• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

cuongo2

hix, hết pin còn đỡ kay kú hơn là bị mất loa bác ạ.

em vệ sinh roài, làm đủ trò đủ kiểu roài loa nó vẫn chập chờn. hix, akay k chịu đc :( bác nào biết chỗ sửa PPC tốt tốt 1 chút ở HN k ạ? có khi phải mảng ra cho mấy bác check lại mạch thôi :(

Thế bác đang xài bản Rom nào vậy? đã thử up bản llBasha mới nhất chưa? còn bản Shekhar nữa bác up chưa? bản này em thấy khá ưng ý mặc dù hơi ngốn pin chút xíu nhưng kô ngốn bằng llBasha. Bác thử shekhar xem.

@khoi: Cảm ơn bác, em backup bằng cả SPB và smsbackup đều thế chỉ có điều chưa dùng Jeyo thôi. chắc em phải thử cái này.

slazenger

hix, các bản rom bác nêu tên em xài qua hết roài. cuối cùng vẫn thấy bản buzz 3.33 là ổn định nhất :D nhưng dù ổn định đến đâu thì vẫn dính quả loa b-( akay chim kú k chịu đc :((

cuongo2

hix, các bản rom bác nêu tên em xài qua hết roài. cuối cùng vẫn thấy bản buzz 3.33 là ổn định nhất :D nhưng dù ổn định đến đâu thì vẫn dính quả loa b-( akay chim kú k chịu đc :((

Bác cho em xin cái link down bản Buzz 3.33 về up thử cái xem thế nào với.

chinhanhvenbien

bản đấy của bác em cũng dùng rồi, thỉnh thoảng cũng mất loa kèm theo bệnh pin 35% là ngoẻo nữa, bác có bị bệnh pin không? Em đang dùng bản 2.03a64WWE của bác hunggau75 giới thiệu, mọi thứ đều work tốt, trừ cái bệnh pin. Bác nào biết chữa khooooooooooooooooooong?????

Nemmatlanh

bản đấy của bác em cũng dùng rồi, thỉnh thoảng cũng mất loa kèm theo bệnh pin 35% là ngoẻo nữa, bác có bị bệnh pin không? Em đang dùng bản 2.03a64WWE của bác hunggau75 giới thiệu, mọi thứ đều work tốt, trừ cái bệnh pin. Bác nào biết chữa khooooooooooooooooooong?????

Cái này do Pin là chính đó bạn.Không tin thì bạn lấy cục Pin khác lắp vào thử là biết ngay thôi mà.Mình cũng đã bị tình trạng giống như bạn rồi.Pin của bạn đã đến thời kỳ bị Chai rồi.Thân!

VUHEO

Em up con O22 lên WM2005, tất cả đã 7 bản rom nhưng vẫn bị tình trạng pin dến 35% là máy tắt nguồn, không khởi động được, cắm sạc vào thì máy khởi động trở lại.Không biết có phải tại pin hay máy của em kén rom.Mong các bác giúp dùm em với.Chứ tội nghiệp em phần nhỏ mà tội con O22 cứ è cổ nó up hoài tội nó quá các bác ơi.

Tớ cũng lội khắp các diễn đàn, không có tăm hơi gì về vụ này hết bác ơi. Chịu khó chờ thêm mấy bản ROM sau nữa sao. Úp tới úp lui hỏng bét, cài lại chương trình woải wá

slazenger

Cái này do Pin là chính đó bạn.Không tin thì bạn lấy cục Pin khác lắp vào thử là biết ngay thôi mà.Mình cũng đã bị tình trạng giống như bạn rồi.Pin của bạn đã đến thời kỳ bị Chai rồi.Thân!

bác nói quá đúng luôn. em dùng các bản ROM khác nhau rồi. toàn <35% mới tắt. các bác thay con pin khác đi. giá khoảng 16-20$ 1 con thôi :D

chinhanhvenbien

cám ơn các bác, có lẽ do pin, nhưng cũng một phần do phần mềm nữa vì khi down xuống 2003SE, pin máy em vẫn work kiên cường đến cùng, khoảng 2% mới đầu hàng. Nên theo em là vừa do yếu tố phần cứng vừa do yếu tố phần mềm. Em hỏi các bác một việc nhé, bác đang up ROM, thì bị mất điện (em chưa gặp tình trạng này bao giờ) thì có sao không, UP ROM nhiều cái chíp của máy có hại gì không nhỉ???

Nemmatlanh

cám ơn các bác, có lẽ do pin, nhưng cũng một phần do phần mềm nữa vì khi down xuống 2003SE, pin máy em vẫn work kiên cường đến cùng, khoảng 2% mới đầu hàng. Nên theo em là vừa do yếu tố phần cứng vừa do yếu tố phần mềm. Em hỏi các bác một việc nhé, bác đang up ROM, thì bị mất điện (em chưa gặp tình trạng này bao giờ) thì có sao không, UP ROM nhiều cái chíp của máy có hại gì không nhỉ???

Nói chung là đối với mấy dòng 02 đời cũ như 022,02S thì theo mình nghĩ không sao cả.Vì mình đã bị một lần rồi.Nhưng mình dùng 02S.Đang UpRom,mất điện,rút ra đợi khi có điện lại đưa về BL rồi Up tiếp,ngon lành.Không sao cả.
Còn UpRom nhiều thì chip chắc chắn yếu đi rồi,nhưng không vì thế mà ngừng UpRom vì nó là thú vui nhất với người dùng PPC :D :D :D .Thân!

bearshare

Bị loa thì bác đừng dwungf WMP nữa, dùng Cỏe Player đi. Có bác bảo do WMP, mình không tin nhưng sau 1 thời gian thì đúng thế thật. Dùng Core Player mình không bị dính loa nữa. Buzz 3.33 là Rom WM5 đầu tiên mình dùng được 6 tháng. He he

phuockha

35% ngủm

Em đã down xuống 2003SE nhưng pin cứ dùng đến 35% là ngủm, đang kiếm cục pin khác để thử.Hy vọng mọi việc sẽ ổn.Cảm ơn các bác đã quan tâm và tranh luận về vấn đề này.

slazenger

Bị loa thì bác đừng dwungf WMP nữa, dùng Cỏe Player đi. Có bác bảo do WMP, mình không tin nhưng sau 1 thời gian thì đúng thế thật. Dùng Core Player mình không bị dính loa nữa. Buzz 3.33 là Rom WM5 đầu tiên mình dùng được 6 tháng. He he

hix, chẳng bao h em dùng wmp luôn. vì ít khi em nghe nhạc xem fim lắm. en vưỡn bị như thường ah :((

vnlaptops

llbasha-WM5-AKU35pp16c3R có bác nào UP mà bị tình trạng Soft Reset là treo máy ko? Em toàn bị treo ở Boot Loader là sao nhỉ ? Đành phải up rom khác.

hunggau75

llbasha-WM5-AKU35pp16c3R có bác nào UP mà bị tình trạng Soft Reset là treo máy ko? Em toàn bị treo ở Boot Loader là sao nhỉ ? Đành phải up rom khác.

Bạn có thể cho biết rõ hơn về tình trạng bị treo ở Bootloader không ? (PPC không hoạt động, hay nó báo lỗi ở PC trg quá trình up).

Mình đã thử bản rom này rồi, khg có vấn đề gì.

VUHEO

Có bác nào xài bản ROM Ilbasha AKU 3.5pp16c3R chưa nhỉ. Xài rồi có xài GPRS được không. Mình úp cho thằng bạn máy chạy rất nhanh, có thể thấy là nhanh như 2003, nhưng mấy phần mềm cần update xài GPRS chẳng được.

tuan_as

Cho em hỏi!!!Em thấy trên 1 số trang WEB nó có cả các bản Upgrade cho Bootloader;Extend Room...vậy những cái đó là sao hả các huynh???Up nó lên để làm gì???Em có con O22 đã up lên 2005 và đã nâng Storage lên rùi vậy em làm thế(nâng Storage) thì có phải là up extend room k???Mà em đang dùng bản Room 2.00a.96WWE bản này có phải là mới nhất k???Nó có ổn định k???Mong các huynh chỉ giáo

cuongo2

Bác nào có link down bản Rom Buzz 3.33 không cho em xin để down về up cái. Vào 4rum của Buzz có nói đến anh ku này nhưng chẳng thấy link down của nó đâu, chán quá.
P/S: Bác nào cho hỏi có phải rom Buzz và llBasha là một không nhỉ?