• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Diamond UI (Core 20755) by Medkid

Medkid

HTC KAISER - PV ROM WM6.1 Diamond UI OS 5.2.20755 by Medkid

PDAVIET KAISER WM 6.1 OS 5.2.20755 build 20755

Version 1.0MK_PV_F

By Medkid

Special thanks to:

• Man PhamQuang
  • cmonex
  • zhaonian
  • RomDev Sonblack
  • RomDev Dvha79_ddt
  • Mod TranMinhMan
  • Mod Hoangdat_vista
  • Mod Ancola66
  • Trial Mod Phamnhatthanh
  • Trial Mod Nhocbanme
  • chi-tai dang
  • Poorlyduck
Giới thiệu_Presentation:

Clip Watch http://clip.vn/watch/Diamond-Touch-UI-on-My-Kaiser/WTqa,vn

Đây là bản rom dựa trên nền cảm hứng Manilla 2D, nhưng mà ở 1 đẳng cấp khác >:) , trong bản Rom này mình sử dụng Diamond Touch UI 1.0 do Mod ancola66 giới thiệu, khả năng trượt êm hơn và nhẹ nhàng hơn và khả năng vuốt được của tab Menu so với Manilla 2D. Sau quá trình test thử Rom 19214 của AT&T thấy chạy thực sự không ổn định, mình quyết định cook lại 1 bản khác, dựa trên Rom ship 19212 của HTC với 1 số drivers được tách ra từ HTC Diamond, Samsung Omnia, dialpad mới của HTC OPAL, etc cùng với build mới 20755 :p

Sau khi test bản Rom beta của bản chính thức này mình đã có 1 số thay đổi, bạn ko cần phải config máy sau khi flash xong nữa, sau khi flash Rom, máy của bạn sẽ trông như thế này: b-)

Tích hợp:
Diamond Touch UI của Mod ancola66, tuy nhiên do hiện nay tab dự báo thời tiết chưa thực sự tiện dụng để set location nên mình đã loại bỏ.

Opal Dialpad với phong cách trượt để trả lời hoặc từ chối cuộc gọi :D

(thanks Mbarvian for his sharing )
Camera 5.04 by Nadavi (thanks to him)
WKtask 1.1.73
NetCF 3.5
HTC Connection setup
Office 6.1 With one note
SMS deliver report (thanks Saman)
FreeRAM (Oxios Hibernate)
TAutoinstall: 1 phần mềm giúp tự cài các ứng dụng vào bộ nhớ của máy, để sử dụng chức năng này bạn chỉ cần tạo thư mục Boot ở thư mục gốc của thẻ nhớ, chép các file cab cần cài vào đó rồi chạy Tautoinstall là OK)
Icons upgraded
1 số game nhỏ mà hay : Duck hunt, Diamond mine :D
etc...
(các ứng dụng được liên kết với nhau 1 cách linh hoạt,giúp người dùng cảm thấy tiện hơn)
Loại bỏ khỏi Rom:
Adobe PDF reader
Real Player
etc ....

Download: link attached

Username và password để download là PDAVIET

Password để giải nén là thanks medkid

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

please wait,another better version will be available soon :)
You won't have to configure your device ,he he

Medkid

thêm 1 số hình ảnh về bản Rom chính thức này cho các bạn tham khảo: :))

(ai có thể nói cho mình biết mình đang dùng Iphone hay kaiser ? ;) )​

Sonblack

Super V.I.P
Xin chúc mừng Medkid, hy vọng mọi thứ lại tràn trề.
Lúc nào bận bịu quá, chả chát chít gì ráo! :D

NhatToai

Super V.I.P
Chúc mừng T Mod.Medkid với bản ROM mới kết hợp Touch UI từ Mod.ancola66.Hy vọng ROM PV cho Kaiser ngày càng phong phú!

support

mirror link để server đỡ quá tải

Mã:
http://rapidshare.com/files/150216469/PV_ROM_KAISER_20755_F_by_Medkid.rar

To unrar: thanks medkid

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

1 phiên bản khác, hoàn thiện hơn đã xong, bạn sẽ cảm nhận được tốc độ mở các ứng dụng cực nhanh, vì nhờ sự giúp đỡ của cmonex từ xda đã giúp đưa kaiser của mình về chế độ full kernel trusted mod (bỏ qua bước kiểm tra các ứng dụng có hợp pháp hay ko, nói dễ hiểu là bạn mở 1 ứng dụng thì hầu như nó sẽ mở ra tức thì, ko còn thấy cái vòng xoay xoay nữa :)) ), nhưng mình còn muốn các bạn dùng bản này 1 thời gian, và hi vọng ai đó có thể giúp mình phát triển phần giao diện cho cái Touch UI (HS2+) này trước khi đưa ra bản Rom tiếp theo. Các bạn cứ thaỏi mái sáng tạo, mình chỉ có 1 yêu cầu nho nhỏ, làm sao cho nó hợp với tông màu chính là xanh đen là được.

Đây là phần giao diện của Touch UI, các bạn hãy giúp mình 1 tay nào:

http://www.mediafire.com/?28dzajwc5he

Chúc các bạn vui
Thanks,

Medkid

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Chà không vô thì thôi chứ vô là ROM ra cứ rào rào ý nhỉ :D
Mua máy rồi hả em vì anh thấy có vẻ quy mô lắm
"chế độ full kernel trusted mod" cái này công nhận là hay đấy em

TranMinhMan

Super V.I.P
Về độ hữu dụng thì ROM của Medkid khỏi chê rùi, giao diện đẹp nữa!=D>
Tiếp tục phát triển cho Kaiser thêm sức sống nhé Medkid!:D

pnt_love_cty

mấy bác cho em hỏi tại sao ImageViewer ko làm việc thế em có hardset lại rồi nhưng cũng ko thấy nó có trông mặc định của rom thankkkkkkkk

Medkid

mấy bác cho em hỏi tại sao ImageViewer ko làm việc thế em có hardset lại rồi nhưng cũng ko thấy nó có trông mặc định của rom thankkkkkkkk

chịu, trên máy mình vẫn chạy tốt, và chưa thấy ai than phiền gì cả, trừ trường hợp của bạn :-?

pnt_love_cty

hihi :-?sao kỳ thế bác em có up lại rom thử 2 lần nhưng vẫn vậy em up cả 2 bản của bác thử lun rùib-) bản 1 em down cách đây mấy ngày lúc bác còn để giao diện màu đen :))dến bản này thì màu xanh hix sao kỳ vậy bác:O

Vừa uprom xong. Cảm nhận đầu tiên là chạy rất mượt. Mai sẽ tét thêm vài thứ nữa! Cám ơn bác Medkid nhé!

vinhquang0712

mấy bác cho hoỉ,không hiủ seo em up xong rôì ,nhưng goị đi thì ôkê ,nhưng mấy khác goị tơí thì ò í e ,mấy cuả bạn ngoaì vùng phủ sóng hoặc tét máy,mặc dù sóng rất ôkê ,và pin thì seo 1 đêm mất tiêu 100% sáng ra phaỉ sẹt pin lại,có bét nào bị như vậy không hử

keymaxter

mấy bác cho hoỉ,không hiủ seo em up xong rôì ,nhưng goị đi thì ôkê ,nhưng mấy khác goị tơí thì ò í e ,mấy cuả bạn ngoaì vùng phủ sóng hoặc tét máy,mặc dù sóng rất ôkê ,và pin thì seo 1 đêm mất tiêu 100% sáng ra phaỉ sẹt pin lại,có bét nào bị như vậy không hử

mình uprom được 2 ngày rồi..ko bị tỉnh trạng như bạn..bạn coi thử bản radio bạn xài là bao nhiu ...mình xài là bản 1.65... Pin xài trên 2 ngày..

vinhquang0712

Bác Medkid ơi , bản này không silde to unlock hử Bác,nên để máy đụng vaò nó sáng hoài mau hết pin quá,còn xaì Device lock thì nó hơi xấu quá