• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Kaiser AT&T Tilt cần giúp đỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

kaiser_noob

mình mới được cậu bạn gửi cho 1 chiếc HTC AT&T Tilt (hay còn gọi là 8925), cậu ấy bảo đã unlock và sử dụng thử GSM bên Mỹ gần 1 tuần trong tình trạng ổn định. Khi về VN, mình cắm sin Vinaphone vào thì khi bật máy, hiện ra màn hình như trong ảnh. Mình đã thử tháo thẻ, pin ra rồi lắp lại pin (không cắm thẻ) rồi bật, soft reset và hard reset (giữ 2 phím On/Off và Camera rồi chọc vào lỗ soft reset, cách khác là giữ 2 phím "-" rồi ấn soft reset). Máy vẫn ko khởi động được.
Bro nào dùng con HTC này rồi chỉ dẫn mình với ?!
Xin cảm ơn vì đã đọc bài này.

NhatToai

Super V.I.P
AT&T hay TyTN_II cũng đều dòng Kaiser và các giải pháp xử lý cũng như nhau vậy.
Hiện tượng trên máy bạn đang bị kẹt tại Bootloader.Bạn đến đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=40018 đọc kỹ và tìm hiểu cách giải quyết vấn đề bằng thẻ nhớ,cũng đơn giản và dễ thực hiện.Mọi thắc mắc liên quan đến vấn đề này bạn hãy tham gia tại đấy để mọi người cùng giúp đỡ nhé,Good luck!
Topic Closed!

Status
Không mở trả lời sau này.