• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC One X+] Máy chơi game ko đc mượt lắm.

SupperSieu

Mình mới mua con One X+, down máy trò khủng về chơi như N.O.V.A 3.... chơi rất lag. Thấy ae bảo máy của họ cài rom j đó lên chơi cực mượt. Ae em có cách nào làm máy mình chơi game ngon hơn mà ko cần cài rom ko? mình gà về khoản này, cài rom lại phải root, recovery rồi j đó nữa, lằng nhằng lắm. Nếu phải cài rom để chơi game mượt thì có nên cài cái Android Revolution HD 6.2 này ko?
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1987885
Mình có lên cài cái này để tăng hiệu xuất âm thanh Beats audio ko?
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=34364281

Mình mới mua con One X+, down máy trò khủng về chơi như N.O.V.A 3.... chơi rất lag. Thấy ae bảo máy của họ cài rom j đó lên chơi cực mượt. Ae em có cách nào làm máy mình chơi game ngon hơn mà ko cần cài rom ko? mình gà về khoản này, cài rom lại phải root, recovery rồi j đó nữa, lằng nhằng lắm. Nếu phải cài rom để chơi game mượt thì có nên cài cái Android Revolution HD 6.2 này ko?
Những bản rom cook thường được các dev tinh chỉnh, thêm thắt các chức năng mà Ship Rom không có, nếu muốn chơi các game thì bạn nên cài. Để cài bản rom RHD này thì máy bạn phải Unlock Bootloader, cài Recovery nhé. Cài bản rom này thì không cần phải flash boot.img vì nó dựa trên Ship Rom và kernel là Kernel custom.

Mình có lên cài cái này để tăng hiệu xuất âm thanh Beats audio ko?
Cái này thì không cần thiết bạn ạ.

P/S: Sau này có vấn đề gì về HTC One X+ thì bạn vui lòng sang topic này thảo luận nhé. Cảm ơn.

SupperSieu

Những bản rom cook thường được các dev tinh chỉnh, thêm thắt các chức năng mà Ship Rom không có, nếu muốn chơi các game thì bạn nên cài. Để cài bản rom RHD này thì máy bạn phải Unlock Bootloader, cài Recovery nhé. Cài bản rom này thì không cần phải flash boot.img vì nó dựa trên Ship Rom và kernel là Kernel custom.

Cái này thì không cần thiết bạn ạ.

P/S: Sau này có vấn đề gì về HTC One X+ thì bạn vui lòng sang topic này thảo luận nhé. Cảm ơn.

unlock bootloader là sao bạn(là root?)? Cài recovery là backup? Nếu bạn có hướng dấn cài rom này thì chỉ mình với.