• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC J one ko có sóng

rosora

Mình mới mua lại 1 đt HTC J One, lúc mua về thấy đang dùng rom Viper , sóng sánh ok , nhưng vọc 1 ngày up lên sense 6 Kitkat 4.4 thì bây h lắm sim vào thấy sóng đc vài giây là báo no sim luôn . Máy mình đã unlock bootloader, S--off, Super ICD 11111111 gì đó hết rồi, cũng đã mở mạng hết rồi nhưng ko hiểu sao lại bị vậy vì mình nghe nói mở mạng 1 lần rồi là ko bị lock lại nữa, có bác nào rành thì giải thích giúp với

adonis

Dạo này phát hiện ra J One có nhiều bệnh lạ thật....máy mình thì mất wifi, còn của bác rosora thì bị lỗi sóng....R.I.P J One

rosora

đã tim ra nguyên nhân, đưa CID về lại bình thường, ko còn super nữa là vào đc máy

ancola66

Super V.I.P
htc nhiều lỗi vãi
Nếu không làm gì nó thì chả bao giờ có lỗi và cũng không máy nào có lỗi. Vấn đề là đã dùng SP mà không làm gì thì cũng chả dùng làm gì :D
J ONE này đã can thiệp hệ thống để mở mạng ( Nói một cách chính xác theo nghĩa đen là phá khóa lậu) thì không tránh khỏi lỗi này, lỗi kia >>> Các Dev mới có việc để làm :D
He he he đã quay về với HTC sau 2 gần 2 năm lưu lạc :D

yeskia

Moderator
Nếu không làm gì nó thì chả bao giờ có lỗi và cũng không máy nào có lỗi. Vấn đề là đã dùng SP mà không làm gì thì cũng chả dùng làm gì :D
J ONE này đã can thiệp hệ thống để mở mạng ( Nói một cách chính xác theo nghĩa đen là phá khóa lậu) thì không tránh khỏi lỗi này, lỗi kia >>> Các Dev mới có việc để làm :D
He he he đã quay về với HTC sau 2 gần 2 năm lưu lạc :D
Chính xác 100%.
Vấn đề ở chổ người dùng thường không chịu đọc và tìm hiểu kỹ những gì được hướng dẫn.
Cần xuống đời HBoot hay đời Rom, cần TWRP bao nhiêu ... không làm đủ rồi đổ thừa cho máy!!!
Bệnh chung mà! :))

KimUyLong

Welcome

Bướm DNA bác à, dùng hay phết bác à :D. Mà bác dậy sớm hay thức khuya vậy? :D
_ Em thấy Bướm S hay hơn DNA nhiều chứ anh ân !? Có cả Viper, Miui mà pin lại quá khủng. Lúc trước em định mua mà hết hàng nên ráng ăn lông ở lổ thêm một tháng rồi rước em Max. Sài cũng khá phê. Chỉ hơi buồn là M8 năm nay tệ quá :ar!