• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC KAISER-PV ROM OS 5.2.19971 by Medkid MANILLA INSPIRAT

Medkid

Đã test bản Rom, phải công nhận bản ROm rất đẹp về giao diện, nhung khi cài nhiều soft vào thì chạy khá chậm, và đặc biệt today bị mất Homescreen Plusplus cho dù đã tick ở trong Settings/Today . Đang test xem bị conflict ở Soft nào :(.
Thanks Mekid, mong sớm có bản Rom mới của bạn

Có thể do đụng với phần mềm nào đó plugin trên today, bạn chỉ cần tick bỏ tick vài lần là nó hiện lại thôi. b-)

Mình cũng bị mất Homescreen Plusplus cho dù đã tick ở trong Settings/Today .Mình up xong chưa cài phần mềm nào cả. Lắp sim mobile còn bị no service phải on/off trong commanager thì lâu nhận sóng ,sim vietel thì ngon lành :D:D.

Cái này do sim nhá. Mình cũng dùng sim mobi đó thôi, bằng chứng coi hình minh họa đó

Ấn tương với gaio diện nhưng cảm giác tốc độ hơi chậm , và cảm ứng không nhạy . Nhưng thích nhất là game bắn vịt =)), bác nào chỉ em down cai game bắn vịt này cái .Tks

hard SPL 3.56 và bản radio khác sẽ xong phần cảm ứng, chậm hay ko thì ko rõ lắm.

Medkid

mấy bác cho em xin TAutoinstall với thankkkkkkkk

hỏi Google ấy

Edit: thêm vài tấm hình về bản rom mới:

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Cập nhật bản Rom tiếp theo, thông tin chi tiết coi tại post 1
Tạm thời bản Rom này chưa fix được lỗi biến mất của HS2+, nhưng mình đã phst hiện ra xung đột, có khả năng do các phần mềm sau khi cài xong mà bắt máy phải soft reset (Vd: connection setup) sẽ làm cho nó tiêu luôn :D (vấn đề này có lẽ liên quan tới registry, mỗi lần có thay đổi của registry là sẽ có nguy cơ bị mất HS2+ ).
Cách khắc phục: máy đòi soft reset thì chọn "No" , để 1 lúc rồi thử chọt đít xem sao. Hi vọng là được

Hoặc sửa lại registry như thế này, rồi vào settings\today\Home screen... chọn options của nó

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\HomeScreen PlusPlus]
"Type"=dword:00000004

Chỉnh sửa cuối:

hao0907047407

Bản này đã đc fix lỗi cài SRS WOW chưa vậy bác MedKid???có cái này nghe nhạc mới đỉnh chứ!!!

Medkid

Bản này đã đc fix lỗi cài SRS WOW chưa vậy bác MedKid???có cái này nghe nhạc mới đỉnh chứ!!!

cái này là lỗi nhỏ, nhưng chưa có thời gian tìm hiểu và fix, qua xda, vào dev and hacking tìm srswow, có nguyên 1 chuyên đề của nó đó. Đỉnh hay không là do cảm nhận, cái srswow này vốn là của Atom life, nhưng khi dùng atom life mình cũng chả dùng tới nó thường xuyên.

quan trọng nhất của bản rom này là fix lỗi thông báo error, và tích hợp trở lại cái quick GPS, test từ hôm qua tới giờ thấy chạy khá mượt. Coi bộ build 19971nafy khá tốt đó

support

Giảm tải cho server nào

Mã:
http://rapidshare.com/files/153808174/PV_ROM_KAISER_19971F_by_Medkid.rar

Có bro nào bị cái vụ camera có 1 đường sọc ko? Lúc còn xaài rom khác thì không bị nhưng từ bữa uprom này vào camera có 1 sọc.
Anh em ơi! Có cách khắc phục không chỉ mình với?

vinhquang0712

Có bro nào bị cái vụ camera có 1 đường sọc ko? Lúc còn xaài rom khác thì không bị nhưng từ bữa uprom này vào camera có 1 sọc.
Anh em ơi! Có cách khắc phục không chỉ mình với?

mình xaì thấy bình thường ,bạn thử xaì radio 1.65.24.36

TRước đây không bị nhưng từ khi uprom mới vào thì bị 1 sọc. Anh em nào có rom gốc WM6 hay rom trắngkhông cho mình xin để up lại xem có khắc phục được không.
Tình hình là mình đã up qua lại nhiều rom , ngay cả rom trước đây ko bị thì bây giờ cũng đã bị. Chẳng hiểu sao luôn!

TranMinhMan

Super V.I.P
TRước đây không bị nhưng từ khi uprom mới vào thì bị 1 sọc. Anh em nào có rom gốc WM6 hay rom trắngkhông cho mình xin để up lại xem có khắc phục được không.
Tình hình là mình đã up qua lại nhiều rom , ngay cả rom trước đây ko bị thì bây giờ cũng đã bị. Chẳng hiểu sao luôn!

Nếu vậy thì ko hẳn là do ROM, bạn nên kiểm tra lại phần cứng. Có lẽ tại thời điểm bạn up ROM thì cũng vô tình trùng với thời điểm phần cứng có vấn đề thui!:-?

Anh em nào biết lỗi này phần cứng là do cáp hay phần chân của camera??? Nếu có thể thì tự mình tháo ra sửa luôn!

xichlomay

Quick GPS

Hi ban Medkid,
Rom MANILLA INSPIRAT xài rất đẹp nhưng sao bạn bỏ mất Quick GPS rồi?? trong phần setting cho Button : Button 6(Hold) không sử dụng được.và tôi nghĩ bạn nên tích hợp thêm 1 phần mềm dùng thay đổi profile cho máy PPC luôn(tính năng đa dạng như phone arlam chẳng hạn) chạy ẩn chứ ko cần hiện lên trên Today thì sẽ ko hợp với giao diện của today lắm.
Thân.

Chỉnh sửa cuối:
Thông báo là Cái vụ 1 sọc của Camera không phải do phần cứng mà do Radio không phù hợp với ROM này. Mịn đả up Radio theo hướng dẫn của một mem lên 1.65.24.36 thì hết bị và bây giờ đãtrở lại bình thường. Mừng hú hồn.....

Medkid

@xichlomay bạn dùng bản cũ rồi,bạn cập nhật mới 19971F,link tải ở post 1 đã có quickgps.
phone alarm có thể cài ngoài.Mục tiêu làm rom của mình là giao diện đẹp,nhanh,tích hợp các phần mềm nhỏ mà hay,được nhiều người dùng ưa chuộng,và quan trọng ko kém là phần mềm đó phải free. cho nên các bạn nên suy nghĩ kĩ trước khi đề cử phần mềm nào đó để bỏ vào rom
từ nay các bạn cần đọc kĩ và cập nhật các bản rom mới nhất do mình build rồi hang bàn tiếp,nếu ko thì mình sẽ ko trả lời đâu.
thân
Medkid
(posted via ppc)

Last edited by a moderator:

Lesangmd

HÍC , sao mình up rom này xong thì activesync nó cứ liên tục tự động kích hoạt , không thể tắt triệt để được bác Medkid àh . Mà nó cứ hiện popup là không tìm thấy mạng 3G !
Bản rom này nhìn đã mắt lắm , chạy rất nhanh và mượt mà! :D

xichlomay

Mình mới up rom mới của bạn rồi, nhìn rất đã và ok, thanks Medkid nhé, rom của bạn còn hạn chế ko cho tùy biến các shortcut trên giao diện ?? hay là mình ko biết, và bạn nên phân biệt rõ link down cũ và mới để mọi người khỏi down nhầm bản rom cũ, trong phần down rom của bạn, rom cũ và mới chỉ khác nhau chữ F thôi nên mình mới nhầm.

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Posted via Mobile Device
uhm,ko chỉ hạn chế phần set các ứng dụng mà còn hạn chế phần set location để cập nhật thời tiết. cái này thì mình cũng chịu,khuyết điểm của HomeScreen Plusplus va Bsweather,mình ko phải dân lập trình nên chịu,ko thể chế ra 1 phần mềm thứ 3 giúp bạn chỉnh 2 cái file xml được.
@lesangmd bạn coi lại đang chạy cái gì do đổi kết nối gprs (vd:thoi tiet) thì AS tự động nhảy ra và thông báo ko kết nối được do máy bạn chưa đăng kí dịch vụ gprs

Last edited by a moderator: