài lòng với bản này

Bác cứ cài XCPUScalar vào, cái này chỉnh máy lại tốc 9ộ chậm khi chạy ít tác vụ giảm tiêu hao pin đáng kể. Tui để CPU ở mức 300MHZ, nghe nhạc cả giờ pin chỉ hết có 6% thôi, để mức 200MHz thì nó chạy chậm chứ vẫn ổn

MrDuc

Các bác mình úp bản rom Hima_WM2005_3.35a.32 bị quay phim,coi lại hình đen thui. Các bác khắc phục được không.Cám ơn.
Tôi cũng bị lỗi này, có bác nào biết giải thích giùm tôi với hoặc có soft nào fix được lỗi này thì share cho tôi với. Thanks.

Utxd

Radio là cho thu phát sóng mà,làm gì có CPU ở đây.

Tôi có room radio nhưng dung lượng trên 512KB nên up không được,link down ở đâu quên rồi,làm sao đây?

512K chưa đủ bộ tool để up chứ nói gì đến Radio, xoá đi và down lại chứ còn hỏi sao nữa.

cuongo2

k nên xài bản shekhar bạn ạ. mình xài rùi, nhanh hết pin lém. mình xài buzz thấy ổn định lắm. bạn nên thử xem. mình thấy rất hài lòng với bản này

Bác có thể cho em cái link down để em về up thử được không? Tiện bác sơ qua cho em biết chút ít về dung lượng của Ram,Ramdisk không? Giúp em luôn nhé vì em muốn chơi luôn mà.

MrDuc

Con O22 của em đang bị lỗi như sau: gọi tới thì đổ khoảng 3 chuông rồi tự động ngắt, gọi đi thì bt. Em đã up lại tất cả các bản ROM, up lại radio 1.08 nhưng vẫn vậy. Bác nào có cách gì giúp em với. Ai có bản radio mới nhất thì cho em xin. Thanks

Không biết lỗi này của em là lỗi ROM hay lỗi phần cứng các bác nhỉ. bác nào biết thì giúp em với , em sốt ruột lắm rồi.

Last edited by a moderator:

congdanao

Các Bác ơi cứu em uprom bản "Hima_WM2005_3.35a.32" cho con XDA nó báo thành công rồi, Hard Reset xong màn hình thấy Logo O2 nhưng màn hình không sáng cứ đơ hoài chẳng chịu chạy gì nữa cả chết em rồi.........

cuongo2

Các Bác ơi cứu em uprom bản "Hima_WM2005_3.35a.32" cho con XDA nó báo thành công rồi, Hard Reset xong màn hình thấy Logo O2 nhưng màn hình không sáng cứ đơ hoài chẳng chịu chạy gì nữa cả chết em rồi.........

Bác chọc đồng thời 3 nút recorder - camera - reset và giữ một lúc sau đó xuất hiện ra menu Boot Options.
Chọn:
Enable KITL -> NO
Clean Registry Hive -> YES
Format Storage -> YES
Nút Record để chọn mục, nút Camera để thay đổi giá trị Y/N.
Khi nào xong, nhấn DPad phím 5 chiều và chờ đợi giống như vừa HR.

Tiện đây bác nào cho hỏi bản Rom nào là ngon nhất hiện nay? Em đang dùng Shekhar.

khoi

llbasha - Latest WM5 using AKU3.5 - with KitchenUtnsils

Bản ROM mới cho Hima đây mình đang download các bạn cùng test nhé
WM2005 AKU3.5 by LLBASHA
ROM: 3.50pp16a1
dated: 02.02.2007
OS 5.1.195 (Build 15698.3.5.0)
RamDisk 48mb
PagePool 16mb
Storage 30.53mb
Program 61.29mb
For Himalaya PH10B
attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php

Download

hay
http://www.megaupload.com/?d=6FCT36YH

adx

WM6 đã ra rồi mà không thấy có ai phát triển cho Himalaya. Dường như mọi người đã bắt đầu lãng quên dòng O22 này rồi:( Buồn ghê

adx

WM6 đã ra rồi mà không thấy có ai phát triển cho Himalaya. Dường như mọi người đã bắt đầu lãng quên dòng O22 này rồi:( Buồn ghê

bearshare

Chắc Hima bây giờ ít người phát triển Rom rồi. Nhưng kể ra tồn tại đến bây giờ là một thành công quá lớn còn gì nữa các bác. Chuẩn bị đổi máy thôi...

slazenger

hima dùng thực sự là rất khoái. nhưng bh nó cổ quá roài. kiếm đc con sd wifi nào chắc e cũng cố. nhưng sd wifi đắt quá

bearshare

Mua thẻ wifi đắt lắm, thôi để dành tiền sau này làm con mới tích hợp luôn bác ơi. Sắp tới máy mới ra rào rào, giá down khủng khiếp luôn. Cứ từ từ, còn bây giờ O2 II + 3.33a Buzz là đỉnh nhất rồi. Mà đã có bác nào sơn con O2 II chưa nhỉ, đang muốn đi sơn đây. Thấy nhiều bác cũng thảo luận rồi nhưng rốt cục vẫn chẳng biết sơn ở đâu cả. bác nào giúp cái. Hơi lạc đề tí, mong mod thông cảm.

slazenger

Mua thẻ wifi đắt lắm, thôi để dành tiền sau này làm con mới tích hợp luôn bác ơi. Sắp tới máy mới ra rào rào, giá down khủng khiếp luôn. Cứ từ từ, còn bây giờ O2 II + 3.33a Buzz là đỉnh nhất rồi. Mà đã có bác nào sơn con O2 II chưa nhỉ, đang muốn đi sơn đây. Thấy nhiều bác cũng thảo luận rồi nhưng rốt cục vẫn chẳng biết sơn ở đâu cả. bác nào giúp cái. Hơi lạc đề tí, mong mod thông cảm.

hì, bác muốn sơn thì tự tháo ra sơn đi. nghịch ngợm tí cho vui vẻ. tháo o22 rất dễ, hầu như k có công đoạn nào khó cả. mấy lần e định tháo ra sơn, nhưng ngại ngồi đợi sơn nó kho quá nên thôi ^^

còn nếu muốn sơn thì bác lên ttvn, vào box raovat tim nick khottabitus. bác này sơn đc lắm, giá cũng chấp nhận đc ^^