• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

h5n1vn

Bạn thử click vào cột sóng, Wireless Manager, xem phần phone on hay off ?

phone on bro ơi , nhưng mà nó ghi là no services và cột thì ko có sóng . Mới down về 2003SE 2.06www thì sóng gió mênh mông , chẳng biết bị sao nữa >_< :-?? . các bro có bản 2005 chuẩn share cho mình nhé ... thankss ^_^

h5n1vn

O22 up WM2005 ko có sóng !!! HELP

mình mới lụm con O22 đc vài hôm và đang tập tành uprom ... wm2003se up thì chạy ok có điều xài tới 35% là máy tự tắt hết nguồn phải cắp sạc mới khởi động đc
còn up lên wm2005 thì bị cột báo sóng ko có gạch nào ( nó ghi là no services ) nhắn tin đc nhưng gọi đi hoặc đến thì ko ??? đang rối quá ... xin mấy bạn giúp newbie giùm ... thankssss >_<

h5n1vn

xong rồi các bro ơi
sau 8 lần up qua up lại rốt cuộc biết chỗ sai của mình rồi ... là sau khi up xong ko làm bước này
Enable KITL -> NO
Clean Registry Hive -> YES
Format Storage -> YES
^_^ mừng quá , bây giờ sóng gió mênh mông trở lại rồi ... ~_~

cuongo2

Em đang dùng 2003se hồi sáng mới up lên 3.35a.32 WWE chạy ngon lành, nhưng khi đặt pasword xong SR lại nhập pw vừa đặt thì nó trơ trơ không ăn nhằm gì cả, trên PC AtiveSync4.2 nó hòi pw thì nhập bình thường, các anh cho em một mớ ý kiến xem bây giờ fải làm sao. Bây giờ HR cũng ko được, cài lại Rom nó cũng vậy, tháo pin ra gần 2h rồi gắn vô nó cũng vậy. Tức chết được

Bác nên up bản Rom khác xem sao, thử bản của Shekhar mà tôi đã đưa link ở trang trước đó.

Dạo này không để ý mấy đến cái Radio, bác nào cho biết Radio cho Hima giờ bản bao nhiêu là ổn nhất nhé? tiện cho em xin cái link down để em up cái. Em đang dùng 1.17.

Chỉnh sửa cuối:

hunggau75

Bác nên up bản Rom khác xem sao, thử bản của Shekhar mà tôi đã đưa link ở trang trước đó.

Dạo này không để ý mấy đến cái Radio, bác nào cho biết Radio cho Hima giờ bản bao nhiêu là ổn nhất nhé? tiện cho em xin cái link down để em up cái. Em đang dùng 1.17.

Bản Radio 1.19 là mới nhất, nhưng bản 1.08 chạy ổn định hơn cả.

cuongo2

Bản Radio 1.19 là mới nhất, nhưng bản 1.08 chạy ổn định hơn cả.

Bản 1.08 này ổn định nhưng sóng sánh của nó có khoẻ hơn anh chàng 1.17 em đang xài kô bác hoặc hơn em 1.19 không? Tiếc là em chưa quan tâm đến cái sóng sánh này vì thấy anh 1.17 cũng được.
Bác có link down mấy ver trên không post cho em coi.

thangmymobi

Đây là Topic nói về ROM WM2005 nhưng cũng giúp bạn ( lâu quá không UP ROM 2003, nhưng cũng giống như UP ROM 2005 thôi bạn à bạn xem lại trang 1 nhé)
khi bạn dowload bản ROM về dùng WINRAR giải nén ra thành Folder chứa 7 file:
HimaClearJumpCode.exe
HimaGetDeviceData.exe
HimaUpgradeUt.exe
ms_.nbf
nk.nbf
Radio_.nbf
xda2nbftool.exe

Bạn cắm máy vào cốc chạy file xda2nbftool.exe trước sau đó chạy file HimaUpgradeUt.exe rồi xem hướng dẩn trên màn hình

Bác Khôi ơi bác lỡ giúp thì bác giúp cho trót,em cũng làm như bác chỉ dowload bản rom bằng đường link của bác chỉ nhưng khi giải nén ra chỉ có 5 file thôi thiếu file nk.nbf và xda2nbftool.exe

Chỉnh sửa cuối:

hunggau75

Bản 1.08 này ổn định nhưng sóng sánh của nó có khoẻ hơn anh chàng 1.17 em đang xài kô bác hoặc hơn em 1.19 không? Tiếc là em chưa quan tâm đến cái sóng sánh này vì thấy anh 1.17 cũng được.
Bác có link down mấy ver trên không post cho em coi.

Hầu như khó so sánh được các bản radio, nhg ở bản 1.08 khi tắt sóng và bật lại sóng khg cần reset lại PPC, bản 1.19 khi tắt sóng đi phải khởi động lại sóng mới mở.

Radio 1.08, 1.17, 1.18, 1.19 mình đều có nhưng khg biết up lên (dien đàn giới hạn file upload). hẹn khi nào rảnh cùng sang yahoo mình share cho.
Chúc vui
hunggau75@yahoo.com (nick hunggau75)

slazenger

hiện nay các bấc đang dùng ROM nào thế ạ? có bác nào bị bệnh mất loa mà up ROM khác thì khắc phục đc k ạ? máy em đang dùng buzz 3.33 nhưng thỉnh thoảng vẫn bị. mong các bác giúp e với :D

cuongo2

Hầu như khó so sánh được các bản radio, nhg ở bản 1.08 khi tắt sóng và bật lại sóng khg cần reset lại PPC, bản 1.19 khi tắt sóng đi phải khởi động lại sóng mới mở.

Radio 1.08, 1.17, 1.18, 1.19 mình đều có nhưng khg biết up lên (dien đàn giới hạn file upload). hẹn khi nào rảnh cùng sang yahoo mình share cho.
Chúc vui
hunggau75@yahoo.com (nick hunggau75)

Ok Cảm ơn bác hunggau75 trước.
Em đang xài bản 1.17 khi bật tắt cũng không cần phải reset máy đấy. Lúc nào rảnh bác send cho em phát test thử 1.08 xem sao.

khoi

llbasha-WM5-AKU35pp16c3R
Các bạn cùng test nhé
Link download

Info about this release:
=================
Clean Rom 16 Pagepool 48 Ramdisk 64 Program
--------------------------------------------
ROM: 3.50pp16C3
dated: 28.02.2007
PagePool 16mb
RamDisk 48mb
Program 64mb
OS 5.1.195 (Build 15698.3.5.0)
For Himalaya PH10B (XDAii MDA2 Qtec2020 Imate Pocket PC)
=============================================

version difference: 3.50pp16C3 vs 3.50pp16A2
Removed SMS yellow background color (fonts, etc. everything to WM5 default).
Returned to Windows Mobile 5 blue dialpad & all other defaults.
Fixed the 3rd tab on button (now display lock/unlock)

The following items have been removed:
All extra theme (*.tsk)
Fonts Panel
GB-Soft Tweak Panel
Backup SMS
EditAutoCompleteDic
Tray Launch
psShutXP
StopWatch
Total Commander
TaskManager,RegEdit, etc.
Today cLaunch plugin
Today Battery plugin
Today MSN plugin
Today O2 Sound Profile
Today O2 Operator

The following has been added:
Download Agent
Windows 2005 Backup
HTC CommManager v.910
ThePad (hand note pad)
Terminal Service Client
VJ hide-softkey (hide the softkey bar)
GSFinder+ (instead of Total Commander)
Simple Soft-Reset (instead of psShutXP)
RAR (compression & decompression)
Task-Switcher (can be assigned to hardkey)
===========
Important Note:
WlanMgr does not work but does not effect the WiFi functions and I am using this rom with Spectec SDW-821 (WLAN 802.11b/g) without problem. I have also been informed that Ambicom SDIO card works fine as well.
As always, flash at your own risk...any un-official rom is released for testing.
Always clean/embty your old ramdisk before burning new rom

@cuonggo2 : radio 1.08 đây

phuockha

Help me,please

Em up con O22 lên WM2005, tất cả đã 7 bản rom nhưng vẫn bị tình trạng pin dến 35% là máy tắt nguồn, không khởi động được, cắm sạc vào thì máy khởi động trở lại.Không biết có phải tại pin hay máy của em kén rom.Mong các bác giúp dùm em với.Chứ tội nghiệp em phần nhỏ mà tội con O22 cứ è cổ nó up hoài tội nó quá các bác ơi.

cuongo2

Em lại nghĩ phần lớn do cục pin của bác mà ra chứ bác mặc cho em nó đến 7 cái áo mà vẫn rét thì ko phải do những cái áo. Bác thử thay cục pin khác hoặc cài soft nào đó quản lý về pin, hay bác cài thử cái PhoneAlarm ra nó có các profile cài đặt các chắc năng về pin.

@khoi. Cảm ơn bác em có nó rồi, bác cho em lời khuyên về kinh nghiệm Radio nào là tốt nhất với.
Em muốn hỏi thêm bác: Em có vài trăm cái SMS ở trên nền WM5 của Shekhar khi em up sang Rom khác (llBasha) và restore số sms này thì máy chạy chậm hăne, xoá đi thì lại nhanh, em cũng đã thử bằng cách load (như đọc lại) nhưng kô hiệu quả, trước đây cũng đã hy sinh hơn 1000 cái từ 2k3se khi sang Wm5 rồi. Bác có cao kiến gì không chỉ cho em nhé!
Cảm ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

slazenger

hix, thế có bác nào bị loa lúc đc lúc k như em k ạ? bác nào có cách giải quyết post lên cứu em với ạ. em xin cảm ơn

em đã thử up rất nhiều rom khác nhau nhưng tình hình vẫn thế :(

cuongo2

hix, thế có bác nào bị loa lúc đc lúc k như em k ạ? bác nào có cách giải quyết post lên cứu em với ạ. em xin cảm ơn

em đã thử up rất nhiều rom khác nhau nhưng tình hình vẫn thế :(

Có lẽ do cái loa bác ơi, của em có hôm chuông đổ rồi tắt ngóm, em tháo ra vệ sinh chỗ tiếp xúc giữa main và loa giờ ngon lành cành đào.

khoi

bác cho em lời khuyên về kinh nghiệm Radio nào là tốt nhất với.
Em muốn hỏi thêm bác: Em có vài trăm cái SMS ở trên nền WM5 của Shekhar khi em up sang Rom khác (llBasha) và restore số sms này thì máy chạy chậm hăne, xoá đi thì lại nhanh, em cũng đã thử bằng cách load (như đọc lại) nhưng kô hiệu quả, trước đây cũng đã hy sinh hơn 1000 cái từ 2k3se khi sang Wm5 rồi. Bác có cao kiến gì không chỉ cho em nhé!
Cảm ơn bác nhiều.
Hiện tại nếu chạy W2005 thì Radio 1.08 ổn nhất, phần backup SMS mình chưa sử dụng nên không rành, mình nghĩ chắc do bạn sử dụng trình backup SMS bằng SPB , bạn thử sử dụng trình backup khác xem sao nhé.

chinhanhvenbien

Sao cái con MDAII từ ngày up lên WM2005 bản ROM nào cũng thế pin dùng còn 35% mà đã ngoẻo rồi, em thấy mấy bác cũng có trường hợp bị vậy, có bác nào có cách giải quyết chưa, chỉ em với. Chức thế này thì tức quá, tí nữa có lần em đập nó ra rồi....

slazenger

hix, hết pin còn đỡ kay kú hơn là bị mất loa bác ạ.

em vệ sinh roài, làm đủ trò đủ kiểu roài loa nó vẫn chập chờn. hix, akay k chịu đc :( bác nào biết chỗ sửa PPC tốt tốt 1 chút ở HN k ạ? có khi phải mảng ra cho mấy bác check lại mạch thôi :(

chinhanhvenbien

đâu, em đang dùng bản WM5_3.33aVirgy cũng thỉnh thoảng bị mất loa, cộng thêm cái bệnh pin nữa nên tớ đang up lại 2003SE, không được nữa thì tớ đập, lúc đó em gửi cho bác cái board nhé/hic hic