• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

Nemmatlanh

Em cài được cái Ext Room rồi nhưng bấy giờ lại có vấn đề là ko cài được cái Hima DOC Tool Bác giúp tiếp em với
Em là thành viên mới các bác thông cảm nhé

Không được là sao hả bạn?Nó báo lỗi gì thì bạn phải nói rõ ra mọi người mới giúp được chứ?Sau khi cài UnlockExtrom,SR lại máy,rồi bạn chỉ việc chạy cái File HimaDOCTool thôi.Nó báo thành công là được.Chứ cái File đó không cài được như File Unlock đâu bạn ạ.Thân!

cuongo2

Các bác ơi có bác nào xài được phần mềm smartdial nào trên Hima WM5 không giới thiệu cho em với, em tìm thấy có 2 soft có hỗ trợ WM5 nhưng khi bấm số nó kô load được tên của những người có số gần giống nhau (có lẽ kô tương thích với Hima). Cảm ơn các bác.

TuanQuang

Em cài được cái Ext Room rồi nhưng bấy giờ lại có vấn đề là ko cài được cái Hima DOC Tool Bác giúp tiếp em với
Em là thành viên mới các bác thông cảm nhé

bạn down cái hima_Doc mình gửi rồi làm theo sau nhé.
đầu tiên bạn unhide - unlock extendroom sau đó copy cái hima_DOC tools vào PPC sau đó chạy hima_doc tool trên máy của bạn sau đó HR máy là ok thôi.chúc vui nhé

cobekieungao

đây rồi máy mình cũng ko biết dùng cái hima_DOC thế nào cả, may quá có bác bestboytq hướng dẫn.thanks bác nhé

aphodit

Mình có người bạn sử dụng mày "O2XDAII" nay nó muốn nhờ mình up lên dòng 2005 giúp nhưng trước khi mình up lên thì mình muốn backup cái WM2003 trong máy trước để có gì thì mình restore nó lại . Vậy xin cho hỏi là có cách nào để làm được điều đó không . Thanks.

Nemmatlanh

Mình có người bạn sử dụng mày "O2XDAII" nay nó muốn nhờ mình up lên dòng 2005 giúp nhưng trước khi mình up lên thì mình muốn backup cái WM2003 trong máy trước để có gì thì mình restore nó lại . Vậy xin cho hỏi là có cách nào để làm được điều đó không . Thanks.

Bạn chỉ cần Down một bản Rom 2k3 của 022 về máy tính.Để khi nào không thích nữa thì có thể quay về Win 2k3 là được thôi mà.Thân!

aphodit

+Các bác cho mình hỏi là hiện nay Bản Rom 2005 nào là ổn định nhất cho dòng Hymalaya , và sẵn tiện cho mình xin link luôn nha .
+Sẵn tiện cho mình hỏi là sau khi up lên 2005 thì khi hết pin có mất hết dữ liệu không .Thanks:D

Chỉnh sửa cuối:

adx

+Các bác cho mình hỏi là hiện nay Bản Rom 2005 nào là ổn định nhất cho dòng Hymalaya , và sẵn tiện cho mình xin link luôn nha .
+Sẵn tiện cho mình hỏi là sau khi up lên 2005 thì khi hết pin có mất hết dữ liệu không .Thanks:D

Mình đang dùng bản 3.50c.40CS với radio 1.17 ngon lành.
WM5 hết pin không bị mất dữ liệu, nhưng nếu bạn cài phần mềm vào RAMDISK thì sẽ bị mất ;;)

linhanh154

Cảm ơn bác bétboy em làm đúng như thế nhưng khi chay cái Hima DOC thì nó ko chạy được nó hiện lên thông báo
Open with...
Choose the program openning the file : Hima DOC
Thế là phải cancel ko thể làm gì được
Nhưng may mắn là tự nhiên nó lại thấy hiện lên cái Ext Room 16M
Thôi chắc là tự nhiên nó được bác ạ
Em cảm ơn các bác nhiều nhé

TuanQuang

Cảm ơn bác bétboy em làm đúng như thế nhưng khi chay cái Hima DOC thì nó ko chạy được nó hiện lên thông báo
Open with...
Choose the program openning the file : Hima DOC
Thế là phải cancel ko thể làm gì được
Nhưng may mắn là tự nhiên nó lại thấy hiện lên cái Ext Room 16M
Thôi chắc là tự nhiên nó được bác ạ
Em cảm ơn các bác nhiều nhé

chúc mừng bạn nhé.

dienht

Active Member
Hôm trước mình có up hộ thằng bạn con O2 II lên WM2005 sau một thời gian dùng thấy nó ko ổn lắm nên đã down xuống 2003 rồi, nhưng khổ nỗi bây giờ lại ko có camera, mình tìm trong program cũng ko thấy.
Bạn nào có file camera cho O2 II up lên cho mình được ko hay là gửi vào mail cho mình cũng được dien.desjoyaux@gmail.com
Cảm ơn các bạn nhiều.

slazenger

có bác nào xài buzz 3.33a mà bị lỗi exel k ạ? bác nào biết cách khắc phục thì chỉ cho e với ạ. em xin cảm ơn và hậu tạ

aphodit

Các bác cho mình hỏi là trước khi mình up lên 2005 thì khi giữ nút POWER thì đèn màn hình tắt nhưng sau khi mình up lên 3.50c.40CS thì chức năng này không còn . Xin cho hỏi là máy của mình bị vấn đền gì vậy . Sẵn tiện cho mình hỏi là có phần mềm nào có thể khóa màn hình và tắt đèn khi nghe nhạc không . Thanks.:D

loveblue

Super V.I.P
Bản thân dòng hymalaya nhấn giữ phím power là đã tắt hoặc mở backligh rồi,nếu bạn đang nghe nhạc mà muốn tắt đèn nền thì chỉ cần nhấn giữ power trong lúc đang phát nhạc là được rồi ko cần phải cài thêm phần mềm đâu bạn ơi,chúc vui:D .

aphodit

Nhưng sau khi up lên 2005 thì mình không tắt được đèn khi giữ power.

loveblue

Super V.I.P
mình đã up 2005 cả chục lần rồi mà ko khi nào bị như vậy cả, bạ thử vào seting/button/lock/ bỏ chọn lock all button excep power button xem sao. Nếu bị như vậy nữa thì chắc chắn bản rom đó bị lỗi ,bạn up lại bằng bản rom khác xem sao .chúc thành công

O2xdaII

Bản thân dòng hymalaya nhấn giữ phím power là đã tắt hoặc mở backligh rồi,nếu bạn đang nghe nhạc mà muốn tắt đèn nền thì chỉ cần nhấn giữ power trong lúc đang phát nhạc là được rồi ko cần phải cài thêm phần mềm đâu bạn ơi,chúc vui:D .

có chứ bạn có nhiều soft nghe nhạc tắt màn như pocketmussic , pocketplayer mới nhất 3.02 dùng khá hay!

Nhưng sau khi up lên 2005 thì mình không tắt được đèn khi giữ power.

k phải do bạn up lỗi khi lên w05 nút power không còn có chức năng như bạn nói nữa

Last edited by a moderator:

hunggau75

Ai lại bảo khi up lên WM2k5, nút power ... ?

Mình đã up cho rất nhiều máy và nhiều bản rom WM2k5 (kể cả WM2k3) cho dòng máy này, sau khi up xong chỉ cần nhấn vào nút power là màn hình tắt/mở rồi (chưa bao giờ bị như bạn aphodit).

Bạn thử down 1 bản rom khác rồi cẩn thận up lại xem có khắc phục được không.

Về vấn đề khóa màn hình : ở màn hình Today đã có chức sẵn chức năng đó (Device unlocked/locked nếu không thấy, bạn vào Start - Settings - Today - chọn Tab "Items" - đánh dấu vào ô Device lock - OK ...), Ở màn hình today, bạn chỉ việc click vào đó ---> nó sẽ khóa màn hình.

Chúc vui