• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC P3600 không thể up ROM được?

Status
Không mở trả lời sau này.

hplancelot

em đang mày mò upROm 6.1 cho con P3600, nhưng chạy UPromUtilities, khi máy vào bootloader thì trên PC báo mất connect. có bác nào có kinh nghiệm về phần này ko ạ?

levibinhdinh

máy bạn đã unlock sspl chưa, nếu chưa thì cần phải lam cái đó trước. hãy đọc cách ủpom cho trinity trước khi up.

hplancelot

máy bạn đã unlock sspl chưa, nếu chưa thì cần phải lam cái đó trước. hãy đọc cách ủpom cho trinity trước khi up.

mình đã chạy SIM unlock và CID unlock rùi, còn unlock sspl là gì vậy bạn?

levibinhdinh

bạn thử up hình trình trạng máy của bạn lên, mọi người trên này sẽ giải quyết giùm cho bạn. máy mình không cần unlock CID gì cả. mình chỉ cần uprom bằng cách chạy file: SSPL - TRIN. cái file này bạn có thể tìm trong bài unlock CID cho TRinity. khi chạy file này nó sẽ đưa máy bạn về tình trạng bothloader sau đó bạn kết nối với máy và úp thôi. chúc may mắn.

hplancelot

bạn thử up hình trình trạng máy của bạn lên, mọi người trên này sẽ giải quyết giùm cho bạn. máy mình không cần unlock CID gì cả. mình chỉ cần uprom bằng cách chạy file: SSPL - TRIN. cái file này bạn có thể tìm trong bài unlock CID cho TRinity. khi chạy file này nó sẽ đưa máy bạn về tình trạng bothloader sau đó bạn kết nối với máy và úp thôi. chúc may mắn.

cảm ơn bạn. mình đã upROm thành công. đang chạy Rom 6.1v41 của bác PhamQuang. nhìn đẹp thiệt. thật xứng với công sức bỏ ra.hehe

Status
Không mở trả lời sau này.