• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

badman_87

Member
các bài hướng dân up rom đều có rồi mà bạn.bạn đọc lại hết đi đã nhé.mà tui thấy cảm ứng điện dung vẫn dùng găng tay sử dụng được mà nó cảm ứng tốt lắm.

Inuyasha1987

các bài hướng dân up rom đều có rồi mà bạn.bạn đọc lại hết đi đã nhé.mà tui thấy cảm ứng điện dung vẫn dùng găng tay sử dụng được mà nó cảm ứng tốt lắm.

Ko nhận đâu, găng tay bạn nhận chứ của mình ko nhận, mấy bài up rom thì chính vì nhiều quá đọc ko xuể nên mới cần người đi trước dẫn bài tương đối chi tiết và dễ hiểu. Ví dụ như trước mình ở box Sym đọc 1 bài hướng dẫn rất chuẩn về plash nên rất thuận tiện trong quá trình tự nghiên cứu, về sau này vài tháng khi bài đấy bị đẩy xuống dưới rất xa rồi thì các bạn mới ko thể tìm đc, những bài mới viết thì ko chi tiết rõ ràng bằng nên cũng cần người đi trước dẫn link cho để nghiên cứu. Bài đấy chi tiết đến mức thậm chí mình còn sao ra word dùng để sent cho mấy bạn trong yahoo luôn cơ :(

o0oThienSuo0o

Lại làm phiền mấy bác tý nữa.
1- Các bạn có biết cách làm mất viền nền bao quanh các biểu tượng Shortcut và chữ của các shortcut đó không (9 biểu tượng shortcut ở màn hình home khi ta vuốt ngược lên đó). Tôi thử tìm trong Reg nhưng không biết chỉnh mục nào cả.
2 - Các bạn có biết cách Export các thiết đặt của phần mềm đổi Icon CSMI ra file không (cái này phòng khi cài lại HĐH cho máy thì chỉ cần Import phục hồi lại các Icon cho nhanh)

Lại làm phiền mấy bác tý nữa.
1- Các bạn có biết cách làm mất viền nền bao quanh các biểu tượng Shortcut và chữ của các shortcut đó không (9 biểu tượng shortcut ở màn hình home khi ta vuốt ngược lên đó). Tôi thử tìm trong Reg nhưng không biết chỉnh mục nào cả.
2 - Các bạn có biết cách Export các thiết đặt của phần mềm đổi Icon CSMI ra file không (cái này phòng khi cài lại HĐH cho máy thì chỉ cần Import phục hồi lại các Icon cho nhanh)
1. Không thể làm được đâu bạn.
2. Bạn có thể dùng các PM Backup để Backup lại nhưng khi Restore lại. Còn về Export ra file như bạn nói thì chắc là không thể được...

Inuyasha1987

những bài hướng dẫn đâu có nhiều lắm đâu bạn bạn đọc lại các chủ đề TOP của hd mini nhé.chứ mỗi người mới lại hỏi hướng dẫn lại thì mệt lắm.còn bạn dùng sspl để up rom nhé.
www.pdaviet.net/showthread.php?94148-SSPL-by-Cotulla-TOOL-HỖ-TRỢ-UPDATE-ROM
chúc bạn sẽ làm tốt.

Trong box HD mini thì toàn bài cho những người biết up rồi mà, ngay bài bạn dẫn link của chú Quang cũng là bài hướng dẫn và cung cấp phần mềm cho người đã biết rồi còn với 1 người chưa từng dùng hoặc ít đc dùng winmo như newbie như mình thì nó còn lờ mờ. Dù sao cũng thanks, mình tìm bài đọc bên box kiến thức cơ bản về HTC vậy

P/s: Mod dinhtuandung cho mình hỏi cái phần mềm G-Trigger-v0.9.2 dùng thế nào vậy ? Mình cài vào rồi thấy cài đc nhưng chưa biết đặt kiểu gì để khi lắc nó nhận cuộc gọi ? Phải add file nào thì nó mới nhận ?

Mod dinhtuandung cho mình hỏi cái phần mềm G-Trigger-v0.9.2 dùng thế nào vậy ? Mình cài vào rồi thấy cài đc nhưng chưa biết đặt kiểu gì để khi lắc nó nhận cuộc gọi ? Phải add file nào thì nó mới nhận ?
Bạn chạy chương trình, ở tab Advance bạn tích hết vào 3 ô đầu tiên, còn ở tab Action bạn nhấn vô New, tích vô Left to right rồi nhấn vô nút ... để tiếp tục, ở phần Action type bạn nhấn chọn Incoming Call, sẽ có 2 mục cho bạn lựa đó là Reject Call (Từ chối cuộc gọi) và Accept Call (Chấp nhận cuộc gọi), bạn chọn 1 trong 2 mục, nhấn Apply. Còn phần Right to left bạn làm tương tự nhưng chọn nốt mục còn lại nhé... Nhấn Save để lưu. Giờ bạn thử coi...:p

alviss1987

Âm Lượng nhỏ khi thực hiện và nhận cuộc gọi HTC HD mini

Cho em hỏi, em mới sử dụng HTC HD mini thời gian gần đây.Khi thực hiện cuộc gọi và nhận cuộc gọi đến em nghe rất nhỏ.Trong phòng thì nghe được nhưng ra đường thì rất khó nghe.Có cách nào để tăng âm thanh nghe lên được không ạh?

Mong các anh giúp đỡ!Cám ơn

Cho em hỏi, em mới sử dụng HTC HD mini thời gian gần đây.Khi thực hiện cuộc gọi và nhận cuộc gọi đến em nghe rất nhỏ.Trong phòng thì nghe được nhưng ra đường thì rất khó nghe.Có cách nào để tăng âm thanh nghe lên được không ạh?
Khi bạn đang thực hiện cuộc gọi và nhận cuộc gọi thì bạn nhấn phím Volume Up bên hông để tăng âm lượng lên nhé. Nếu vẫn nhỏ thì bạn úp thử bản rom khác hay HardReset xem có hết không...

minoan

trên trang chủ cỏa HTC có bản nâng cấp để cải thiện loa đấy

Inuyasha1987

Mong các anh giúp đỡ!Cám ơn

Bạn gọi 900 rồi bấm nút tăng âm lượng lên hết cỡ xem sao, ngoài ra khi nghe fải đặt vị trí loa cho đúng, bạn đặt lệch âm thanh nó giảm đi rất nhiều. Bản thân mình nghe thấy loa nó to quá fải giảm bớt (_ _!)

Bạn chạy chương trình, ở tab Advance bạn tích hết vào 3 ô đầu tiên, còn ở tab Action bạn nhấn vô New, tích vô Left to right rồi nhấn vô nút ... để tiếp tục, ở phần Action type bạn nhấn chọn Incoming Call, sẽ có 2 mục cho bạn lựa đó là Reject Call (Từ chối cuộc gọi) và Accept Call (Chấp nhận cuộc gọi), bạn chọn 1 trong 2 mục, nhấn Apply. Còn phần Right to left bạn làm tương tự nhưng chọn nốt mục còn lại nhé... Nhấn Save để lưu. Giờ bạn thử coi...:p

Thanks mod nhiều, cái phần ... mà bạn nói nó ko hiện, có lẽ ko hoàn toàn đúng chuẩn nên nó hiển thị thiếu, nó hiện ra có mỗi mẩu bé tí, trước mình có thấy nhưng ấn mãi chả đc, h thấy mod diễn giải đầy đủ mình cố bấm mãi nó cũng đc :)). Chỉnh đc rồi nhưng tối muộn rồi chả biết con em nó cất đt ở đâu, để mai test :D. Thanks nhiều !

o0oThienSuo0o

1. Không thể làm được đâu bạn.
2. Bạn có thể dùng các PM Backup để Backup lại nhưng khi Restore lại. Còn về Export ra file như bạn nói thì chắc là không thể được...

Tại vì hôm cài phần mềm Co0kie's Home Tab 2.0 cho HD Mini. Khi mình chỉnh sửa mấy thứ thấy nó làm mất viền nền và viền chữ nên cứ nghĩ chỉnh được bằng Reg

htcmini

cho em hỏi cách up room cho htc hd mini

em mới mua máy đc. máy tuần hiện nay máy có ngôn ngữ tiếng đức , cho em hỏi cách up room tiếng anh như thế nào ( các pro giải thích dễ hiểu 1 tí tại vì em gà mờ về con này lắm

htcmini

cám ơn bạn nhưng mình đang hỏi cách làm cơ (mình hk biết cách làm ra sao rồi tiến hành như thế nào) bạn viét dễ hiểu 1tis đc. hok

alviss1987

Khi bạn đang thực hiện cuộc gọi và nhận cuộc gọi thì bạn nhấn phím Volume Up bên hông để tăng âm lượng lên nhé. Nếu vẫn nhỏ thì bạn úp thử bản rom khác hay HardReset xem có hết không...

Thanks anh! đã giải quyết xong!

htcmini

hok phải mình mắc mà là mình mờ tịt luôn , định nhò bạn chỉ cặn kẽ 1chút , mình chả hiểu gì cả

htcmini

mình xem nhiều rồi nhưng chả hiểu cái đoạn - Tải ROM (Ship, Cook, Radio, Splash) mà bạn muốn Update cho máy về, lấy thành phần *.nbh (ví dụ: RUU_signed.nbh)
- Tạo 1 thư mục nào đó bất kỳ trên PC, copy 2 file: MINI_SSPL.exe và RUU_signed.nbh vào thư mục.
- Cho máy kết nối và Sync xong với PC.
- Nhấn MINI_SSPL.exe chạy.
- Tool sẽ đưa máy vào Bootloader (màn hình 3 màu), trên đó bạn sẽ đọc thấy: SPL- 1.07.SSPL
- Tool sẽ báo lỗi - không sao !!!
- Cho Tool thoát, rút máy khỏi cáp và cắm lại, chờ hiển thị USB.