• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

hunggau75

room dành cho Himalaya đã có TV đâu bạn ,Bác utxd ko nói sai đâu.hiện nay mới có bản room Tv dành cho UNI thôi còn các loại khác phải dùng VLip bạn ah.:))

Lúc trước Bạn Logout đã cook rom 2.01aXX tiếng việt nhưng còn nhiều lỗi ...
Bây giờ, bạn muốn có tiếng việt tốt nhất nên sử dụng Vlip.

minhhaint1

Tại sao ko xài link này cho nhanh nhỉ ?
Mã:
ftp://ftp.xda-developers.com/forum/uploads/Himalaya/c_shekhar_Hima_AKU3.5_R40_P24/C_ShekharAKU3.5b.R40.P24_public.rar

Các bác có ai up bản chưa,không biết camera có bị lỗi hay không,mấy bản trước bị lỗi camera không à.

lehanhbdth

Các bạn cho mình hỏi khi mình UP ROM lại k0 hiểu tại sao toàn báo lỗi 112 CE ROM UPDATE ERROR
Mình mới user Pocket PC nên không biết phải làm như thế nào, giúp mình với ?

TuanQuang

Các bạn cho mình hỏi khi mình UP ROM lại k0 hiểu tại sao toàn báo lỗi 112 CE ROM UPDATE ERROR
Mình mới user Pocket PC nên không biết phải làm như thế nào, giúp mình với ?
bạn copy cái này vào folder chứa room sau đó chạy cái MaUpgrade này nhé.

gaugaugau

Bản 3.50b vẫn bị lỗi sau khi nghe điện thoại xong mà không thoát khỏi chế độ phone thì cuộc gọi tới kế tiếp kô thể nào nhấc máy được

quanghieubcvt

Các bác ơi giúp em với, em up ROM cho con PPC của em, giờ thì die mất rồi.
Nó chỉ hiện lên màn hình bootloader thôi. Sau đó em up lại nhưng nó không chạy và nó lại hiện ra như cái hình em gửi kèm này.

Các bác xem giúp em với, giờ em hết cách rồi. Em đã down cả chục bản về, chạy mấy ngày rồi mà chẳng được gì cả

hunggau75

Các bác ơi giúp em với, em up ROM cho con PPC của em, giờ thì die mất rồi.
Nó chỉ hiện lên màn hình bootloader thôi. Sau đó em up lại nhưng nó không chạy và nó lại hiện ra như cái hình em gửi kèm này.

Các bác xem giúp em với, giờ em hết cách rồi. Em đã down cả chục bản về, chạy mấy ngày rồi mà chẳng được gì cả

Bạn cẩn thận uprom lại lần nữa xem sao :
Đây là link bản rom 2.03a64, theo mình là bản ổn định nhất (nhưng mình đã sửa lại thành Ramdisk 64M - Program 45M - Page 16M)
+ Tháo pin ra khoảng 5 - 7ph rồi vào bootloader (nhấn tổ hợp phím nguồn + Dpad + Reset)
+ Cắm vào PC, chạy file *.exe

http://www.4shared.com/file/5908763/5177891e/203a64_page_16_Program_45_Ramdisk_64.html

adult

có ai có bản ROM mới nhất kô,sao mình theo link trên vào kô cho down,user:xda pass:xda cũng kô cho down,mình vào trang www.xda-developers.com nó cho link sang trang khác reg account mới cho down,khi reg xong thì nó yêu cầu phải có activation code, kiếm đâu ra cái code này active bây giờ,có ai có thì cho mình xin đi

hunggau75

có ai có bản ROM mới nhất kô,sao mình theo link trên vào kô cho down,user:xda pass:xda cũng kô cho down,mình vào trang www.xda-developers.com nó cho link sang trang khác reg account mới cho down,khi reg xong thì nó yêu cầu phải có activation code, kiếm đâu ra cái code này active bây giờ,có ai có thì cho mình xin đi

Bạn vào trang buzzdev.net, đăng ký 1 nick rồi tìm trong đó sẽ có cái bạn cần.

gaugaugau

trang buzzdev.net hình như dạo này kô cập nhật phần HIMALAYA nữa thì phải, thấy toàn bản cũ

cuongo2

Đây là link down 2 bản mới của Shekhar trên xda-deve này, bạn down về rồi up nhé, mình đang dùng nó được gần tháng rồi, nói chung ổn, nhiều soft, chỉ hơi hao pin thôi.
http://www.4shared.com/file/11851953/4c877d57/C_ShekharAKU35cR40P24_public.html
http://www.4shared.com/file/11146147/db5a9976/C_ShekharAKU35bR40P24_public.html

O22 đã có rom WM2006 chưa vậy ?

Hiện tại thì chưa có bạn à, bạn tham khảo link dưới xem sao nhé!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=290850

Last edited by a moderator:

h5n1vn

máy mình dùng tới 35% là tắt nguồn mở ko lên luôn vậy là do pin hay do ROm vậy các bạn ? làm ơn giúp mình ... >_<

hunggau75

máy mình dùng tới 35% là tắt nguồn mở ko lên luôn vậy là do pin hay do ROm vậy các bạn ? làm ơn giúp mình ... >_<

Bạn đang sử dụng bản rom gì ? chứ mình sd rom 2.03a64 pin còn 4% vẫn chạy BT, thậm chí 2% vẫn gọi và gởi tin nhắn được.

lehanhbdth

Mình cũng giống như bạn h5n1vn
Theo mình nghĩ là do bộ WM5 và cả pin chính trong máy k0 đủ để khởi động nên không boot được bộ WM5 này. mình lại đành phải quay trở lại WM03SE. Nạp đầy pin trong máy rồi up lại WM5.
Bạn hunggau75 bạn có thể cho mình bộ WM5 với được không?
mình cám ơn trước nhé!
lehanhbdth@yahoo.com

h5n1vn

Bạn đang sử dụng bản rom gì ? chứ mình sd rom 2.03a64 pin còn 4% vẫn chạy BT, thậm chí 2% vẫn gọi và gởi tin nhắn được.

mình dùng rom wm2003se 2.02t21 mới sáng nay up bản wm2005 3.35a.32 của bạn khoi để xem còn bị tắt nguồn ko xong bây giờ cột sóng ko thèm lên nữa ... >_< hay là mình up sai hả các bạn ... bây giờ xài bthường chỉ có cột sóng im re :(

huycom

Em đang dùng 2003se hồi sáng mới up lên 3.35a.32 WWE chạy ngon lành, nhưng khi đặt pasword xong SR lại nhập pw vừa đặt thì nó trơ trơ không ăn nhằm gì cả, trên PC AtiveSync4.2 nó hòi pw thì nhập bình thường, các anh cho em một mớ ý kiến xem bây giờ fải làm sao. Bây giờ HR cũng ko được, cài lại Rom nó cũng vậy, tháo pin ra gần 2h rồi gắn vô nó cũng vậy. Tức chết được