• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ONE 802t sau khi up rom ko bị kẹt ở bootloader

hunter10893

tình hình là em đang tự mày mò con htc one m7 up rom revolution xong thì không vào dc bên trong máy chỉ dừng ở bootloader , em đã tiến hành làm lại các bước unlock bootloader , recovery , để up lại rom nhưng hiện tại thì recovery của em k vào dc . Khi vào recovery thì màn hình quay trở lại bootloader . Mong mọi người giúp đỡ đây là lần đầu em dùng android nên cũng k có kinh nghiệm

hunter10893

quên nói luôn là máy em lúc dùng thấy pin tụt nhanh nên đã tắt chế độ developement không biết nó có tắt chế độ usb debug làm ảnh hưởng gì k nhỉ ?

venusian

Moderator
Bạn up rom nào. Bạn đưa link bản rom đấy đc không.
Rất có thể bạn up nhầm rom của bản quốc tế rồi. Máy bạn hai sim cho thị trường trung quốc thì phải.

venusian

Moderator
máy mình đúng là 2 sim của thị trường trung quốc đấy bạn , link rom mình dùng đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2183023

Chúc mừng bạn. Bạn đã up nhầm rom của máy quốc tế.
Hiện trạng máy bạn lúc này là ntn. Đã S-Off và Super CID chưa. Hay mới unlock bootloader thôi.
Nếu unlock bootloader thì relock lại, kiếm bản Ship của máy bạn flash lại là ngon.

hunter10893

máy mình chưa S-OFF , hiện trạng bây giờ là mới unlock bootloader còn recovery thì không vào dc chưa Super CID , bản ship mình phải kiếm = cách nào ?

venusian

Moderator
máy mình chưa S-OFF , hiện trạng bây giờ là mới unlock bootloader còn recovery thì không vào dc chưa Super CID , bản ship mình phải kiếm = cách nào ?

Bạn thử flash lại recovery một lần nữa đi. Nếu vào lại đc Recovery thì sẽ dễ hơn.
Mà bạn đang flash bản recovery nào thế. Cho mình xem link xem đúng ko

hanoiwap

Super V.I.P
tình hình là em đang tự mày mò con htc one m7 up rom revolution xong thì không vào dc bên trong máy chỉ dừng ở bootloader , em đã tiến hành làm lại các bước unlock bootloader , recovery , để up lại rom nhưng hiện tại thì recovery của em k vào dc . Khi vào recovery thì màn hình quay trở lại bootloader . Mong mọi người giúp đỡ đây là lần đầu em dùng android nên cũng k có kinh nghiệm

Xda không có 1 bản rom nào cho 802. Duy nhất chỉ có ở Việt Nam(trừ rom tầu). Bạn dùng thử rom cho 802wtd ở đây: http://vndroidblog.blogspot.com. Rom của ông già dùng chung cho wtd, nếu không được (do thực hiện chưa đúng), bạn nhờ ông già @hanoiwap là xong ngay. Rom cho 802w đã hiếm, 802t còn hiếm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

hunter10893

Xda không có 1 bản rom nào cho 802. Duy nhất chỉ có ở Việt Nam(trừ rom tầu). Bạn dùng thử rom cho 802wtd ở đây: http://vndroidblog.blogspot.com. Rom của ông già dùng chung cho wtd, nếu không được (do thực hiện chưa đúng), bạn nhờ ông già @hanoiwap là xong ngay. Rom cho 802w đã hiếm, 802t còn hiếm hơn.
mình tưởng bạn là @hanoiwap rồi chứ :| , bạn @hanoiwap ở đâu nhỉ có ở tp hcm ko để mình giao lưu :D

thuandiennang

mình tưởng bạn là @hanoiwap rồi chứ :| , bạn @hanoiwap ở đâu nhỉ có ở tp hcm ko để mình giao lưu :D

vầng. bác @hanoiwap đó anh @hunter10893 ạ ^^
bác hanoiwap ở HN nhé.

máy của anh 802T thì pio ntnay`:
-úp rom cook (rom của bác hanoiwap hoặc rom viper cho 802wtd)
-ko đc thì re-lock boootloader, up về rom gốc 802T

(firmware chính thức cho HTC One 802t (dtu) (máy Trung Quốc))

RUU (Android 4.2.2):
RUU_M7C_DTU_JB_50_S1_HTCCN_CHS_CMCC_2.09.1403.1_Ra dio_1237.20.22.0520_release_32
0742.zip - 816,10 MB

http://www.pdaviet.net/showthread.php?281748-shipped-rom-htc-one-802w-2-sim#.UmtFh3C8BPg

hunter10893

vầng. bác @hanoiwap đó anh @hunter10893 ạ ^^
bác hanoiwap ở HN nhé.

máy của anh 802T thì pio ntnay`:
-úp rom cook (rom của bác hanoiwap hoặc rom viper cho 802wtd)
-ko đc thì re-lock boootloader, up về rom gốc 802T
tks ,mình flash recovery hoài k dc k biết k có recovery thì có up rom gốc dc ko ?

hunter10893

-flash recovery cwm wa cmd (đt ở chế độ Fastboot usb), cài 2 lần nhé.
-up về rom gốc thì ko cần cài recovery cusstomer
cho mình yh dễ liên lạc dc ko ? , up rom gốc của bác @hanoiwap bị lỗi như sau
view
[/url][/IMG]