• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 (Core 19701 & 19900)

PhamQuang

Manager
ROM v3.51.61.07 CHO HTC Kaiser

== CE OS 5.2.19701 Build 19701.1.1.0 ==

Bản ROM V07, WM6.1, với OS mới:

CE OS 5.2.19701 Build 19701.1.1.0

Dựa trên OEM của phiên bản WM6.1 mới nhất cho HTC Kaiser: 3.51.502.0.

ROM chỉ có OS, không tích hợp Radio, nên có thể Up thoải mái cho bất kỳ máy nào.
Với những máy đã "chót" Up bản Radio 1.65 thì bản ROM này hỗ trợ tốt.

Một số đặc điểm của ROM:
- Tích hợp HTC Home.
- Giao diện lấy màu đen là chuẩn
- SIM Manager 6.42
- PP=32Mb, tuy RAM ít đi nhưng chạy rất nhanh, ổn và hỗ trợ các ứng dụng tốt.

ROM sẽ đưa lên sau vài giờ.

PhamQuang

Manager
LINK TẢI V07 (Core 19701)

Link tải ROM và các thông tin trong file đính kèm duới bài.

Vài lời chú thích thêm:
ROM up xong chạy sẽ thấy tốc độ cải thiện rất đáng kể so với các Build trước đây.
Lý do phần nhiều do Build mới và PP lấy cao, 32Mb.
Quan trọng nhất là V07 hỗ trợ tốt về âm thanh, hình ảnh,... với các máy đã Up Radio 1.65.17.10.
ROM dựa trên cơ sở WM6.1 3.51.502.0, tuy nhiên không tích hợp Radio mà chỉ có phần OS (HDH) mà thôi.

PhamQuang

Manager
ROM v3.51.61.08 CHO HTC Kaiser

== CE OS 5.2.19900 Build 19900.1.1.0 ==

V08 cho HTC Kaiser với OS:

CE OS 5.2.19900 Build 19900.1.1.0

OS được phát triển bởi tác giả Ervius trên Wiki. Hệ thống Module được chỉnh sửa nên chạy khá ổn hơn so với các Build cũ.

Phát triển và chỉnh sửa tối ưu bản V07.

LINK TẢI ROM:

Mã:
http://rapidshare.com/files/113197873/Kaiser_v3.51.61.08_B19900.7z

[I]Pass. 7z file: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

support

Chà, chúc mừng bác Quang có Rom mới.

Ủng hộ bác Quang hết mình!

Mirror link
V 07
Mã:
http://rapidshare.com/files/112127177/Kaiser_v3.51.61.07_B19701.rar

V08
Mã:
http://rapidshare.com/files/113332690/Kaiser_v3.51.61.08_B19900.rar

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Chắc là bác Quang phải làm vài bản ROM dành riêng cho dòng Kaise dính chưởng 1.65.17.10 rồi đó.Chúc mừng và Thanks bác.

NGOPHUSAI

Bac Quang xem lại giúp với . Link không download được.
Khg phải là bác Quang coi lại , mà chính bạn phải coi lại=)). Theo NPS nghĩ thì bác Quang muốn bạn phải động nảo tí, thì sẽ download được cái ROM xuống, luyện tính nhẩn nại, cẩn thận, đọc và hiểu hết trước khi làm 1 việc gì đó nhất là chuyện upROM. Good job Quang.=D>

littlerain

Khg phải là bác Quang coi lại , mà chính bạn phải coi lại=)). Theo NPS nghĩ thì bác Quang muốn bạn phải động nảo tí, thì sẽ download được cái ROM xuống, luyện tính nhẩn nại, cẩn thận, đọc và hiểu hết trước khi làm 1 việc gì đó nhất là chuyện upROM. Good job Quang.=D>

Cảm ơn bạn đã nhắc nhở nhưng không phải mỉa nhau như thế. Rõ ràng cái mạng chỗ tôi có vấn đề nên không download được, tưởng rằng do Upload bị lỗi, hơi sốt ruột nên mới viết bài hỏi bác Quang như vậy, chẳng việc gì mà phải nói móc nhau. Giờ tôi sang nhà thằng bạn và đã down được rồi, cảm ơn bác Quang.!!

NGOPHUSAI

Cảm ơn bạn đã nhắc nhở nhưng không phải mỉa nhau như thế. Rõ ràng cái mạng chỗ tôi có vấn đề nên không download được, tưởng rằng do Upload bị lỗi, hơi sốt ruột nên mới viết bài hỏi bác Quang như vậy, chẳng việc gì mà phải nói móc nhau. Giờ tôi sang nhà thằng bạn và đã down được rồi, cảm ơn bác Quang.!!
Có nói móc bạn , chết liền đó, khg có ý đó đâu. Thành thật xin lỗi bạn, ngàn lời xin lổi LittleRain.
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
Quả thật là bản ROM này fix được lỗi do Radio 1.65 , khg còn báo " Connection Communication error".
Good job Quang again.

Chỉnh sửa cuối:

littlerain

Có nói móc bạn , chết liền đó, khg có ý đó đâu. Thành thật xin lỗi bạn, ngàn lời xin lổi LittleRain.
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
Quả thật là bản ROM này fix được lỗi do Radio 1.65 , khg còn báo " Connection Communication error".
Good job Quang again.

Không sao đâu. Giờ tôi đã download được rom rồi, đang cài thử vài ứng dụng xem thế nào. Nhìn cái Build mới sướng mắt quá :D

PhamQuang

Manager
CorePlayer chơi Avi đen ngòm, chỉ thấy tiếng không thấy hình

Nếu sử dụng CorePlayer v1.1.1 Build 1600 thì chạy bình thường và tốt.
Các version mới 1.2.0 trở lên vừa nặng mà khá hay gặp lỗi với các ROM, nhất là các ROM cho dòng VGA.

NhatToai

Super V.I.P
Bạn tìm soft có tên psShutXP chép vô thẻ xong bấm vào và đánh dấu chọn vào ô TODAY ICON là xong không cần cài đặt gì.

Phiền các bác cho mình cái link để download Coreplayer1.1.1 với!!!

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
Phiền các bác cho mình cái link để download Coreplayer1.1.1 với!!!

Bạn qua box "Các phần mềm ứng dụng cho ppc" nhé! Ở đó có đầy đủ hết, chịu khó tìm kiếm nhé!!! Chúc vui!;;)

hoangcuky

Mấy bản Rom của bác Quang hình như không hợp với Vario III
Bản nào mình dùng cũng đều gặp lỗi khi gọi điện không nghe được tiếng và phía bên kia cũng không nghe thấy mình nói gì
Còn Rom thì chạy rất ổn và nhanh. Tiếc thật!

nugift

Active Member
Mấy bản Rom của bác Quang hình như không hợp với Vario III
Bản nào mình dùng cũng đều gặp lỗi khi gọi điện không nghe được tiếng và phía bên kia cũng không nghe thấy mình nói gì
Còn Rom thì chạy rất ổn và nhanh. Tiếc thật!

Bạn thử kiểm tra lại radio đang sử dụng là cho WM6 hay là WM6.1??? Bản rom mới này k có radio nhưng là WM6.1. Nếu như bạn đang dùng rom WM6 thì phải up lại radio 1.58 mới được.

Lỗi có âm thanh thường chỉ do radio chứ k phải do OS!

NhatToai

Super V.I.P
Trong các bản ROM dành cho Kaise của bác Quang mình ưng ý nhất là bản V07 này.Không phải vì nó mới hay là build cao mà là nó đáp ứng được tốc độ và hơn hết là giữa tính năng vuốt cuộn và thanh trượt hoạt động độc lập không còn giành nhau nên chương trình chạy nhẹ nhàng.À,dạo này bác Quang có bản nào mới cho Herald không vậy?Bản V23 chạy ngon lắm nhưng hơi hao pin bác à,Thanks!