• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC ONE X] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

sumcat

e tải rom ship .exe về rồi up .đang up thì bị lỗi 159 gì đó a ,,

Hình như lỗi chưa nâng cấp hboot thì phải

mod nào làm bài hướng dẫn vấn đề này dùm cái. máy mình CID 044 cũng bị vấn đề này

phamnhudoan

Phải nâng hboot lên 1.36 mới up rom JB được .bác mod nào hướng dẫn a e mới dùng androi chi tiết cách nâng hbôot đi chứ . E hôm bữa cũng phải mò mãi mới up rom được .

venusian

Moderator
Hướng dẫn up Rom ship lên JB (CID 044)

Tiến hành nâng cấp Hboot lên 1.36
  • Máy tính cần đc cài Driver đầy đủ. chưa có thì đây: Driver HTC
  • Tải file này giải nén chép thư mục Android CID 044 vào ổ C của máy tính: http://www.mediafire.com/?dhcacl6hfaqzla6
  • Tiến hành Relock lại máy. Nếu máy bạn đã Unlock bootloader. Còn nếu vẫn là Lock thì thôi
  • Kết nói máy tính với điện thoại. Đưa máy vào Fast boot gõ lệnh.

fastboot oem rebootRUU
fastboot flash zip firmware.zip

Quá trình nâng cấp Hboot sẽ diễn ra. Máy sẽ đc khởi động lại vào Hboot. Bạn sẽ thấy Hboot của mình là 1.36.

Tiến hành up rom ship lên JB:
  • Tải file Rom ship.exe về sau đó chuyển qua định dạng Rom.zip.
    Link đây: ENDEAVOR_U_JB_45_S_hTC_Asia_3.14.707.24
  • Cách chuyển:
    - Chạy file Rom.exe tại Menu đầu tiên hiện ra để nguyên đấy.
    - Nhấn phím Win+R để mở cửa sổ Run ra nhập %Temp%
    - Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip​
  • Di chuyển file rom.zip sang thư mục Android CID 044 vừa nãy ta tải về ở trên.
  • Kết nối điện thoại với máy tính và đưa điện thoại của bạn vào Fast Boot.
  • Trong thư mục Adb bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here
  • Nhập lệnh:
    fastboot oem rebootRUU
  • Lúc này điện thoại của bạn sẽ chuyển sang một màn hình đen và có chữ HTC ở giữa.
  • Nhập tiếp lệnh:
    fastboot flash zip rom.zip
  • Quá trình nạp Rom vào máy sẽ diễn ra trong ít phút.

• Quá trình up Rom hoàn thành nó sẽ OKAY như hình trên.
  • Nhập tiếp lệnh:
    fastboot reboot
  • Máy sẽ đc khởi động lại.
  • Xong

sumcat

Phải nâng hboot lên 1.36 mới up rom JB được .bác mod nào hướng dẫn a e mới dùng androi chi tiết cách nâng hbôot đi chứ . E hôm bữa cũng phải mò mãi mới up rom được .
Nâng Hboot theo cách này nhé bạn

Trình tự nâng cấp firmware thực hiện như sau:

1. Download Công cụ ADB for One X, giải nén ra thư mục là "ADB for One X"

2. Chạy file "UpgradeFirmWare.BAT" trong thư mục "ADB for One X". Làm theo hướng dẫn (chỉ có Yes/No hoặc bấm phím bất kỳ).

Công cụ sẽ tự xác định máy bạn đã được nâng cấp firmware hay chưa, tự chọn firmware phù hợp CID và thực hiện nâng cấp

https://dl.dropbox.com/shz/q5isj4uhj0qm68t/PYdVRpeBkC/ADB%20for%20One%20X?top_level_offset=6

nethoney

Chào bạn !
Thằng bạn mình vừa đưa con One X nhờ up lên 4.1 JB.
Máy nó đang xài room cook Vipper 2.7.1
Có backup room ship lại.
Nhưng mình restore room ship bằng Recovery rồi Relock bootloader thì máy không vào room đc chỉ khởi động tới bootloader.
Unlock bootloader thì lại vào xài được. Check OTA thấy có úp lên 4.1 JB,nhưng load về ko úp đc vì đang Unlock
Mình có tải vài bản room ship 4.0.4 .exe nhưng úp thì báo lỗi 140 Bootloader sai phiên bản.
Thông tin em nó:
HBOOT : 1.12.0000
CID : HTC__622
MID : PJ4610000
BASE version : 2.17.708.7
RADIO version: 1.1204.103.14
Mình thấy dòng Asia_HK này đã úp đc lên JB qua OTA
Bạn nào giúp mình với.Thank !

venusian

Moderator
Chào bạn !
Thằng bạn mình vừa đưa con One X nhờ up lên 4.1 JB.
Máy nó đang xài room cook Vipper 2.7.1
Có backup room ship lại.
Nhưng mình restore room ship bằng Recovery rồi Relock bootloader thì máy không vào room đc chỉ khởi động tới bootloader.
Unlock bootloader thì lại vào xài được. Check OTA thấy có úp lên 4.1 JB,nhưng load về ko úp đc vì đang Unlock
Mình có tải vài bản room ship 4.0.4 .exe nhưng úp thì báo lỗi 140 Bootloader sai phiên bản.

Thông tin em nó:
HBOOT : 1.12.0000
CID : HTC__622
MID : PJ4610000
BASE version : 2.17.708.7
RADIO version: 1.1204.103.14
Mình thấy dòng Asia_HK này đã úp đc lên JB qua OTA
Bạn nào giúp mình với.Thank !

Vì máy bạn đã up Rom Cook khác rồi. Nên khi Restore về phiên bản rom cũ bạn cũng cần phải Flash file boot.img thì nó mới boot đc.
Bản Rom bạn Restore lại trong Recovery lúc này nó cũng như một bản Rom Cook thôi vì thế cần phải unlock bootloader thì nó mới Boot đc vào boot.img.
Bây giờ nếu bạn muốn lên 4.1 thì bạn chỉ cần vào Hboot Relock lại up file FW để nâng Hboot lên 1.36 sau đó up rom Cook là đc thôi.

alittlemad

Làm theo cách này mà chưa chuẩn bị file rom để up, rom cũ khởi động cùng hboot mới cho kết quả là máy đứng im với chữ HTC :)) . Đồng chí nào gặp tình trạng tương tự đừng hoảng nhé, down ngay file rom ship về up là xong. Cũng chả cần phải extract file rom.zip đâu, kiếm file .exe rồi chạy cũng đc.

kjeuphuc

Cần bạn giúp đỡ

Máy mình là CId HTC__622 Mình có áp dụng thử theo cách của bạn nhưng ko được. Hjx. Máy mình up bất kể rom cook nào đều ko sạc được pin. Hjx Buồn quá

venusian

Moderator
Máy mình là CId HTC__622 Mình có áp dụng thử theo cách của bạn nhưng ko được. Hjx. Máy mình up bất kể rom cook nào đều ko sạc được pin. Hjx Buồn quá

Up về Rom Cook 4.0 là đc

lungtung

rom 4.1 có các nút bật tắt nhanh wifi, bluetootch ... khi kéo thanh thông báo xuống như ở trên android 4.0 chưa nhỉ? lâu không vào giờ nhà quê quá

minhlc1958

Active Member
rom 4.1 có các nút bật tắt nhanh wifi, bluetootch ... khi kéo thanh thông báo xuống như ở trên android 4.0 chưa nhỉ? lâu không vào giờ nhà quê quá

Vẫn chưa ai mod cái đó nhưng bạn dùng cái quản lý năng lượng power toggle tải về từ google play xong đưa widget của nó lên màn hình chính có đến 8 lựa chọn cho bạn sử dụng còn nhanh hơn cách kéo xuống từ thanh thông báo

HTC_VUTHANH

Moderator

Tiến hành nâng cấp Hboot lên 1.36
  • Máy tính cần đc cài Driver đầy đủ. chưa có thì đây: Driver HTC
  • Tải file này giải nén chép thư mục Android CID 044 vào ổ C của máy tính: http://www.mediafire.com/?dhcacl6hfaqzla6
  • Tiến hành Relock lại máy. Nếu máy bạn đã Unlock bootloader. Còn nếu vẫn là Lock thì thôi
  • Kết nói máy tính với điện thoại. Đưa máy vào Fast boot gõ lệnh.

Update lại hộ cái link với bác oi:((

lehung1108

Các bạn cho mình hỏi với. Máy của mình không thể vào được Hboot, khi tắt máy hoàn toàn mình bấm và giữ Vol down và bấm Power thì máy chỉ hiện lên bảng Factory Mode như hình mình đính kèm. Mình làm rất nhiều lần đều ko thể được. Bạn nào biết cái này chỉ giúp cho mình với.

PS: ĐÃ PHÁT HIỆN RA CON NÀY LÀ HÀNG SIÊU FAKE :(

Chỉnh sửa cuối:

khong_co_ai

Active Member
Các bạn cho mình hỏi với. Máy của mình không thể vào được Hboot, khi tắt máy hoàn toàn mình bấm và giữ Vol down và bấm Power thì máy chỉ hiện lên bảng Factory Mode như hình mình đính kèm. Mình làm rất nhiều lần đều ko thể được. Bạn nào biết cái này chỉ giúp cho mình với.

PS: ĐÃ PHÁT HIỆN RA CON NÀY LÀ HÀNG SIÊU FAKE :(

Hàng fake thì khi mua cũng đã biết rồi chứ, làm gì có cái giá mười mấy triệu như vậy. Mà con ấy vẫn dùng chip tegra 3 tốc độ 1.5Ghz màn hình 1280 x 720 hả bạn

Chỉnh sửa cuối:

phamnhudoan

bác nào cho e xin rom cook CM10 hay evolu gì HD mới nhất đó cho htc one x cid 044 với chỉ e cách cài luôn .e mối biết root thui chứ chưa có up rom cook lần nào cả .thank các a nhiều ạ ...

kokoro194

xx

Mình không tài nào đăng ký được tài khoản trên trang web Htcdev.com. Đăng ký mà chả thấy nó gửi mail kích hoạt gì cả. :( bạn nào có nick cho mình mượn để Unlock con One X được ko ạ. Thank nhiều ^^

zzkenshinzz

Khi mình root máy sau khi đã unlock bootloader và cài Recovery mà đến lúc root máy đến đoạn đưa thiết bị vào chế độ recovery bằng cách tắt máy,Bấm phím power + volume down, bấm phím volume dơn di chuyển xuống dòng recovery, bấm phím power thì màng hình máy đen thui giống như tắt nguồn vậy khởi động lại thì màng hình nó giựt giựt
máy mình bị như vậy là sao ạ

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Khi mình root máy sau khi đã unlock bootloader và cài Recovery mà đến lúc root máy đến đoạn đưa thiết bị vào chế độ recovery bằng cách tắt máy,Bấm phím power + volume down, bấm phím volume dơn di chuyển xuống dòng recovery, bấm phím power thì màng hình máy đen thui giống như tắt nguồn vậy khởi động lại thì màng hình nó giựt giựt
máy mình bị như vậy là sao ạ

Cài lại Recovery đi bạn :)