• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER-PV ROM OS 5.2.19971 by Medkid MANILLA INSPIRAT

Hoangdn

THANKS pác MEDKID nhiều ,minh down rom mới của HTC KAISER về sài,đang test thử xem sao,giao diện thì ok (rất đẹp),hy vọng pác sẽ cung cấp AE dùng Kaiser những bản rom tiếp theo để cùng khám phá ,thanks

Chỉnh sửa cuối:

kosfam

Mình bị lỗi phần weather khi nhấn vào nó tự động quay về tab home.

Medkid

Mình bị lỗi phần weather khi nhấn vào nó tự động quay về tab home.

ko phải lỗi đâu, cái home này khi bạn vuốt dọc nó cũng xoay qua màn hình khác nên có lẽ khi bạn bấm thì tình cờ nó lại thành vuốt dọc vậy thôi

kosfam

ko phải lỗi đâu, cái home này khi bạn vuốt dọc nó cũng xoay qua màn hình khác nên có lẽ khi bạn bấm thì tình cờ nó lại thành vuốt dọc vậy thôi

Mình đã thử up lại rom của menkid rùi, vẫn bị tình trạng lỗi weather, xin hỏi cách khắc phục.
Thanks bác menkid! mọi chức năng đều ok, duy chỉ có weather là ko được.=D>=D>=D>

kimquypticc

Mình đã thử up lại rom của menkid rùi, vẫn bị tình trạng lỗi weather, xin hỏi cách khắc phục.
Thanks bác menkid! mọi chức năng đều ok, duy chỉ có weather là ko được.=D>=D>=D>

Đúng rồi! Máy mình là AT&T tilt, ngoài lỗi ở tab weather thì còn bị cái không tương thích bàn phím nữa!
Không biết có chương trình nào hay cách chỉnh nào để các phím bấm trở vè vị trí như hiển thị không các bạn? (giống như cái "T-mobile qwerty" để cài cho máy MDA Pro khi up ROM Exec vậy đó)!
Sau khi tìm kiếm thì tìm thấy rồi! Fixed được cái bàn phím rồi!
Còn một vấn đề chưa khắc phục được là khi trượt ngang thì cái themes này không xoay ngang được!
Medkid có cải tiến cái này được không nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:

kosfam

Đúng rồi! Máy mình là AT&T tilt, ngoài lỗi ở tab weather thì còn bị cái không tương thích bàn phím nữa!
Không biết có chương trình nào hay cách chỉnh nào để các phím bấm trở vè vị trí như hiển thị không các bạn? (giống như cái "T-mobile qwerty" để cài cho máy MDA Pro khi up ROM Exec vậy đó)!
Sau khi tìm kiếm thì tìm thấy rồi! Fixed được cái bàn phím rồi!

Máy mình là tytn II, có camera 3g. Bác Menkid coi dùm vụ weather để rom càng ngày càng ngon hơn,
Cám ơn bác Menkid về bản rom!

kimquypticc

Sau 2 ngày test bộ ROM này thì thấy ROM chạy cũng không mượt mà mấy:đôi khi đang duyệt xem ảnh mà có cuộc gọi tới thì máy đơ ra, không thể trả lời cuộc gọi; chạy Mapking GPS thi thoảng máy cũng bị đơ cứng! Nói chung là bộ ROM này hay bị treo máy mặc dù máy mình cài rất ít chương trình!

kimquypticc

Trả lời: Lỗi tab weather trong ROM HTC KAISER-PV ROM OS 5.2.19971 by Medkid MANILLA INSPIRAT
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi kimquypticc
Bạn lưu ý dùm bài số 42, 44 và 45 trong link này nhé!
Bạn mà fix được lỗi này thì ROM này là tuyệt nhất đấy!
Mình cài cái DIAMOND TOUCH UI for All WM2K5 & WM2K6 QVGA của ancola66 cho ROM khác cũng bị lỗi ở tab weather! Vậy có khả năng lỗi này nằm trong bộ touch UI!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35185&page=5

đã nói ko phải lỗi mà cứ bướng. Hiện giờ ko rảnh làm rom, bạn thích thì tiếp tục dùng, ko thì thôi.

Mình copy nguyên ra đây, anh em tự nhận xét, mình không bình luận!

Medkid

nhận xét cái gì ? tất cả những bài post của mem viết trong topic của tôi, tôi đều đọc hết, bạn ko cần phải PM cho tôi làm gì, như trên tôi đã nói là ko phải lỗi của Rom và chính bạn cũng thừa nhận khi cài lại bộ cab của Mod Ancola làm cũng giống hệt như vậy thì bạn còn muốn đòi hỏi gì nữa ? Tui ko rảnh làm rom và cũng ko muốn nghe đi nghe lại những lời than phiền như vậy. Chú ý với chả không chú ý cái gì ? bạn có chú ý bài post của tôi ở ngay phía trên không ? đã bảo ko phải lỗi của Rom rồi còn gì ?

@anh Mẫn: dạo này em hơi bực mình , từ khi mình trở thành VIP trở lại dường như lời nói của mình không còn trọng lượng nữa, anh cứ xem xét và xử lí, del bài và lock topic lại giúp em, thanks anh

@kosfam: nick của tôi là Medkid , ko phải menkid, tui ko phải "đứa trẻ sửa xe" , bạn chú ý dùm.

kimquypticc

nhận xét cái gì ? tất cả những bài post của mem viết trong topic của tôi, tôi đều đọc hết, bạn ko cần phải PM cho tôi làm gì, như trên tôi đã nói là ko phải lỗi của Rom và chính bạn cũng thừa nhận khi cài lại bộ cab của Mod Ancola làm cũng giống hệt như vậy thì bạn còn muốn đòi hỏi gì nữa ? Tui ko rảnh làm rom và cũng ko muốn nghe đi nghe lại những lời than phiền như vậy. Chú ý với chả không chú ý cái gì ? bạn có chú ý bài post của tôi ở ngay phía trên không ? đã bảo ko phải lỗi của Rom rồi còn gì ?

@anh Mẫn: dạo này em hơi bực mình , từ khi mình trở thành VIP trở lại dường như lời nói của mình không còn trọng lượng nữa, anh cứ xem xét và xử lí, del bài và lock topic lại giúp em, thanks anh

@kosfam: nick của tôi là Medkid , ko phải menkid, tui ko phải "đứa trẻ sửa xe" , bạn chú ý dùm.
Chuyện đúng sai ở cái ROM tôi không bàn vì tôi không am hiểu về lỉnh vực này! Tôi chỉ thấy nó không tốt thì nhận xét vậy!
Cái tôi muốn mọi người nhận xét ở đây là thái độ một con người! Diễn đàn là nơi trao đổi, chia sẽ vì tình hữu nghị, vì sự đam mê hay đơn giản chỉ là một hình thức giải trí sau những giờ làm việc căng thẳng!
Lẽ ra tôi không muốn viết như vầy trong topic này, nhưng thiết nghỉ cũng cần nói thêm để bạn hiểu là tôi không nói gì về ROM của bạn, chỉ góp ý với bạn về thái độ của một V.I.P member thôi!
Biết đâu @kosfam chỉ gỏ nhầm chử Medkid thành menkid chứ đâu có ý như bạn nghỉ, còn bạn nghỉ ra được như thế thì tôi lại nghỉ @kosfam không gỏ nhầm!
Đây là những lời cuối cùng tôi viết trong topic của bạn, xin lỗi nếu làm phiền!

nightman

Tôi thấy bản ROM của bác Phạm Quang làm là chuẩn nhất cho dòng HTC Tilt, nên đã cài lại bản 3.53.61.09 WWE chạy cùng Radio1.65.24.36.
@Medkid: Vốn là một người không rành về PPC nên chúng tôi rất cảm ơn bạn đã bỏ công sức và chia sẻ thành quả cho mọi người. Tuy nhiên, khi đã là trên diễn đàn thì luôn có những bài nhận xét không theo ý mình. Có lẽ lòng tự ái của bạn quá cao

love_rain_2303

Đừng dùng 2 chữ "tự ái" để gán cho bất cứ ai bạn à. Ai cũng có tự ái của mình, tuy vậy...hãy nghĩ lại vì sao Medkid lại trả lời như vậy. Chuyện này ko có gì phải rêu rao và làm ầm lên, nghĩ lại và tự thấy vì sao Medkid lại PM riêng cho bạn kia. Chuyện có gì đâu mà lại phải post lên ? Medkid rất được lòng anh em trong forum, bro đã bỏ công build rom ko chỉ cho kaiser, các dòng khác như wizard, atom, dòng nào bro ấy cũng build rom cho anh em xài. Coi như chuyện ko có gì cả, em đọc bài thấy mấy bác cãi nhau cũng thấy buồn đó. Và hơn hết, những góp ý riêng...em thấy chỉ nên PM, đừng góp ý quá thẳng thắn mà lại lộ liễu, ai cũng buồn và khó kiềm chế vì ai cũng có "tự ái" mà.

kosfam

Đây thực sự là lỗi của mình, đánh nhanh nên nhầm tên bạn. Mình không rành tiếng anh mấy và cũng không phải nói bạn là "đứa trẻ sửa xe".
Thành thật xin lỗi với bác MEDKID!!!:(:(:(:(
Mong bác bỏ qua cho mình, tiếp tục ra đời những bản Rom mới cho anh em xài.

TranMinhMan

Super V.I.P
Trước tiên xin cảm ơn ý kiến của các bạn về bản ROM!=D>
Diễn đàn chúng ta chủ yếu là chia sẻ: niềm đam mê, kiến thức... Niềm đam mê thì vô hạn, nhưng kiến thức thì có hạn.. nếu có tranh luận thì cũng nên dựa trên tinh thần xây dựng.;;)
@Medkid: Anh hiểu tâm trạng của Medkid, a cảm ơn vì Medkid vẫn giữ niềm đam mê là build ROM và chia sẻ cho mọi người trên diễn đàn. Mục đích chúng ta cũng là có thêm bạn bè cùng đam mê mà!;;)

Medkid

@anh Man : em buc ko phai vi tro lai VIP mem,vi do la nguyen vong cua em va duoc BDH chap nhan :) ,nhu anh noi dam me la vo han ma. Em buc vi moi chuyen trong "real life" dang dien ra ko may suon se,moi viec deu ko theo y minh. ok,khi nao co dk thi se lai co Rom cho PV thoi. Dao nay sao anh ko cook Rom cho Kaiser nua ? da co build moi roi kia ma ?
@kosfam: toi cung ko co y noi la ban co y gi ca,nhung ma khi nguoi khac goi ten minh ma lai lon ten thi cam thay kho chiu chut thoi ;)

Posted via Mobile Device

kosfam

@anh Man : em buc ko phai vi tro lai VIP mem,vi do la nguyen vong cua em va duoc BDH chap nhan :) ,nhu anh noi dam me la vo han ma. Em buc vi moi chuyen trong "real life" dang dien ra ko may suon se,moi viec deu ko theo y minh. ok,khi nao co dk thi se lai co Rom cho PV thoi. Dao nay sao anh ko cook Rom cho Kaiser nua ? da co build moi roi kia ma ?
@kosfam: toi cung ko co y noi la ban co y gi ca,nhung ma khi nguoi khac goi ten minh ma lai lon ten thi cam thay kho chiu chut thoi ;)

Posted via Mobile Device

CHÚC MEDKID SOM SUON SE TRONG "REAL LIFE" VÀ QUAY TRỞ LẠI CỌOK ROM MỚI CHO ANH EM!

Notes: Đời thay đổi khi bạn đổi thay.;)

Medkid

cam on kosfam. Chieu nay sau khi post bai o tren minh da nhan dc 1 tin vui nga re cuoc doi cua minh. Tien day noi luon de cac ban chung vui cung minh : Minh da thi dau Bs Noi tru (nom na la tuong duong voi cao hoc) chuyen nganh Chan Thuong Chinh Hinh cua DH Y DUOC TP HCM, :D
@kosfam: minh la 1 bs moi vua tot nghiep ,21/11/08 se lam le chinh thuc nhan bang, vi vay moi co cai nick Medkid (Medicine kid)
;)
Posted via Mobile Device

@kosfam: minh la 1 bs moi vua tot nghiep , 21/11/08 moi lam le chinh thuc nhan bang. Chinh vi vay moi co cai nick Medkid (Medicine kid) ;)
Posted via Mobile Device

kosfam

cam on kosfam. Chieu nay sau khi post bai o tren minh da nhan dc 1 tin vui nga re cuoc doi cua minh. Tien day noi luon de cac ban chung vui cung minh : Minh da thi dau Bs Noi tru (nom na la tuong duong voi cao hoc) chuyen nganh Chan Thuong Chinh Hinh cua DH Y DUOC TP HCM, :D
@kosfam: minh la 1 bs moi vua tot nghiep ,21/11/08 se lam le chinh thuc nhan bang, vi vay moi co cai nick Medkid (Medicine kid)
;)
Posted via Mobile Device

@kosfam: minh la 1 bs moi vua tot nghiep , 21/11/08 moi lam le chinh thuc nhan bang. Chinh vi vay moi co cai nick Medkid (Medicine kid) ;)
Posted via Mobile Device

Vậy là tốt rồi. Hy vọng Kaiser sẽ sớm có thêm rom mới của pác Medkid

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Posted via Mobile Device
Uhm, a cũng ko có ý đề cập về chức vụ gì đâu. Chỉ là về công việc ngoài đời đôi khi bận quá thui, nên khi post bài cũng tùy tâm trạng.;)
He..he.. Kaiser giờ chắc trông đợi vào Medkid rùi! A vừa đổi e Polaris, chắc nay mai a lên ROM cho Polaris đây.:p

Chỉnh sửa cuối: