• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PHOTON (HD mini) - GIỚI THIÊU VÀ THẢO LUẬN

Inuyasha1987

HD mini hình như h cũng chưa có HSPL nhỉ mod nhỉ, cho mình xin cái link down tool SSPL đc ko, link bên bài bác quang bị hỏng rùi down xuống ko đc, dạo này cv tạm nhẹ hơn chút đang định tranh thủ nghịch tẹo ko đợt sau lại bận bù đầu rồi :((

HD mini hình như h cũng chưa có HSPL nhỉ mod nhỉ, cho mình xin cái link down tool SSPL đc ko, link bên bài bác quang bị hỏng rùi down xuống ko đc, dạo này cv tạm nhẹ hơn chút đang định tranh thủ nghịch tẹo ko đợt sau lại bận bù đầu rồi :((
HD Mini chưa có HSPL đâu bạn. Còn SSPL thì bạn sang đây tải nhé...

Inuyasha1987

Xin hỏi, còn ai còn giữ bản "ROM v1.41.CO3.V10 CHO HD MINI" ko thì nhờ up lên cho mình xin cái link với. Thanks :)

ThanhTrung_CMC

Mong các cao thủ hướng dẩn chi tiết dùm em cách uprom ship cho HD mini T5555

Mong các cao thủ hướng dẩn chi tiết dùm em cách uprom ship cho HD mini T5555,em đã search trên nhiều 4rum nhưng không có ,mong các cao thủ hướng dẩn dùm .Thank all

Mong các cao thủ hướng dẩn chi tiết dùm em cách uprom ship cho HD mini T5555,em đã search trên nhiều 4rum nhưng không có ,mong các cao thủ hướng dẩn dùm .Thank all
Để úp rom Ship thì bạn cứ kết nối HD Mini với PC qua ActiveSync (Windows XP) hay Mobile Device Center (PC phải cài Net CF), khi nào quả cầu xanh hết xoay thì bạn chạy file rom .exe để bắt đầu, khi bảng úp rom hiện ra thì bạn tích vào ô I understand... -> Next -> tích vào ô I complete... -> Next -> Upgrade -> Next -> đợ 100% thì nhấn Finish là xong... Rút cable kết nối rồi thưởng thức thôi..

trantrungtinh

Xin hỏi, còn ai còn giữ bản "ROM v1.41.CO3.V10 CHO HD MINI" ko thì nhờ up lên cho mình xin cái link với. Thanks :)
lieh hệ: trungforever04@yahoo.com mình gửi link cho,thấy trên diễn đàn bị xóa link hết rùi nên cũng ngán up lên!nhân tiện pro cho hỏi hd mini của pro có khi nào đang call khoảng hơn 1 phút mà mình nói người kia nge chập chờn rồi bên kia không nghe luôn k?mình đã up rom,up radio len 0.65.05.40 mà cũng không hết,đau đầu quá

blackdoor

Manager
lieh hệ: trungforever04@yahoo.com mình gửi link cho,thấy trên diễn đàn bị xóa link hết rùi nên cũng ngán up lên!nhân tiện pro cho hỏi hd mini của pro có khi nào đang call khoảng hơn 1 phút mà mình nói người kia nge chập chờn rồi bên kia không nghe luôn k?mình đã up rom,up radio len 0.65.05.40 mà cũng không hết,đau đầu quá
Nếu muốn chia sẻ thật sự thì bác cứ đưa link tải bản ROM ấy lên, không ai xóa link hay bài viết nếu chúng không vi phạm quy định diễn đàn.

nhu1789

bản V10 mình đã up lên rồi mà, ở phần Chủ đề TOP-->>> Chú ý: PHOTON WM6.5 V10 (COM3): Core 23152 (UPDATE 26/12

Inuyasha1987

Cho mình hỏi bản V10 mình tưởng nút start được đưa ra màn hình chứ nhỉ sao nó vẫn ẩn nhỉ. Mà h mình muốn đánh tiếng việt trong tin nhắn thì cài phần mềm nào đây nhỉ. Thanks trước :D

Cho mình hỏi bản V10 mình tưởng nút start được đưa ra màn hình chứ nhỉ sao nó vẫn ẩn nhỉ. Mà h mình muốn đánh tiếng việt trong tin nhắn thì cài phần mềm nào đây nhỉ. Thanks trước :D
Bạn cài Keyboard có hỗ trợ gõ Tiếng Việt như RescoKeyboard, VNKeyboard,.. Bạn cài thử xem...

daclam

Con máy HTC Mini của tôi màn hình phía trên, tấm kính hở như muốn bung ra, không biết có phải do lỏng hai ốc trên phải không ? Mong mọi người chỉ giúp với

Inuyasha1987

Con máy HTC Mini của tôi màn hình phía trên, tấm kính hở như muốn bung ra, không biết có phải do lỏng hai ốc trên phải không ? Mong mọi người chỉ giúp với

Mình nghĩ ko hẳn do ốc đâu, nếu bạn có bảo hành thì đem đi bảo hành là ngon nhất còn nếu hết bảo hành rùi thì cho xem vài cái ảnh chụp hiện trường em nó để anh em xem thử xem sao

Inuyasha1987

Inuyasha1987

Bạn tải bản VNKeyboard v2.2.0 nhé, có thể sẽ không full bàn phím vì máy bạn là HVGA...

Cái này chạy thế nào vậy bác ? E cài vào máy chả thấy nó hiện cái icon nào để bật lên cả, vào trong mục tin nhắn bật lên để nhắn tin thì thấy giao diện vẫn như vậy và ko đánh được tiếng việt.

P/s: Ko bác nào dùng VNkeyboard rồi trả lời giùm em đc à :(

Chỉnh sửa cuối:

quyenlan1605

bác Quang ơi,cháu không cài được nhạc mp3 cho tin nhắn mà chỉ cài được cho nhạc chuông thui,bác giúp cháu với,cháu tìm đủ cách mà không được

bác Quang ơi,cháu không cài được nhạc mp3 cho tin nhắn mà chỉ cài được cho nhạc chuông thui,bác giúp cháu với,cháu tìm đủ cách mà không được
Nhạc chuông tin nhắn thì bạn chỉ cài đuôi .wma, .wav thôi bạn nhé. Còn nếu muốn dùng nhạc .mp3 để làm nhạc chuông tin nhắn thì bạn cài PM ngoài như RingoMobile chẳng hặn...