• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Himalaya - WM6.0 (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

khoi

WM6 cho dòng Hima đây các bạn test nhé và nhớ ai dow được thì ReUP cho mọi người với
Tham khảo và down tại ĐÂY
WM6 ROM cooked using AKU4.2 is finally out for testing. It uses 24MB of pagepool and the RAMDisk is 40MB. It is Compiled on Base works by Helmi_C. I am quite happy with the speed of this ROM. With this the memory structure becomes as follows:--
Storage 30.53MB
Program 61.26MB
RAMDisk 39.96MB

Info:
ROM: 4.2a.40CS (WM6 AKU 4.2)
dated: 31.Aug.2007
OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)

==================================================
* Soft-reset persistent
* Hard-reset persistent
*Removed certification and security prompt on install.
*You can now install all you want (keyboards skin , dialpad skins ... and much more)
New look and new icons
Improved caching. (Page pool 24MB)
BT FTP fully functional
ClearType Enabled
Error Reporting Removed
Crystal Blue_White KB Skin
ClearVue PDF reader
Fast cleanup
Internet sharing App
MSN messenger
PhonePad as input
O2 profiler
PPCPIMBkUp 2.50 by Dotfred
SoftKeyAppletEx included in Personnal setting
GBSoftTweak included in System setting
Select All contacts and delete selected (More than one) contacts in the option menu in Contacts Contact manager by Dotfred
WM5 newMenu
WM5 Storage 1.73
Task Manager 2.7
Tray launcher
VJdialer
VJspeeddialer
Provided Radio 1.17 as addtional file (Optional) as I find it better than ver1.19

A big big thanks to :
- Buzz_lightyear for the auto-instal tools
- DotFred the great for PPCPIMBkUp2.5 nd Task MAnager 2.7
- Bepe
- Asukal
- Vijay555 for the VJDialer and VJSpeedDialer utilities

A very very special thanks to :
- Helmi_c for surpassing the pedestal of a genius by porting WM6 to Hima.

Issues pending:
1. GPRS Not working
2. The MMS Composer not installed as GPRS not working
3. Battery status display Not Working
4. Word Auto suggest not working
5. BAck light is not fully functional (I have put in a round about way to make it usable)

->Download 4.2a.40CS from here<-

Some of the Shots are here:-
Attached Thumbnails

bearshare

WM6 cho dòng Hima đây các bạn test nhé và nhớ ai dow được thì ReUP cho mọi người với

Bác ơi cho hỏi bản WM6 này nguồn gốc là thế nào đấy ạ. Trên xda-developers vẫn còn đang chờ dài cổ mà Hemi vẫn chưa cook xong bản WM6 mà mình đã có rồi. Thế là thế nào đấy ạ. Tò mò tí...Nhưng đang download rồi. Tí thử up xem sao

khoi

Bản này bị lổi không Sync được với PC, và thông số dung lượng PIN không hiển thị( tác giả có đề cập), còn lại tất cả đều ổn mình cũng chưa cài thêm soft, vì trong ROM tác giả add một số ứng dụng cần thiết
1. GPRS Not working
2. The MMS Composer not installed as GPRS not working
3. Battery status display Not Working
4. Word Auto suggest not working
5. BAck light is not fully functional (I have put in a round about way to make it usable)

Tmap

Super V.I.P
Bản này bị lổi không Sync được với PC, và thông số dung lượng PIN không hiển thị( tác giả có đề cập), còn lại tất cả đều ổn mình cũng chưa cài thêm soft, vì trong ROM tác giả add một số ứng dụng cần thiết

Mình thì Sync được với PC, ban đầu cũng không Sync được, sau đó cắm cáp vào nối với PC rồi chọt lỗ Reset nó sẽ yêu cầu thiết lập lại các thông số Sync là được. Vấn đề Pin thì pótay, làm đủ cách nó cũng không chạy do đó dù bạn có cài đủ các soft hiển thị Pin nó cũng báo là 0%, hy vọng sẽ có file cab fix lỗi này chứ cứ mò không biết Pin còn bao nhiêu cả thì hơi gay.
Một vấn đề nữa là phần Setting không có Buttonlock và ScreenOrientation nên phải chép ở ngoài vào, nhất là cái Buttonlock không để ý dễ bị gọi đi ngoài ý muốn hoặc hết Pin bất tử.
Còn các vấn đề khác nói chung là ổn:
- Tốc độ khá
- Ứng dụng văn phòng khá đầy đủ
- Nghe gọi tốt
- Các ứng dụng cơ bản cần thiết khá đầy đủ
- Sóng tốt cho Radio 1.18. Sóng chập chờn đối với Radio 1.19
Trước mắt mới test được nhiu đó, các bạn chia sẻ thêm nha. Thanks

bearshare

Sync tốt bác ạ. Vào USB Connection tick vào cái Advance Functionality là ok thôi. Các lỗi vẫn còn nguyên và đây thực sự không phải là bản rom của C_Shekhar mà là bản beta của Helmi_C. Shekhar được nhờ test hộ và đã chỉnh sửa chút ít rồi up lên cho mọi người. Chính xác là Shekhar đã cướp công của Helmi. Nếu không có ai sửa thì bản này sẽ chỉ như thế này thôi vì Helmi sẽ không làm Rom cho Hima nữa đâu. Đang chửi nhau tán loạn trên xda-developers. Các bác vào mà xem

Tmap

Super V.I.P
Link này là chính thức của hemi_c đưa lên đây , bạn nào down được Raip thì ReUP cho các bạn với nhe:

Bản nào cũng vậy thôi các bác, thực chất 2 bản là một, down về làm gì cho mất công. Bây giờ thì một là tiếp tục dùng và chấp nhận các lỗi đó, hai là về lại WM5. Bản này có lỗi nguy hiểm là không tự khóa máy được mặc dù đã settings, nếu bạn có SMS hoặc cuộc gọi nhỡ mà không lấy ra xem, cứ để trong túi thì phát sinh đủ chuyện.

Thanhha_2602

Đúng là bản này là bản BETA của Helmi_C,vì vậy còn một số lỗi như không báo dung lượng pin mặc dù đã cài rất nhiều pm hiển thị dung lượng pin nhưng đều không được,không tự động khóa máy được
Mới test được có vậy thôi,các bạn test xem còn lỗi gì khác không?
Hy vọng Helmi_C sẽ chỉnh sửa tiếp rom cho dòng này

bearshare

Đúng là bản này là bản BETA của Helmi_C,vì vậy còn một số lỗi như không báo dung lượng pin mặc dù đã cài rất nhiều pm hiển thị dung lượng pin nhưng đều không được,không tự động khóa máy được
Mới test được có vậy thôi,các bạn test xem còn lỗi gì khác không?
Hy vọng Helmi_C sẽ chỉnh sửa tiếp rom cho dòng này

I will never support this Himalaya crap no more...I just lost my goal with this hima crap now... for me its useless and pointless, what the hell am I doin messin around with device OS that I dont even hv or even like it?? hell no!
you guys go figure out you self or ask that smart thief to help you...

Helmi đã nói thế này thì chắc không bao giờ động đến ROM WM6 cho Hima nữa đâu bác ạ. Thôi, chờ cao thủ nào còn máu me với con Oxy già này thì may ra chứ nếu không thì chịu thôi, tại thằng C_Shekhar dở hơi quá tự nhiên tung rom ra. Nhưng ngoài những lỗi đã thông báo thì ROm này chạy ngon vật các bác ạ. Nhưng thôi, tôn trọng tác giả, em lại down xuống WM5, chờ khi nào có bản khác thôi...

khoi

Link mình đưa ở trên chính thức của helmi_c sau khi test nhận thấy đây là bản ROM sạch, chạy nhanh không bị lổi tự khóa máy, chỉ lổi thông số PIN cứ 4%, nói chung bản này giống như bản mà helmi_c đã làm cho BA các cùng tham gia test để so sánh

tdmavth175

Link mình đưa ở trên chính thức của helmi_c sau khi test nhận thấy đây là bản ROM sạch, chạy nhanh không bị lổi tự khóa máy, chỉ lổi thông số PIN cứ 4%, nói chung bản này giống như bản mà helmi_c đã làm cho BA các cùng tham gia test để so sánh

bác có thể reup lên 4share đc ko em ko thể nào tải đc từ rapid

gallantman

Cảm ơn bác Khoi nhé ! cái này tôi mong ngóng lâu lắm rồi ! nay đã UP thành công . Test thử tôi thấy tương đối tốt, tốc độ rất nhanh , hơn bản WM5
SYNC good ! sms good! tương thích tốt với các soft cơ bản !
tuy nhiên lỗi battery là điều nan giải ! hy vọng sẽ sớm có bản Fix
nhìn chung theo tôi bản này dùng được!

hoangnam1002hn

Active Member
HTC HIMALAYA - ROM WM6

ĐÃ CÓ ROM MỚI RỒI
EM ĐANG UP THỬ DÙNG CÓ 2 BẢN ĐỂ CÁC BẠN LỰA CHỌN
MỘT CỦA BÁC HELMI :http://rapidshare.com/files/52031286/Hima_WM6.zip

MỘT CỦA BÁC c_shekhar:http://www.4shared.com/file/23344597/972c30ad/C_ShekharAKU42aR40P24_public.html

attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php
attachment.php

CÁC BÁC DÙNG THỬ RỒI ĐÁNH GIÁ NHÉ

Chỉnh sửa cuối:

hoangnam1002hn

Active Member
2 LINK ĐỀU SỐNG CẢ EM DOW VỀ RỒI MÀ HÌNH NHƯ CỦA HELMI EM DÙNG THẤY LỖI PIN BÁO TOÀN LA 4% MẶC DÙ MÁY EM VỪA SẠC XONG CÒN BẢN c_shekhar EM CHƯA CÓ DÙNG BÁC NÀO DÙNG THỬ CHƯA VẬY

tdmavth175

của bác c_shekhar cũng vậy thui nhưng pin ko báo chứ đừng nói đc 4% với cả ko có giao diện đẹp như helmi_c

Tmap

Super V.I.P
Đã khắc phục được lỗi không báo dung lượng Pin

Các bạn làm như sau: Mở Regitry tìm đến khóa sau

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\Events]

Tạo mới khóa như sau:

SYSTEM/BatteryAPIsReady=Battery Interface APIs

Soft Reset là OK
Khi Pin đã chạy thì GPRS cũng sẽ hoạt động theo

Many Thanks to "xbigboss" and "utak3r" at forum.xda-developers.com
=D>=D>=D>=D>=D>

Sonblack

Super V.I.P
OK mọi thứ đúng như bạn nói

Đã khắc phục được lỗi không báo dung lượng Pin

Các bạn làm như sau: Mở Regitry tìm đến khóa sau

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\Events]

Tạo mới khóa như sau:

SYSTEM/BatteryAPIsReady=Battery Interface APIs

Soft Reset là OK
Khi Pin đã chạy thì GPRS cũng sẽ hoạt động theo

Many Thanks to "xbigboss" and "utak3r" at forum.xda-developers.com
=D>=D>=D>=D>=D>

Tôi đã thử OK và cook lại ROM
Thật tuyệt vời =)) nhưng GPRS vẫn không chạy đâu.
Tôi đang thử kiểm tra registry để giải quyết, có thể chỉ tại các key và value trong registry thôi

Chúc vui

Chỉnh sửa cuối: