• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ONE XL (AT&T) RẤT CẦN CÁC PRO GIÚP

Giang_Apo

mình làm hỏng mất phần mềm con máy mình rồi. Giờ vào HBOOT dòng đầu tiên co chữ TAMPERED dòng thứ 2 là UNLOCKBOOTLOADER. khởi động máy lên màn hình đen xì xì các bác cao thủ giúp mình với. máy mình HBOOT 2.15

mình làm hỏng mất phần mềm con máy mình rồi. Giờ vào HBOOT dòng đầu tiên co chữ TAMPERED dòng thứ 2 là UNLOCKBOOTLOADER. khởi động máy lên màn hình đen xì xì các bác cao thủ giúp mình với. máy mình HBOOT 2.15
Bạn xem máy đã S-OFF & SuperCID chưa? Có vào được Recovery không? Nếu còn vào được Recovery thì úp bản rom cook thử xem sao.

Giang_Apo

Hôm trước mình nghịch thử thì unlock thành công nhưng bước tiếp theo cài cái flash recovery hình như có vấn đề gì đó nên giờ mới bị như thế.
chắc tại mình ẩu quá nên không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng. giờ hiện trạng em nó như thế này
Trong HBOOT
****TAMPERED*****
UNLOCK
EVITA PVT SHIP S-ON RL
HBOOT-2.15. 0000
RADIO-1.38a.32.45.24
OpenDSP-v33.1.0.45.1128
eMMC-boot
Jul 9 2014, 18:31:42:-1
Khi khởi động nó có thông báo thế này
HTC
quietly brilliant
This build is for development puposes only. Do not distribute outside of HTC withuot HTC's written permission. Failure to comply may lead to legal action.
như thế giờ mình phải làm thế nào???

minhlc1958

Active Member
Flash lại custom recovery đúng với thiết bị của bạn xong chép rom coock vào để up, nhớ full wipe và flash boot.img (kernel) của bản rom mà bạn up

Giang_Apo

cám ơn bạn minhlc1958 mình cũng định thế nhưng lúc làm mò mẫm thấy unlock thành công làm luôn cái flash recovery. chủ quan không để ý cái vụ backup mình nghĩ là đến lúc root xong xuôi rồi cài cái room mới mới cần backup cái cũ ai ngờ. cài xong flash chết máy luôn giờ không biết đào đâu được cái recovery giờ. mình tính s-of nhung tim không ra bài nào hướng dẫn s-off HTC one XL hết. Mà mình cũng không biết là tình trạng máy hiện tại có thể s-off được không nữa. Giờ mình rối lắm. Không biết làm cách nào. vào BOOTLOADER vẫn được nhưng chả làm gì được với máy cả. Cài TWRP vào thì treo cảm ứng hay làm sao cũng chịu không sử dụng được luôn. Bạn có cách nào để cài được room mới cho máy trong tình trạng này không????
Hic tin mới giờ thêm chữ UNLOCK chuyển sang nền tím
và có thêm 1 dòng Security Warning liệu có thể thành cục gạch được không đây?

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Nếu twrp ko dc thì flash cwm dùng volume di chuyển lên xống ấn nguồn để đồng ý

Giang_Apo

Nếu twrp ko dc thì flash cwm dùng volume di chuyển lên xống ấn nguồn để đồng ý
BẠn minhlc1958 mình kiếm được cái này OTA_EVITA_UL_JB_50_S_Telstra_WWE_5.08.841.6-5.08.841.3_release_365324txeliq3ctp1cm1x3.zip
dung lượng có 30m liệu con thiếu cài gì nữa không? máy mình hiện nay khởi động lên là treo ỏ logo HTC và vào được flashboot thôi. bạn có thể hướng dãn mình vụ thể cách flash, root, s-off của con HTC one xl của mình được không? mình thấy toàn bài về những con HTC khác còn HTC one xl của mình tìm mỏi mắt không thấy. mình co down cả windroid về mà làm cũng không nổi. giờ máy mình cu mỗi lần xong 1 thao tác windroid hỏi khởi động lại mình đồng ý là treo luôn không làm được j hết nó cứ tìm thiết bị. mà cái adb cũng thế vào đánh lệnh nó toàn báo không có thiết bị.

blackdoor

Manager
BẠn minhlc1958 mình kiếm được cái này OTA_EVITA_UL_JB_50_S_Telstra_WWE_5.08.841.6-5.08.841.3_release_365324txeliq3ctp1cm1x3.zip
dung lượng có 30m liệu con thiếu cài gì nữa không? máy mình hiện nay khởi động lên là treo ỏ logo HTC và vào được flashboot thôi. bạn có thể hướng dãn mình vụ thể cách flash, root, s-off của con HTC one xl của mình được không? mình thấy toàn bài về những con HTC khác còn HTC one xl của mình tìm mỏi mắt không thấy. mình co down cả windroid về mà làm cũng không nổi. giờ máy mình cu mỗi lần xong 1 thao tác windroid hỏi khởi động lại mình đồng ý là treo luôn không làm được j hết nó cứ tìm thiết bị. mà cái adb cũng thế vào đánh lệnh nó toàn báo không có thiết bị.
Tệp 30MB của bạn hiện tại sẽ không dùng được. Bạn xử lý theo một trong hai hướng sau:
- Tìm ROM ship phù hợp với máy để flash lại.
- Bạn tìm cách flash cái TWPR vào máy, chép ROM cook vào rồi flash tiếp. Cách flash recovery thì máy HTC nào cơ bản cũng như nhau cả, có recovery đúng của dòng máy đang dùng là được.
Lênh adb không nhận là do chưa có HTC driver trên máy tính, kiếm nó cài vào PC là nhận thôi.

tettit

Member
Tệp 30MB của bạn hiện tại sẽ không dùng được. Bạn xử lý theo một trong hai hướng sau:
- Bạn tìm cách flash cái TWPR vào máy, chép ROM cook vào rồi flash tiếp. Cách flash recovery thì máy HTC nào cơ bản cũng như nhau cả, có recovery đúng của dòng máy đang dùng là được.
Lênh adb không nhận là do chưa có HTC driver trên máy tính, kiếm nó cài vào PC là nhận thôi.

đúng rồi giờ kiếm cái ruu ship hợp lí flash là lên lại khỏi mắc công làm loàn ngoằn

Giang_Apo

cám ơn bạn nhiều vấn đề là mình không tìm ra cái ruu ở đâu có cả fw ver mình soi trong hboot thấy là 5.08.841.8 nhưng trên mấy trang web chia sẻ room mình thấy không có cái RUU chỉ có OTA thôi. liệu có nhất thiết phải kiếm đúng ver của fw không hay dùng mấy cái cũ hơn cũng được vì mình thấy hboot của mấy cái fw cũ hơn toàn 1.. hboot của mình la 2.15.

blackdoor

Manager
cám ơn bạn nhiều vấn đề là mình không tìm ra cái ruu ở đâu có cả fw ver mình soi trong hboot thấy là 5.08.841.8 nhưng trên mấy trang web chia sẻ room mình thấy không có cái RUU chỉ có OTA thôi. liệu có nhất thiết phải kiếm đúng ver của fw không hay dùng mấy cái cũ hơn cũng được vì mình thấy hboot của mấy cái fw cũ hơn toàn 1.. hboot của mình la 2.15.
Máy đang là S-ON thì các RUU có HBOOT thấp hơn 2.15 đều không dùng được bạn nhé.

Giang_Apo

Máy đang là S-ON thì các RUU có HBOOT thấp hơn 2.15 đều không dùng được bạn nhé.
]
hic qúa muộn rồi mình không tìm thấy cái ruu nào của 5.08.841.8 hboot 2.15 không có ruu nào hết vào xem chi thấy n/a nên down đại một cái của hboot khác đem vào giờ máy mình khởi động không lên, nạp pin không thấy vào nữa, hboot không vào được luôn rồi đọc thấy ace nói là bị hbrick rồi giờ phải làm sao đây???

Giang_Apo

Có ai không???? Giúp mình với giờ con one xl của mình thành cục gạch xịn rồi. Không khởi động được, nạp không vào, cắm xạc chả thấy gì. ấn giữ nút nguồn chỉ thấy đèn báo nạp nháp nháy đỏ rồi thôi không mở lên được bó tay rồi. ACE ai có cách nào chỉ mình với

Giang_Apo

Các pro đâu rồi cho mình lời khuyên với. mình đọc thì thây nói là bị hbrick rồi tìm box jtag cái tận 2 củ hơn làm thế nào giờ?? có cách nào khác không??