• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER - PDAVIET ROM WM6.1 Manilla 2D (Core 20755) by TranMinhMan

exec1984

Active Member
Công nhận là Rom của PhamMinhMan chạy ngon và mượt thiệt!phải chi nó đẹp như của Medkid thì hay biết mấy(Home Plus)!!!Bác exec1984 mới qua box Kaiser nên chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nên up Rom chưa có kinh nghiệm cho Kaiser.ha ha.mình cũng mới qua đây nhưng mà đọc kỹ òi!!!cũng bị như bác nhưng up Radio lại là okie!!!he he he!

ok lâu roài mừ, muốn đẹp lại muốn nhanh,ngon mượt êm ;;);;) tham ghê >:)

Medkid

Công nhận là Rom của PhamMinhMan chạy ngon và mượt thiệt!phải chi nó đẹp như của Medkid thì hay biết mấy(Home Plus)!!!Bác exec1984 mới qua box Kaiser nên chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nên up Rom chưa có kinh nghiệm cho Kaiser.ha ha.mình cũng mới qua đây nhưng mà đọc kỹ òi!!!cũng bị như bác nhưng up Radio lại là okie!!!he he he!

uhm, Rom anh Mẫn build là Manilla xịn, nên cũng bị hạn chế khá nhiều, của mình là Manilla inspirat,mình chỉ dựa trên cảm hứng manilla và làm lại thôi. (he he, 2 cái mà giống nhau thì đâu có gì thú vị nhỉ , cần chi tới 2 cookers của PV chứ ?) Mỗi người build Rom có 1 phong cách riêng mà. :D

hao0907047407

ok lâu roài mừ, muốn đẹp lại muốn nhanh,ngon mượt êm ;;);;) tham ghê >:)
Hì hì!đã đc voi thỉ phải đòi tiên chứ !thời đại công nghệ càng ngày càng hiện đại thì phải tốt hơn mới thỏa mã nhu cầu đc chứ!!
uhm, Rom anh Mẫn build là Manilla xịn, nên cũng bị hạn chế khá nhiều, của mình là Manilla inspirat,mình chỉ dựa trên cảm hứng manilla và làm lại thôi. (he he, 2 cái mà giống nhau thì đâu có gì thú vị nhỉ , cần chi tới 2 cookers của PV chứ ?) Mỗi người build Rom có 1 phong cách riêng mà. :D

hì hì !!up Rom của bác chạy cũng ngon nhưng cài vào bị lỗi là khi cài SRS WOW không xài đc nên........thanks bác!!!;;)

sangxoan

Bạn Mẫn ơi, hình như trang thời tiết bị lỗi đó. Nó có cập nhật, nhưng chỉ hiện lên thông tin ở 1 ô Sat thôi.

T2M: Thời điểm mình ra ROM này thì bản Manilla2D là bản update18, nên có thể tab thời tiết vẫn còn lỗi!:D

Last edited by a moderator:

sharkkingi

Giao diện khá là đẹp mắt đó=D> ! Nhưng có ai biết tại sao sau khi up rom thì giao diện HTC Home không còn xài được nữa không ?:-?

TranMinhMan

Super V.I.P
Giao diện khá là đẹp mắt đó=D> ! Nhưng có ai biết tại sao sau khi up rom thì giao diện HTC Home không còn xài được nữa không ?:-?

Ý bạn là sao nhỉ!? Bản ROM này mình nhúng giao diện Manilla2D mà!? Bạn muốn cài thêm HTC Home àh!?:-/

Hoangdn

Ý bạn là sao nhỉ!? Bản ROM này mình nhúng giao diện Manilla2D mà!? Bạn muốn cài thêm HTC Home àh!?:-/

Đang mong bản ROM mới nhất của pác ra sài đây ,pác tranh thủ chia sẽ cho AE đang dùng HTC Kaiser nhé =D>

duythanh1204

e có chút nhận xét như thế này có gí chứ đúng mong bác thông cam nhé!hii
bản rom của bác Mẫn phần giao diện HTC HOME không có sử dụng nên e nghĩ bác nên bỏ luôn phần đó để đỡ tón bộ nhớ! bác sử dụng giao diện manilla 2d thì những phần khác nên rút gọn cho thoải mái cái máy!
ah còn 1 điều nữa là khi nhắn tin xong mình thoát màn hình chính mà chưa gập bàn phím lại thì giao diện của máy k vẫn hiển thị theo chiều dọc k phải hiện thị theo chiều ngang của bàn phím nữa.
nói chung bản rom này khá đẹp đấy bác.hii....thanks bác nhe!e mới up thử đó.