• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC P3300 Up Rom OK - Không vào được OS

vuquan

Con máy mình dùng trước đây, đưa cho cậu em dùng. Pin dùng được 2 ngày. Máy zin. Đã up ROM 6.1 dùng được vài tháng ổn định.

Một hôm, cậu ấy để hết sạch pin, cắm sạc không lên nữa (sặc zin theo máy).
+ Kiểm tra sạc bình thường, đưa pin sang máy khác sạc được.
+ Cắm cáp USB hoặc sạc khác thì đèn LED sạc không sáng.
+ Hardreset được (giữ 2 phím softkey và chọc bút vào lỗ reset, bấm send key)
+ Vào bootloader được nhưng theo đúng cách là giữ phím Voice và Power rồi chọc bút vào lỗ reset thì không vào được mà chỉ giữ cùng lúc phím Voice và Power thì vào được bootloader!
Chọc bút để reset máy có không dấu hiệu nào của sự sống, tháo pin rồi lắp lại, bấm nút Power, màn hình sáng, vào màn hình splash, hiện các thông số IPL, SPL, radio version, sau đó tắt ngay mà không kịp hiện OS version. Làm lại nhiều lần đều như vậy

Vào bootloader, cắm cáp USB, máy tính nhận. Up ROM ship 6.0 download từ trang chủ của HTC, quá trình up diễn ra bình thường và hoàn tất. Nhưng sau đó tình trạng máy vẫn như cũ, khi vào bootloader đã hiện version của SPL zin, khi tháo pin lắp lại, máy vào màn hình splash của ROM zin rồi tắt.

Vào bootloader, cắm cáp và chạy mtty.exe, các lệnh kiểm tra thông số đều cho kết quả bình thường.

Bạn nào đã từng bị trường hợp này có thể giúp mình với. Mình chưa nghĩ là bị phần cứng do tình huống bị chỉ là để hết sạch pin. Bây giờ nếu để nguyên màn hình bootloader sáng, vài giờ sau mới hết pin. Sau đó cắm sạc hoặc cáp thì pin lại được sạc đầy. Suốt quá trình test trên, kể cả lúc up ROM, không có đèn LED nào trên máy sáng!
Cảm ơn các bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

duy_ctytvxdkg

Con máy mình dùng trước đây, đưa cho cậu em dùng. Pin dùng được 2 ngày. Máy zin. Đã up ROM 6.1 dùng được vài tháng ổn định.

Một hôm, cậu ấy để hết sạch pin, cắm sạc không lên nữa (sặc zin theo máy).
+ Kiểm tra sạc bình thường, đưa pin sang máy khác sạc được.
+ Cắm cáp USB hoặc sạc khác thì đèn LED sạc không sáng.
+ Hardreset được (giữ 2 phím softkey và chọc bút vào lỗ reset, bấm send key)
+ Vào bootloader bình thường
Chọc bút để reset máy có không dấu hiệu nào của sự sống, tháo pin rồi lắp lại, bấm nút Power, màn hình sáng, vào màn hình splash, hiện các thông số IPL, SPL, radio version, sau đó tắt ngay mà không kịp hiện OS version. Làm lại nhiều lần đều như vậy

Vào bootloader, cắm cáp USB, máy tính nhận. Up ROM ship 6.0 download từ trang chủ của HTC, quá trình up diễn ra bình thường và hoàn tất. Nhưng sau đó tình trạng máy vẫn như cũ, khi vào bootloader đã hiện version của SPL zin, khi tháo pin lắp lại, máy vào màn hình splash của ROM zin rồi tắt.

Vào bootloader, cắm cáp và chạy mtty.exe, các lệnh kiểm tra thông số đều cho kết quả bình thường.

Bạn nào đã từng bị trường hợp này có thể giúp mình với. Mình chưa nghĩ là bị phần cứng do tình huống bị chỉ là để hết sạch pin. Bây giờ nếu để nguyên màn hình bootloader sáng, vài giờ sau mới hết pin. Suốt quá trình test trên, kể cả lúc up ROM, không có đèn LED nào trên máy sáng!
Cảm ơn các bạn nhiều!

khôi phục lại bản ship rom đi bạn bản 5 ấy, sau đó unlock CID rồi up lên 6.1 xem sao nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vuquan

Thanks các bạn, mình đã thử pin, pin rất tốt. Còn up ROM ship WM5 thì chưa vì không tìm được link. Bạn nào có link down ROM WM5 original của P3300 cho mình xin với nhé. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

duy_ctytvxdkg

Thanks các bạn, mình đã thử pin, pin rất tốt. Còn up ROM ship WM5 thì chưa vì không tìm được link. Bạn nào có link down ROM WM5 original của P3300 cho mình xin với nhé. Thanks

Bạn có biết máy của mình bản ship rom là tiếng nào nào ko? PM cho mình mình send cho :D

vuquan

Bạn có biết máy của mình bản ship rom là tiếng nào nào ko? PM cho mình mình send cho :D

Cảm ơn bạn, mình đã down theo link bạn đưa. Vẫn không up được bạn ạ, chạy được 2% thì hất ra ngoài. Máy này mình lại đã up ROM ship WM6 rồi nên IPL là 3.13.0001 và SPL là 3.13.0000. Mà chắc chắn nó là English vì máy đã đăng ký ở HTC.com, khi down bản 6 thì HTC cho down bản English mà.

Có lẽ vẫn chưa phải là bản original đúng của máy mình.

manhktqd

Active Member
Cảm ơn bạn, mình đã down theo link bạn đưa. Vẫn không up được bạn ạ, chạy được 2% thì hất ra ngoài. Máy này mình lại đã up ROM ship WM6 rồi nên IPL là 3.13.0001 và SPL là 3.13.0000. Mà chắc chắn nó là English vì máy đã đăng ký ở HTC.com, khi down bản 6 thì HTC cho down bản English mà.

Có lẽ vẫn chưa phải là bản original đúng của máy mình.

Bạn thử bản này xem: http://www.dopodasia.com/download/R..._INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R.exe
Mình nghĩ chắc là phần mềm thôi. Vì đang chay WM5 up bản V22 của Bác PhamQuang thì OS lúc vào được lúc không, nó cứ đứng mãi ở màn hình chờ. up bản mới nhất của bác PhamQuang là bản V25 thì chạy OK.
Mình nghĩ có thể file up rom để trong máy tính lâu nó hỏng do virus ăn hoặc bed sector.
Nhưng sao ở hãng (ABTel)họ lại có Rom 1.29 nhỉ trong khi trên web chỉ có 1.28 thôi???